ผู้เขียน หัวข้อ: อยากปณึกษา เรื่องการไปสักยันต์วัดบางพระ  (อ่าน 1848 ครั้ง)

ออฟไลน์ kana

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณค่ะ อยากจะปรึกษาเรื่องการไปสักยันต์ที่วัดบางพระค่ะ เนื่องจากว่าจะไปวัดบางพระในวันที่ 30 พ.ค นี้ค่ะ มันเป็นวันจันทร์ เลยอยากทราบว่าจะมีอาจารย์ท่านใดบ้างค่ะ แล้วถ้าไปแล้วจะได้รับความเมตตาจากอาจารย์ได้สักเลยไหมค่ะ คือว่าเห็นคนส่วนใหญ่ไปกันวันเสาร์ อาทิตย์กัน เลยอยากได้รับคำแนะนำค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ รอคำแนะนำอยู่ค่ะ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2554, 08:55:32 โดย kana »

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ขอบคุณค่ะ อยากจะปรึกษาเรื่องการไปสักยันต์ที่วัดบางพระค่ะ เนื่องจากว่าจะไปวัดบางพระในวันที่ 30 พ.ค นี้ค่ะ มันเป็นวันจันทร์ เลยอยากทราบว่าจะมีอาจารย์ท่านใดบ้างค่ะ แล้วถ้าไปแล้วจะได้รับความเมตตาจากอาจารย์ได้สักเลยไหมค่ะ คือว่าเห็นคนส่วนใหญ่ไปกันวันเสาร์ อาทิตย์กัน เลยอยากได้รับคำแนะนำค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ รอคำแนะนำอยู่ค่ะ :054:
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

พระอาจารย์ที่วัดบางพระ สักยันต์ทุกวันครับ ไม่มีวันหยุดเว้นแต่ว่า ติดกิจนิมนต์ หรือ ป่วยอาพาธ

วันจันทร์ ถึง ศุกร์ คนจะน้อยครับ ถ้าเสาร์ อาทิตย์เป็นวันหยุดทำงานคนก็มากเป็นพิเศษครับผม

ค่าพานครู(ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่ที่วัดมีขาย) 70 - 80บาท ค่าใส่ในพานครู 25บาท ครับผม

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับผม) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ Butt butt

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Butt277@hotmail.com
ไปวันจันทร์ล่ะดีแล้ว ถ้าไม่จำเป็นอย่าไปวันอาทิตย์เลย ลูกศิษย์ที่ไปสักเยอะมาก เพราะเป็นวันหยุดทั้งวัน

ออฟไลน์ kana

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณพี่ท่านมาก ๆ เลยค่ะ แล้วพวกคุณพี่มีอาจารย์ท่านใดแนะนำบ้างไหมค่ะ?????

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

คำว่าอาจารย์ี่ ใช้กับ อาจารย์ที่ท่านเป็นฆาราวาสนะครับ พระอาจารย์ ใช้กับ พระสงฆ์ครับ ลองศึกษาในเวปวัดบางพระนี้ก่อนหรือว่าไปถึงวัดแล้วลองเดินดูนะครัีบ อย่าลืมไปกราบสังขารหลวงพ่อที่กุฎิใหญ่ด้วยนะครับ ขอให้โชคดีครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว

คำว่าอาจารย์ี่ ใช้กับ อาจารย์ที่ท่านเป็นฆาราวาสนะครับ พระอาจารย์ ใช้กับ พระสงฆ์ครับ ลองศึกษาในเวปวัดบางพระนี้ก่อนหรือว่าไปถึงวัดแล้วลองเดินดูนะครัีบ อย่าลืมไปกราบสังขารหลวงพ่อที่กุฎิใหญ่ด้วยนะครับ ขอให้โชคดีครับ
หยิกแก้มหยอก 30; 30;

โดนคนแก่ หรือ ไม้ใกล้ฝั่ง อบรม สั่งสอน ตักเตือน ยินดีน้อมรับครับ พี่เจมส์ :095: :095:

(ขออนุญาตเข้ามาแซวรุ่นพี่ ขอบคุณครับผม) :054: :054:

ออฟไลน์ NUMFON

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากไปเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ไปสักมาหรือยังค่ะ