ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมมีเก้ายอด เชิญธง(น้ำมัน) แล้ว จะไปขอดำดื้อ จะได้ไหมครับ  (อ่าน 1864 ครั้ง)

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
พอดีผมได้สักเก้ายอด เชิญธง น้ำมันนะคับ แล้วจะไปขอดำดื้อจาได้ไหมคับ  แนะนำด้วยนะคับ
แล้วดำดื้อจะทำให้นิสัยเปลี่ยนไปไหมครับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
พอดีผมได้สักเก้ายอด เชิญธง น้ำมันนะคับ แล้วจะไปขอดำดื้อจาได้ไหมคับ  แนะนำด้วยนะคับ
แล้วดำดื้อจะทำให้นิสัยเปลี่ยนไปไหมครับ
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 02; 02;

ข้าพเจ้าคิดว่า การสักยันต์ไม่ได้ทำให้นิสัยเปลี่ยนไปแต่อย่างใดเลยครับ แต่ถ้านิสัยจะเปลี่ยน

คงจะเปลี่ยนในทางที่ดีขึ้นแน่นอนครับ ด้วยกฎข้อห้ามของคนสักยันต์ที่วัดบางพระ และ รักษาศีลห้า

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ :054: :054:  ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2554, 08:17:17 โดย saken6009 »

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
ขอบพระคุณครับ

พอดีว่าจะไปขอความเมตตาอยู่

แล้วผมจะขอดำดื้อได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Butt butt

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Butt277@hotmail.com
พอดีผมได้สักเก้ายอด เชิญธง น้ำมันนะคับ แล้วจะไปขอดำดื้อจาได้ไหมคับ  แนะนำด้วยนะคับ
สักน้ำมัน ส่วนใหญ่จะขอได้ ถ้าเป็นยันต์เล็กๆ

ออฟไลน์ koratdevil

• ทุติยะ
  • **
เมื่อได้สักแล้วรู้สึกศรัธามากครับ  แล้วที่สำคัญเราได้ถือศีลห้าฝ่ายในตัวไปด้วย  ซึ้งมันเป็นเรื่องดีแก่สังคมไทยในปัจจุบันมาก

ผมทำอะไรต้องคิดก่อนทำ  ทำให้ผมใจเย็นขึ้น  ผมเปลี่ยนไปในทางที่ดีครับ  คอนเฟิร์ม

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ยินดีด้วยครับที่เป็นคนดี

และก็ความเห็นส่วนตัวนะครับ

สิ่งที่ขอ...มักจะไม่ได้
สิ่งที่ได้...มักจะไม่ได้ขอ

แต่มั่นใจเถอะครับว่า....ท่านจะให้ในสิ่งที่ดี ที่เหมาะกับเราครับ