ผู้เขียน หัวข้อ: จริงไหมที่เมื่อสักยันต์มาจะมีสัมผัสท  (อ่าน 2257 ครั้ง)

ออฟไลน์ SASATHORN

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยากทราบว่าจริงหรือเปล่าที่เมื่อเวลาสักยันต์มาเราจะมีสัมผัสที่6 เข้ามาด้วย อาทิเช่นเมื่อก่อนที่ผมจะทำการสัดยันต์เวลาไปไหนมาไหนในที่เปลี่ยว ๆ มืด ๆ หรือที่ที่มีคนเสียชีวิตมักจะไม่มีอะไรผิดปกติ แต่พอมาเดี๋ยวนี้พอไปในที่ที่ข้างต้นมักจะพบกับสิ่งลี้ลับบางอย่างอาทิเช่น เมื่อไปเก็บศพ หรือผู้ป่วยมักจะรู้สึกตึงที่หน้าผาก(หน้าผากผมสักอาจารย์ญามาครับ)ที่กะหม่อม ลิ้นก้อสักอาจารย์ติ่งครับ และยิ่งไปกว่านั้นเวลาไปที่วัดมักจะเจอหรือเห็นบุคคลที่เสียชีวิตไปแล้วแบบลาง ๆครับบางครั้งก็ได้กลิ่น บางครั้งก็เข้าฝันครับ ยังไงผมอยากรู้ข้อเท็จจริงครับ (ผมเป็นคนที่ค่อนข้างเข้มงวดกับศีลธรรมครับ)ขอบคุณครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2554, 02:32:50 โดย SASATHORN »
BBOOM

ออฟไลน์ oofoffoo

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อืม..... ผมก็สักเกือบทั้งตัวนะคับ ก็ไม่น่าจะเกี่ยวกับการสักเท่าที่รู้มา สักเพื่อคุ้มครองป้องกันสิ่งไม่ดีคับ
1.แต่บางยัน อักขระมีความศักดิศิษ ยันต์แรงๆอะคับสัมพันได้นะเห็นเค้าว่ากันแต่ไม่รู้ยันไร เค้าว่าถ้าถือไม่ดีเข้าตัวแรงมาก
2.บางคนตั้งแต่สักมา การสักจะมีข้อห้ามมากมาย จึงทำให้เราเป็นคนดี เป็นคนบริสุทธิ มากขึ้น ก็เกิดตาที่3 ซึ่งสามมารถมองเห็น มิติ1ของวิญญาณได้
3.เกิดจากจิตของคุณเองด้วย อ่อน แข้ง แล้วแต่บางคน
4.จากศัทธาแรงกว่า
5.ทำดีได้ดี ขอให้โชคดีคับ ถือคุณเจอคุณเห็นอีก แสดงว่าเขาต้องการบุญหรืออะไรสักอย่าง เมื่อใดที่คุณเห็นขอให้แผ่เมตตาคับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับพี่..ผมว่าที่พี่อธิบายมาน่าจะเป็นอย่างนั้นนะครับ.แต่ปัจจุบันผมก้อทำบุญอยู่แล้วครับ เพราะว่าผมทำงานพิเศษเกี่ยวกับการช้วยเหลือผู้ประสบภัยมักจะพบเจอเรื่องแปลก ๆมากมายครับ ยังไงต้องขอขอบคุณพี่อีกครั้งครับ...กับข้อมูลดี ๆครับ..

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *
ไม่ได้สักยันต์ แต่มีสัมผัสที่ 6

คือ

เวลามีคนจ้องมองมักจะรู้ตัว แล้วก็หันไปมองเจอคนคนนั้นพอดี ไม่รู้ว่าแบบนี้เรียกสัมผัสที่ 6 หรือเปล่า

และอีกเรื่อง เวลาที่มีคนป้องร้ายโดยที่เราไม่ได้ไปทำอะไรเขาก่อน ถ้าคนคนนั้นทำร้ายเราไม่ว่ามากหรือน้อย มักจะมีอันเป็นไปต่างๆนานา มากบ้างน้อยบ้าง แต่ถ้ามาขออภัยกับเราก็จะไม่มีอะไรเกิดขึ้น
"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ผมอยากทราบว่าจริงหรือเปล่าที่เมื่อเวลาสักยันต์มาเราจะมีสัมผัสที่6 เข้ามาด้วย อาทิเช่นเมื่อก่อนที่ผมจะทำการสัดยันต์เวลาไปไหนมาไหนในที่เปลี่ยว ๆ มืด ๆ หรือที่ที่มีคนเสียชีวิตมักจะไม่มีอะไรผิดปกติ แต่พอมาเดี๋ยวนี้พอไปในที่ที่ข้างต้นมักจะพบกับสิ่งลี้ลับบางอย่างอาทิเช่น เมื่อไปเก็บศพ หรือผู้ป่วยมักจะรู้สึกตึงที่หน้าผาก(หน้าผากผมสักอาจารย์ญามาครับ)ที่กะหม่อม ลิ้นก้อสักอาจารย์ติ่งครับ และยิ่งไปกว่านั้นเวลาไปที่วัดมักจะเจอหรือเห็นบุคคลที่เสียชีวิตไปแล้วแบบลาง ๆครับบางครั้งก็ได้กลิ่น บางครั้งก็เข้าฝันครับ ยังไงผมอยากรู้ข้อเท็จจริงครับ (ผมเป็นคนที่ค่อนข้างเข้มงวดกับศีลธรรมครับ)ขอบคุณครับ..
การสักยันต์ไม่เกี่ยวกับ สัมผัส ที่6อะไรนั่นหรอกครับ คือการสักยันต์นั้นตามความเป็นจริงนั้นเกือบ 99เปอร์เซ็นที่จะให้ตัวเราแคล้วคลาดจากอันตรายทั้งปวง รองลงมาก็เมตตาและการงานต่างๆ การที่คุณสัมผัสอย่างนั้นได้ก็เพราะว่า คุณมีศีลธรรมและเกี่ยวกับการนั่งสมาธิ สัมผัสนี้ติดตัวคุณมาจากการสะสมบุญบารมีในชาติปางก่อนครับ ครูอาจารย์ท่านได้กล่าวไว้อย่างนั้น

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
จริงเท็จประการใดก็รอผู้รู้มาตอบอีกทีแต่ที่ผมตอบเช่นนั้นเพราะกระผมเคยถาม ครูอาจารย์รุ่นเก่าๆที่ท่านอยู่ในสายปฏิบัติครับผม

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมว่าประเด็นนี้ก็น่าจะเป็นได้ครับ เพราะว่าเพื่อนผมก็มีประสบการณ์อย่างที่พี่ว่าเหมือนกันครับ..ยิ่งไปกว่านั้นบางครั้งที่เค้าจะทำอะไรก็แล้วแต่ถ้าสิ่งที่ทำนั้นอาจเกิดอันตรายได้ก็จะมีสิ่งที่มาคอยเตือนเสมอ  อย่างเช่นเมื่อล่าสุดเค้าจะเดินข้ามถนนตรงทาง 4 แยก แต่ปรากฏว่าเขาได้ยินเสียเหมือนมีคนเรียกอยู่ด้านหลังเสียงนั้นเหมือนพ่อขงเขา(ตามที่เขาเล่าให้ฟังนะครับ)ทำให้เขาหันกลับมามองแต่ไม่มีคนเรียกพอเขาหันกลับมามีรถบัสส่งพนักงานโรงงานขับโฉบผ่านหน้าเขาไปซึ่งนั่นถ้าเมื่อกี้เขาไม่หยุดหันกลับมามอง.เขาดนรถบัสทับไปแล้วครับ.เพื่อนผมก็ไม่ได้สักนะครับแต่เขาแค่นะหน้าทองที่วัดบางพระเฉยครับ..