ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสักทับที่  (อ่าน 2114 ครั้ง)

ออฟไลน์ thrasherwar

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถามเรื่องสักทับที่
« เมื่อ: 30 เม.ย. 2554, 04:14:25 »
พอดีผมสักมาเเล้วครับกับอาจารท่านหนึงสักประมาณครึ่งหลังจากเอวขึ้นบนน่ะครับ สักน้ำมันสักเสือเหลียววันเสา 5 (ไม่ใช่อาจารสักโดยตรง)เเต่ที่เเปลกก็คือ ไม่ต้องยกพานครู สักเสร็จเเล้วไม่ปลุกให้ขึ้น เเล้วไม่ต้องมันยันครูเปิดหลังก่อน ....    เเล้วถ้าไปสักวัดบางพระจะสักทับได้หรือป่าวเเต่อาจารเขาบอกว่าอย่าสักทับ  ถ้าสมมุติสักทับไม่ได้เเล้วเราไปเอาของที่สักออกได้ไหมเเล้วจะสักทับได้ไหม      ข้อห้ามของเค้าคือห้ามหยิงขึ้นค่อม ผิดลูกเมีย               ....    เเต่หยิงค่อมมันทำยากมากครับ    สุดท้ายใครมือเบอพระอาจารต่างๆของวัดบางพระบ้างครับ อยากโทรไปปรึกษาก่อน

ขอบคุณมากครับ ตอบเเล้วจะได้เป็นวิทยาทานเเก่ท่านอื่นด้วย

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: ถามเรื่องสักทับที่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 เม.ย. 2554, 04:34:24 »
สักยันต์(สัก เสก เลข ยันต์) ไม่ยกพานครู 01; 01;  

ข้าพเจ้าคิดว่า ตัวอาจารย์ที่สักยันต์ คิดยังไง ที่ไม่ต้องมีพานครู ลบหลู่ครูบาอาจารย์ที่สั่งสอนอย่างแรง

ดีนะที่สักยันต์เป็นแบบน้ำมันมองไม่เห็นลายยันต์ ถ้าเป็นหมึกคงเสียดายหนังน่าดู :075: :075:

(ขออนุญาตเข้ามาอ่าน ขอบคุณครับผม) :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 เม.ย. 2554, 04:44:28 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 เม.ย. 2554, 09:40:33 »
พอดีผมสักมาเเล้วครับกับอาจารท่านหนึงสักประมาณครึ่งหลังจากเอวขึ้นบนน่ะครับ สักน้ำมันสักเสือเหลียววันเสา 5 (ไม่ใช่อาจารสักโดยตรง)เเต่ที่เเปลกก็คือ ไม่ต้องยกพานครู สักเสร็จเเล้วไม่ปลุกให้ขึ้น เเล้วไม่ต้องมันยันครูเปิดหลังก่อน ....    เเล้วถ้าไปสักวัดบางพระจะสักทับได้หรือป่าวเเต่อาจารเขาบอกว่าอย่าสักทับ  ถ้าสมมุติสักทับไม่ได้เเล้วเราไปเอาของที่สักออกได้ไหมเเล้วจะสักทับได้ไหม      ข้อห้ามของเค้าคือห้ามหยิงขึ้นค่อม ผิดลูกเมีย               ....    เเต่หยิงค่อมมันทำยากมากครับ    สุดท้ายใครมือเบอพระอาจารต่างๆของวัดบางพระบ้างครับ อยากโทรไปปรึกษาก่อน

ขอบคุณมากครับ ตอบเเล้วจะได้เป็นวิทยาทานเเก่ท่านอื่นด้วย

ขอถามและขอเสริมสักนิดนะครับ   

1. สรุปท่านที่สักให้เป็นอาจารย์หรือไม่นะครับ  ข้อมูลของคุณไม่ชัดเจนเลยนะครับ 

2. เรื่องของขึ้น ความคิดของคุณสักแล้วต้องปลุกให้ของขึ้นด้วยเหรอครับ

3. คุณควรจะถามอาจารย์ที่สักให้โดยตรงนะครับ

4. ข้อสุดท้ายที่ผมอยากจะบอกคือ เบอร์พระอาจารย์แต่ล่ะท่านนะ คุณมีความจำเป็นแค่ไหนที่จะไปรบกวนสอบถามท่าน ถ้าคุณอยากจะเรียนปรึกษาท่านโดยตรง  คุณก็ควรจะไปกราบเรียนไปหาท่านด้วยตัวคุณเองนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.อะไรควรมิควรโปรดพิจารณาด้วยนะครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ thrasherwar

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พ.ค. 2554, 10:39:57 »
คือเป็นฆารวาสคับ ถ้าเอาของออกได้ไหมแลัวจะสักทับได้หรือป่าว อาจารบอกว่าห้ามทับ

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พ.ค. 2554, 01:25:14 »
คือเป็นฆารวาสคับ ถ้าเอาของออกได้ไหมแลัวจะสักทับได้หรือป่าว อาจารบอกว่าห้ามทับ

ถามอาจารย์ที่สักให้ก่อนดีกว่าครับ
แล้วก็เมื่ออาจารย์ที่สักห้ามสักทับ ก็คือสักทับไม่ได้ครับ แต่เราไปสักที่ตำแหน่งอื่นได้นี่ครับ

ปล. จริงๆ แล้วก่อนจะสักควรศึกษาข้อห้ามของอาจารย์ให้ดีก่อนจะดีกว่านะครับ
  :002: :002: :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ค. 2554, 01:27:09 โดย beer3515 »