ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กใหม่ปัญหาเยอะครับ?  (อ่าน 1152 ครั้ง)

ออฟไลน์ newlop

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เด็กใหม่ปัญหาเยอะครับ?
« เมื่อ: 26 เม.ย. 2554, 07:54:16 »

รบกวนสอบถามพี่ๆ  อาๆ  ทุกท่านครับ
  คือว่าผมอายุ  18 ย่าง 19  อยากจะสักน้ำมันไว้ป้องกันตัวอ่ะครับ  ที่ผมสนใจก็คือ  9 ยอดครับ  คือว่าถ้าผมจะขอพระอาจารย์  จะเป็นการรู้เกินครูหรือป่าวครับ?  ผมได้ยินมาว่าของวัดบางพระยันต์ครูคือ  9  ยอดใช่หรือป่าวครับ  แล้วครั้งแรกจะต้องเป็นยันต์  9  ยอดเสมอไปไหมครับ? 
เท่าที่ผมศึกษามาข้อห้ามของวัดบางพระคือ 
1. ห้ามผิดลูกเมียเขา
2. ห้ามด่าบุพการี
3. ห้ามกิน น้ำเต้า มะเฟือง
4. ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว
5. ให้ถือศีล ๕ อย่างเคร่งครัด ทำแต่กรรมดี ( ข้อนี้อาจจะได้ไม่ครบศีล)

แค่นี้ใช่หรือป่าวครับ 
ไม่มีห้ามกินเดน(ของต่อจากคนอื่น)ใช่หรือป่าวครับ  ผมกลัวคนอื่นลองของ  จะเป็นการอันตรายแก่ตัวเองอ่ะครับ  ถ้าผมสักผมไม่อยากให้ใครรู้ว่ามีของอยู่กับตัวอะครับ

ผมอยากได้ยันต์ประเภทพุทธคุณ  อยู่ยงคงกระพัน  หนังเหนียว  แคลวคลาดปลอดภัย  ป้องกันผี  อะไรทำนองนี้อ่ะครับ  นอกจากเก้ายอดแล้วท่านใดมียันอื่นแนะนำไหมครับ?

ขอบคุณทุกท่านมากครับที่กรุณาไขข้อสงสัยให้ครับ :054:

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: เด็กใหม่ปัญหาเยอะครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 เม.ย. 2554, 08:24:45 »
ศึกษามามากพอสมควร ตั้งใจแล้ว เข้ากราบพระอาจารย์ฝากตัวเป็นศิษย์ 02; 02;

คุณน้องมาถูกทางแล้วครับ ศึกษาต่ออีกนิดยันต์ครูวัดบางพระมีอะไร แล้วคุณน้องจะสมหวังดังใจหมายครับผม :002: :002:

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ newlop

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เด็กใหม่ปัญหาเยอะครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 เม.ย. 2554, 12:36:38 »
ขอบคุณอา saken6009  มากเลยครับที่กรุณาแนะนำครับ :054: