ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามผู้รู้เรื่องอ.หนวดครับ  (อ่าน 970 ครั้ง)

ออฟไลน์ an99

• ฉัฏฐะ
  • *
ณปัจจุบัน อ.หนวดยังมาสักที่วัดอยู่รึป่าวครับเห้นบางคนบอกมาวัน ส-อาทิต บางคนบอกไม่อยู่แล้วอยากทราบคนที่รู้จิงๆๆอ่ะครับ..สับสน

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ตอบ: อยากสอบถามผู้รู้เรื่องอ.หนวดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 เม.ย. 2554, 01:12:44 »
ก็เสาร์-อาทิตย์ นะครับ

แต่บางครั้งก็ไม่อาจจะทราบได้เหมือนกันนะครับ ว่าท่านจะมาวัดหรือเปล่า เพราะไม่รู้ว่าท่านจะไปไหนบ้าง

ทางที่ดีลองไปหาท่านที่วัดเลยครับ อีกวิธีก็คือ ไปหาท่านที่บ้านครับ จ.กาญจนบุรี หนองปรือ ถ้ำธารลอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 เม.ย. 2554, 01:13:23 โดย ท่าจีน »
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: อยากสอบถามผู้รู้เรื่องอ.หนวดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 เม.ย. 2554, 03:00:17 »
ณปัจจุบัน อ.หนวดยังมาสักที่วัดอยู่รึป่าวครับเห้นบางคนบอกมาวัน ส-อาทิต บางคนบอกไม่อยู่แล้วอยากทราบคนที่รู้จิงๆๆอ่ะครับ..สับสน
ด้วยความเคารพ ครับคุณน้อง 13; 13;                                                
ตั้งกระทู้ซ้ำๆ หลายๆกระทู้ไม่ดีหลอกครับ ทั้งหลังไมค์ ข้าพเจ้าก็โทรไปถามให้แล้ว

ถ้าไม่หมั่นใจ ข้าพเจ้าคงไม่กล้าพิมพ์บอกลงไปมั่วๆแน่นอนครับท่าน พอบอกว่ามา 30เม.ย 1พ.ค 2พ.ค

ตัวท่านเองกลับถามอีกว่า แล้ววันที่8พ.ค อาจารย์จะมามั้ย ตกลงน้องสับสนอะไรรึเปล่าครับ 

(ขออนุญาเข้ามาเตือนสติน้อง ขอบคุณครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 เม.ย. 2554, 04:01:56 »
ด้วยความเคารพ ครับคุณน้อง 13; 13;                                               
ตั้งกระทู้ซ้ำๆ หลายๆกระทู้ไม่ดีหลอกครับ ทั้งหลังไมค์ ข้าพเจ้าก็โทรไปถามให้แล้ว

ถ้าไม่หมั่นใจ ข้าพเจ้าคงไม่กล้าพิมพ์บอกลงไปมั่วๆแน่นอนครับท่าน พอบอกว่ามา 30เม.ย 1พ.ค 2พ.ค

ตัวท่านเองกลับถามอีกว่า แล้ววันที่8พ.ค อาจารย์จะมามั้ย ตกลงน้องสับสนอะไรรึเปล่าครับ 

(ขออนุญาเข้ามาเตือนสติน้อง ขอบคุณครับ) :054: :054:

ดีเลยครับ กะว่าวันจันทร์ นี้จะไปหาท่าน

ขอบคุณมากครับ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ