ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนฝากถามเรื่องสักยันต์ครับ  (อ่าน 1919 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
มีคนฝากถามครับทุกๆวันพระทางวัดบางพระรับสักยันต์ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 2554, 01:14:01 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: มีคนฝากถามเรื่องสักยันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พ.ค. 2554, 06:07:43 »
มีคนฝากถามครับทุกๆวันพระทางวัดบางพระรับสักยันต์ไหมครับ
ด้วยความเคารพครับ ท่านพัน ร. มทบ.๑๑ 02; 02;

พระอาจารย์ที่วัดบางพระ เมตตาสักยันต์ให้กับลูกศิษย์ทุกๆวันครับ ไม่มีวันหยุดครับ

นอกจาก พระอาจารย์ติดกิจนิมนต์ หรือ ป่วยอาพาธต้องพักรักษา ถึงงดสักยันต์ครับ

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณครับ) :054: :054:  ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ tongtanglamsalee

• จตุตถะ
ตอบ: มีคนฝากถามเรื่องสักยันต์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พ.ค. 2554, 10:26:30 »
ถ้าเป็นไปได้มาวันธรรมดา วันหยุดคนน่าจะเยอะ ผมก็มีโอกาสไปเฉพาะวันหยุด เพราะไม่ได้ลางานไป

ออฟไลน์ AiNongTum

• ตติยะ
  • นายสิบเจ้าของคลัง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 พ.ค. 2554, 07:26:53 »
วันเสาร์อาทิตย์ก็ไม่นานเกินรอนะครับ แล้วแต่จังหวะ
และแรงศรัทธา (เคยหลับรอมาแล้วเพราะง่วงมาก แต่รอไม่นานครับ)

ออฟไลน์ pockderng

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 พ.ค. 2554, 03:10:19 »
เมื่อวานผมก็ไปวัดมาครับ(วันพระ)ได้รับเมตตาจากพระอาจารย์ญา2พานพระอาจารย์นันท์ยันต์เสือ1พานพระอาจารย์ก๊องอีก1พาน
ขอบพระคุณพระอาจารย์ครับ

ออฟไลน์ ~beauty~

• จตุตถะ
  • หยุดแล้วจึงถึงพระ ละแล้วจึงถึงธรรม
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 พ.ค. 2554, 04:04:05 »
สักทุกวัน ถ้าไม่ติดกิจและภาระที่ไหนครับ เฉพาะพระอาจารย์อภิญญา วันจันทร์ช่วงเช้าท่านเข้ากรุงเทพครับ อาจจะกลับมาสักช่วงเที่ยงๆบ่ายๆหรือวันนั้นอาจจะหยุดไปเลย ถือเป็นการพักผ่อนไปในตัวครับ

ขอบคุณ