ผู้เขียน หัวข้อ: เขาว่าเป็นอะไรที่เกี่ยวกับ จตุคาม  (อ่าน 1896 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
มันเกิดปรากฎการณ์ ที่กล้องถ่ายรูป ดิจิตอล ถ่ายรูปติด ดวงกลม ลองดู
http://www.ch7.com/website/news/scoop_7days_0803.html
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เขาว่าเป็นอะไรที่เกี่ยวกับ จตุคาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พ.ค. 2550, 04:34:52 »
ผมเชื่อคับ แล้วพี่ๆคนอื่นคิดว่า ไงคับ :o
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ตอบ: เขาว่าเป็นอะไรที่เกี่ยวกับ จตุคาม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พ.ค. 2550, 04:05:22 »
เอ เรื่องทำนองนี้ผมจำได้ว่าเมื่อหลายปีเขามีการพิสูจน์กันแล้วนี่ ว่าเกิดจากการใช้งานกล้องจนร้อนทำให้เกิดเป็นเม็ดดวงอย่างที่เห็นขึ้นมาน่ะครับ    นานาจิตตังน่ะครับ
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ 7day

• จตุตถะ
  • KMITNB~~ [--cc37 ™--]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2550, 06:48:55 »
ผมเคยถามช่างภาพครับ
เค้าบอกว่ามันเป็นความชื้นในอากาศ + ฝุ่นละออง ครับ
-----  อยู่ได้เพราะยอม  ยอมได้เพราะรัก -----

ออฟไลน์ nookerclub36

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nookerclub_16@hotmail.com
    • เด็กน้อยแห่งหมู่บ้านคาถาอาคม :)
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ส.ค. 2550, 06:25:39 »
นานาจิตตัง
ขณะนี้กำลังศรัทธาพ่อขุนแผน ใครมีเยอะจะแบ่งให้ ก็จะขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
ขอตั้งสัตย์ปฏิญาณแก่ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย พระเครื่องแลเครื่องรางของขลังทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้มา จะดีหรือไม่ดีข้าพเจ้าก็จะขอรักษาเท่าชีวิต หากมีผู้ใดมาขอนำไปบูชา� อยากได้ขอให้บอกให้ได้ก็จะให้ (แต้ถ้าเป็นขุนแผนป๋มไม่ยอม~~~)