ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามค่ะ  (อ่าน 995 ครั้ง)

ออฟไลน์ nut_ty

• สัตตมะ
  • **
รบกวนถามค่ะ
« เมื่อ: 10 มิ.ย. 2554, 09:06:06 »
ปัจจุบันหลวงพี่ติ่งท่านยังคงสักอยู่น้ำมันอยู่หรือเปล่าค๊ะ
เห็นแต่ท่านลง นะ น่ะค่ะ ถ้าจะให้ท่านสักต้องทำอย่างไรค๊ะ

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ตอบ: รบกวนถามค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2554, 09:51:13 »
ปัจจุบันหลวงพี่ติ่งท่านยังคงสักอยู่น้ำมันอยู่หรือเปล่าค๊ะ
เห็นแต่ท่านลง นะ น่ะค่ะ ถ้าจะให้ท่านสักต้องทำอย่างไรค๊ะ
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

หลวงพี่ติ่ง สุขภาพร่างกายไม่แข็งแรง ถ้าตรงกับวันหยุดคนมาก อาจจะลงแค่นะหน้าทอง สาริกาลิ้นทอง

และ ถ้าตรงกับวันธรรมดา คนน้อยๆก็อาจได้รับเมตตา สักยันต์แบบน้ำมัน ครับผม :016: :015:                                                                                                                                                             
(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณครับ) :054: :054:  รอพี่ๆน้องๆท่านอื่นเข้ามาเสริมอีกนะครับ :050: :050:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ nut_ty

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2554, 11:51:29 »
ด้วยความเคารพครับ คุณน้อง 36; 36;

หลวงพี่ติ่ง สุขภาพร่างกายไม่แข็งแรง ถ้าตรงกับวันหยุดคนมาก อาจจะลงแค่นะหน้าทอง สาริกาลิ้นทอง

และ ถ้าตรงกับวันธรรมดา คนน้อยๆก็อาจได้รับเมตตา สักยันต์แบบน้ำมัน ครับผม :016: :015:                                                                                                                                                             
(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณครับ) :054: :054:  รอพี่ๆน้องๆท่านอื่นเข้ามาเสริมอีกนะครับ :050: :050:
ขอบคุณที่ให้ข้อมูลค่ะ

ออฟไลน์ kattaleeya

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มิ.ย. 2554, 02:42:46 »
จะไปสักหลวงพ่อติ่งเหรอพี่ณัฐ