ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่แป๊ว  (อ่าน 4286 ครั้ง)

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
หลวงพี่แป๊ว
« เมื่อ: 22 พ.ค. 2554, 08:16:00 »
อยากทราบว่าถ้าจะสักน้ำมันกับหลวงพี่แป๊ว

จะสามารถขอเลือกได้ไหม แนะนำด้วยนะคับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพี่แป๊ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พ.ค. 2554, 08:45:46 »
โดยส่วนตัวผมแลัวแต่ท่านจะเมตตาครับ..
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พ.ค. 2554, 08:56:36 »
อยากทราบว่าถ้าจะสักน้ำมันกับหลวงพี่แป๊ว

จะสามารถขอเลือกได้ไหม แนะนำด้วยนะคับ
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

ข้าพเจ้าขอแนะนำ ให้คุณน้องบอกกล่าวกับหลวงพี่แป๊ว ว่าจะเอาไปใช้ประสงค์ด้านไหน เช่น ชอบทางเสน่ห์เมตตามหานิยม หรือ ด้านคงกระพัน หรือ ทั้งสองอย่างครับผม หรือ รอพี่ๆน้องๆท่านอื่นๆเข้ามาให้คำแนะนำอีกนะครับ :050: :050:

ขอกราบนมัสการ หลวงพี่แป๊ว มา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ :054: :054:  รักษาดูแลสุขภาพด้วยนะครับ :054: :054:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ :054: :054:  ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:)

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พ.ค. 2554, 09:22:55 »
ขอบพระคุณพี่ๆๆสำหรับคำแนะนำ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ

ผมนับถือหลวงปู่มาตั้งแต่เด็กๆ

แต่เพิ่งจะมาเริ่มสัก(น้ำมัน)

กับหลวงพี่ติ่ง/หลวงพี่โมทย์ แต่ทามไมไม่ค่อยเจอคนที่สักกับหลวงพี่โมทย์เหมือนกันเลย

แนะนำด้วยนะคับ

ไว้โอกาสหน้าจะมาขอคำแนะนำอีกนะคับ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พ.ค. 2554, 09:38:33 »
ขอบพระคุณพี่ๆๆสำหรับคำแนะนำ

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ

ผมนับถือหลวงปู่มาตั้งแต่เด็กๆ

แต่เพิ่งจะมาเริ่มสัก(น้ำมัน)

กับหลวงพี่ติ่ง/หลวงพี่โมทย์ แต่ทามไมไม่ค่อยเจอคนที่สักกับหลวงพี่โมทย์เหมือนกันเลย

แนะนำด้วยนะคับ

ไว้โอกาสหน้าจะมาขอคำแนะนำอีกนะคับ
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

ข้าพเจ้ายินดีด้วย ที่ท่าน53505160001-8 เชื่อมั่นศรัทธา องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ วัดบางพระครับ

ข้าพเจ้า ก็เห็นคนสักยันต์กับ หลวงพี่โมทย์ เยอะมาก ชอบ ยันต์สาริกาคู่ ของหลวงพี่โมทย์สวยงามมากๆครับ :016: :015:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับผม) :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2554, 09:38:55 โดย saken6009 »

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พ.ค. 2554, 07:08:21 »
สักน้ำมันใช้เวลาไม่เยอะ ขอคงจะขอได้ถ้าไม่ใช่ยันต์ใหญ่มาก และคนไม่เยอะ แต่เลือกคงเลือกไม่ได้เพราะที่วัดบางพระตั้งแต่สมัยไหนไม่มีแบบให้เลือก เหมือนร้าน Tattoo นะครับ

ขอบคุณ

ออฟไลน์ vill

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พ.ค. 2554, 11:47:41 »
     ลองขอท่านดู :048:แต่ความเห็นส่วนตัวผม:045:ยันต์อะไรก็มีดีทั้งนั้น

ออฟไลน์ somjung1900

• จตุตถะ
  • ดื่มนมจากเต้า ดีกว่าดื่มเหล้าจากกลม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 พ.ค. 2554, 05:40:50 »
ถ้าผมไปจะไปสักโดยมีแม่พาไปอะครับ!
อยากทราบ ว่า
ต้องเตรียมอะไรไปมั้งเหรอครับ ?
ขอ ผู้รู้แนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ AiNongTum

• ตติยะ
  • นายสิบเจ้าของคลัง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 พ.ค. 2554, 09:00:32 »
ถ้าผมไปจะไปสักโดยมีแม่พาไปอะครับ!
ต้องเตรียมอะไรไปมั้งเหรอครับ ?
เตรียมตัว เตรียมใจ (เจ็บแน่ๆ) และเข้าหาพระอาจารย์เลยครับ
ค่าพานครู 50-80แล้วแต่จุดที่ซื้อ (แนะนะหน้ากุฏิใหญ่ 50 บาท ตรงจุดที่บูชาดอกไม้ธูปเทียนบูชาพระนั่นล่ะครับ)
ค่าครู 25 บาท ห้ามขาดและห้ามเกิน ถ้าจะเกินใส่ซองต่างหากครับ หรือซื้ออุปกรณ์ถวายท่านก็ได้ ตามกำลังทรัพย์ของเรา
ถ้าอายุยังน้อย แนะนำสักน้ำมันนะครับ เพราะเกี่ยวกับหน้าที่การงานของท่าน เตือนแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ค. 2554, 09:02:11 โดย AiNongTum »

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 พ.ค. 2554, 10:23:59 »
ทำไมสักน้ำมันใช้เวลาไม่เยอะอ่าครับ แนะนำที
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ pakkredtop

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 31 พ.ค. 2554, 01:55:09 »
เตรียมตัว เตรียมใจ (เจ็บแน่ๆ) และเข้าหาพระอาจารย์เลยครับ
ค่าพานครู 50-80แล้วแต่จุดที่ซื้อ (แนะนะหน้ากุฏิใหญ่ 50 บาท ตรงจุดที่บูชาดอกไม้ธูปเทียนบูชาพระนั่นล่ะครับ)
ค่าครู 25 บาท ห้ามขาดและห้ามเกิน ถ้าจะเกินใส่ซองต่างหากครับ หรือซื้ออุปกรณ์ถวายท่านก็ได้ ตามกำลังทรัพย์ของเรา
ถ้าอายุยังน้อย แนะนำสักน้ำมันนะครับ เพราะเกี่ยวกับหน้าที่การงานของท่าน เตือนแล้วนะครับ

พี่ครับเคยได้ยินจากรุ่นพี่ที่ทำงานธนาคารและโรงแรม เขาบอกว่าถ้าสักในร่มผ้านั้นไม่เป็นไรไม่ใช่หรอครับ เพราะยังไงก้อมองไม่เห้นเขาบอกมายังนี้นะครับ

ถูกผิดอย่างไรแนะนำด้วยครับ