ผู้เขียน หัวข้อ: การทราบการของขึ้นคับ !!  (อ่าน 1809 ครั้ง)

ออฟไลน์ new8567

• ปัญจมะ
การทราบการของขึ้นคับ !!
« เมื่อ: 25 พ.ค. 2554, 03:20:01 »
เวลาของขึ้นที่เห็นในคลิปวีดีโอน่ะคับ

ของขึ้นแล้วมันไมถึงต้องดึงหู แล้วของถึงจะลงน่ะคับ อยากทราบน่ะคับ

ออฟไลน์ an99

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: การทราบการของขึ้นคับ !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 พ.ค. 2554, 03:58:18 »
ที่รู้มานะครับคือดึงหูเพื่อให้มีสติกลับมาอยุ่กับตัวอ่ะครับ.....
อืมแล้วก้อมีอีกอย่างนึงอันนี้ไม่รู้จิงรึป่าวนะครับว่าให้เอามือตบหูทั้ง2ข้างพร้อมๆๆกันอ่ะ....

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 พ.ค. 2554, 04:07:48 »
เวลาของขึ้นที่เห็นในคลิปวีดีโอน่ะคับ

ของขึ้นแล้วมันไมถึงต้องดึงหู แล้วของถึงจะลงน่ะคับ อยากทราบน่ะคับ
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 02; 02;

บุคคลที่มีอาการของขึ้น มาจากจิตเชื่อมั่นศรัทธาใน องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ อย่างแรงกล้า

หรือ บางท่านก็มีอาการแค่ ขนลุกและชาๆตามเนื้อตัวเล็กน้อย หรือ น้ำตาไหลออกมาครับ

พี่ๆน้องๆที่อยู่ในพิธีไหว้ครู หลายท่านช่วยดึงหูเบาๆ และบอกว่า หลวงพ่อเปิ่นรับรู้แล้ว

เป็นการเรียกสติให้กลับมาครับ และ หลายท่านที่โดนยกให้เท้าทั้งสองข้างลอยพ้นจากผื้นดิน

ก็เป็นอีกวิธีที่จะทำให้สติกลับมาได้อีกเช่นกันครับ (รอพี่ๆน้องๆเข้ามาเสริมอีกนะครับผม) :050: :050:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:  ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ imooba

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 พ.ค. 2554, 09:49:59 »
พี่คับแล้วสักยันต์9ยอดมีโอกาสขึ้นไหมคับ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พ.ค. 2554, 08:24:41 »
ที่ต้องดึงหูเพราะให้รู้สติ หรือยกขึ้นให้พ้นพื้นก็เพราะไม่ให้ธาตุทั้ง4รวมตัวกันได้ของก็จะลง แต่สำหรับผมแล้วเชื่อมั่นหลวงพ่อเปิ่นมากรักษาข้อห้ามก็พอได้เพราะต้องทำงานในภาคแต่ของก้ไม่เคยขึ้น อาจารย์ท่านสอนไว้ของมีไว้คุ้มตัวไม่ได้มีไว้ดชว์

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พ.ค. 2554, 02:56:49 »

ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 02; 02;

บุคคลที่มีอาการของขึ้น มาจากจิตเชื่อมั่นศรัทธาใน องค์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ อย่างแรงกล้า

หรือ บางท่านก็มีอาการแค่ ขนลุกและชาๆตามเนื้อตัวเล็กน้อย หรือ น้ำตาไหลออกมาครับ

พี่ๆน้องๆที่อยู่ในพิธีไหว้ครู หลายท่านช่วยดึงหูเบาๆ และบอกว่า หลวงพ่อเปิ่นรับรู้แล้ว

เป็นการเรียกสติให้กลับมาครับ และ หลายท่านที่โดนยกให้เท้าทั้งสองข้างลอยพ้นจากผื้นดิน

ก็เป็นอีกวิธีที่จะทำให้สติกลับมาได้อีกเช่นกันครับ (รอพี่ๆน้องๆเข้ามาเสริมอีกนะครับผม) :050: :050:

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:  ผิดถูกประการใดต้องขออภัยมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ :054: :054:
ตามนี้แหละครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ superpood

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 พ.ค. 2554, 03:49:00 »
พี่คับแล้วสักยันต์9ยอดมีโอกาสขึ้นไหมคับ

มารอฟังด้วยครับ เพราะดูแล้วไม่น่าจะมีประเภทขึ้นแบบแรงๆ

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 พ.ค. 2554, 07:37:49 »
ไม่มีทางขึ้นแน่นอนครับตามที่หลวงพ่อเปิ่นได้กล่าวไว้ว่า  (อาการที่ของขึ้นจะขนลุกขนพองหนังหนาเป็นกำแพง) ส่วนน้อยมาก1ใน100ที่จะหาของขึ้นแบบที่พบเห็น ส่วนมากที่เป็นเช่นนั้น ก็เพราะปล่อยให้จิตหลุดคุมตัวเองไม่ได้เพราะของมีไว้คุ้มกันไม่ได้มีไว้โชว์ครับ เมื่อเป็นเช่นนั้นแล้วคนที่ขึ้นจริงมีคนที่ขึ้นไม่จริงก็มี การที่มีแรงศรัทธาองค์หลวงพ่อเปิ่นมากก็ไม่ใช่สาเหตุของการของขึ้นครับ เพราะผมเชื่อว่าลูกศิษย์สายนี้คงไม่มีใครศรัทธาหลวงพ่อน้อยกว่าใครแต่ทำไมของเขาไม่ขึ้นเพราะเขามีสติ ถ้าของขึ้นอย่างนั้นแล้วคนที่สักยันต์เวลาไปอยุ่ภาคใต้ไม่เห็นของขึ้นใส่โจรเลย

ออฟไลน์ nueng nana

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2554, 11:55:42 »
ผมไม่ทราบนะครับว่าขึ้นจริงเป็นยังไง

และที่ว่าขึ้นไม่จริงเป็นยังไง
ขึ้นไม่จริงนี้คือเรารู้ตัวแล้วทำทีเป็นแหกปากร้องไปเป็นเหมือนของขี้นใช่หรือเปล่าครับ

แล้วขี้นแบบคุ้มไม่อยู่นี้คือจริงหรือไม่จริงครับ
ผมก็ขึ้นนะครับสักมาเป็น10กว่าปีแล้วไม่เคยขึ้นเลยก็พึ่งจะขึ้นครับแล้วของผมขึ้นจริงหรือไม่จริงครับ
บางคนบอกว่าผมบ้าอากาศร้อน

มีคนบอกผมนะครับเวลาเองไปไหว้ครูเองใจร้อนคนเป็นพันเป็นหมื่นอากาศก็ร้องเองเลย(บ้า)ของขี้น