ผู้เขียน หัวข้อ: หัวเสือปี 35 เนื้อผง ของขวัญจากอ.หนวด ครับ  (อ่าน 1651 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
เมื่อวันอาทิตย์ผมไปวัดบางพระก็กะว่าจะมาไปสักกับอ.หนวดเหมือนเช่นเคยก็ไม่ทราบมาก่อนครับว่าเป็นวันเกิดของอ.หนวด  มีคุณพี่เจมส์และเพื่อนนำเค้กมาอวยพรเนื่องในวันเกิด  กระผมก็ในฐานะลูกศิษย์ปลายแถวก็ ขอให้อ.หนวดแข็งแรงครับหายปวดหลังสักที   นั้งสักให้กับลูกศิษย์มานานเป็นผังผืดที่หลัง  มักจะปวดหลังบ่อยๆ  สูบบุหรี่น้อยๆก็ดีครับมันเปลือง (ฮา)

แต่วันนั้นผมไม่ได้สักครับเพราะมีธุระต้องไปหล่อพระที่องค์พระก็เลย  ไม่ได้สักลาอ.หนวดเสร็จก๋รีบไปองค์พระเลย 

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ด้วยความเคารพครับ ท่านขุนกระบี่ 36; 36;

สำหรับลูกศิษย์ของ ท่านอาจารย์หนวด ทุกคนเท่าเทียมกันหมดครับไม่ว่าคนจนคนรวย ผู้ชายผู้หญิง

ที่มีความเชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ เป็นศูนย์รวมจิตใจ ทุกๆคนจึงเท่าเทียมกันทั้งหมดครับ

(ขออนุญาตเข้ามาตอบ ขอบคุณมากครับ) :054: :054:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
เมื่อวันอาทิตย์ผมไปวัดบางพระก็กะว่าจะมาไปสักกับอ.หนวดเหมือนเช่นเคยก็ไม่ทราบมาก่อนครับว่าเป็นวันเกิดของอ.หนวด  มีคุณพี่เจมส์และเพื่อนนำเค้กมาอวยพรเนื่องในวันเกิด  กระผมก็ในฐานะลูกศิษย์ปลายแถวก็ ขอให้อ.หนวดแข็งแรงครับหายปวดหลังสักที   นั้งสักให้กับลูกศิษย์มานานเป็นผังผืดที่หลัง  มักจะปวดหลังบ่อยๆ  สูบบุหรี่น้อยๆก็ดีครับมันเปลือง (ฮา)

แต่วันนั้นผมไม่ได้สักครับเพราะมีธุระต้องไปหล่อพระที่องค์พระก็เลย  ไม่ได้สักลาอ.หนวดเสร็จก๋รีบไปองค์พระเลย 

ผมต้องขอโทษท่านขุนกระบี่ด้วยนะครับ ผมอยากจะชี้แจงสักนิดนะครับว่า ที่วัดบางพระจะมีแค่ศิษย์พี่และศิษย์น้องและเพื่อนๆกันนะครับ ไม่มีหัวแถวหรือปลายแถวหรอกครับ และทุกๆท่านที่ได้รับเมตตาจากหลวงพี่หรืออาจารย์ที่ท่านเป็นฆาราวาส วัดบางพระ ก็ถือว่าเป็นศิษย์วัดบางพระกันหมดนะครับ
                                                                                          ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอให้ท่านอาจารย์หนวดมีสุขภาพแข็งแรงนะครับ........กราบขออภัยจริงๆครับที่ไม่ได้ไปหาท่านอาจารย์หนวด...ผมติดงานจริงๆครับ....... :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยดีครับผม  :002: อย่าลืมคำแนะนำของพี่ 2 คน นะครับไม่มี ปลายแถวผิดถูกประการใดต้อง ขออภัย ครับ :016:
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด