ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อทวด วัดห้วยเงาะ  (อ่าน 2064 ครั้ง)

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
หลวงพ่อทวด วัดห้วยเงาะ
« เมื่อ: 01 พ.ค. 2554, 06:51:28 »

หลวงพ่อทวด วัดห้วยเงาะ  ปี 39 พิมพ์สี่เหลี่ยม  มวลสารเม็ดแร่ด้านหลังองค์พระ ตามตำราหลวงพ่อทวดเมืองใต้

หลวงพ่อทวด วัดห้วยเงาะ  พิมพ์พระรอด  ปี 38

ที่นำมาให้ชมนี้พื้นที่ปัตตานี นิยมมากครับ  พระพิธีดี  มวลสารเข้ม  เกจิที่ปลุกเสกล้วนเป็นเกจิในสายหลวงพ่อทวด ยุคเก่า  ที่ส่วนใหญ่ละสังสารไปแล้วทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: หลวงพ่อทวด วัดห้วยเงาะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พ.ค. 2554, 08:18:06 »
สุดยอดมากๆครับ เข้มขลัง สวยงามมากๆครับ 25; 25;

ขอขอบคุณท่าน phattharaphong ที่นำภาพวัตถุมงคลมาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ :053: :053:

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ เพื่อเป็นความรู้ ขอบคุณครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ