ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้คับ  (อ่าน 1827 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mossquito

• ทุติยะ
  • **
รบกวนผู้รู้คับ
« เมื่อ: 28 ต.ค. 2554, 02:03:10 »
ผมไปสักเก้ายอดกับหลวงพี่นันมา แต่หลวงพี่สักให้ดป็นจุดๆๆ อยากทราบว่าถ้าไปให้หลวงพี่นันซ้ำให้เข้มและลายเส้นต่อกันจะได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: รบกวนผู้รู้คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ต.ค. 2554, 08:58:52 »
ผมไปสักเก้ายอดกับหลวงพี่นันมา แต่หลวงพี่สักให้ดป็นจุดๆๆ อยากทราบว่าถ้าไปให้หลวงพี่นันซ้ำให้เข้มและลายเส้นต่อกันจะได้มั้ยครับ

ปกติที่วัดก็แทงไข่ปลาเป็นเอกลักษณ์ของวัดบางพระนะครับ  :002:

ออฟไลน์ puttiphong

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ต.ค. 2554, 03:06:02 »
ผมเป็นลูกศิษย์พระอาจารย์นัน ได้รับความเมตตามาไม่ต่ำกว่า 40 ครั้ง เคยได้ยินลูกศิษย์ขอให้พระอาจารย์ช่วยซ้ำให้ยันต์มีความชัดเจนขึ้น แต่ไม่ทราบว่ายันต์ที่ต้องการให้ซ้ำนั้นได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ท่านอื่นหรือไม่ แต่พระอาจารย์ก็ไม่ได้ซ้ำให้แต่กลับเมตตาให้แปดทิศไป

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ต.ค. 2554, 07:40:54 »

ปกติที่วัดก็แทงไข่ปลาเป็นเอกลักษณ์ของวัดบางพระนะครับ  :002:

เอกลักษณ์ ของวัดบางพระเป็นไปตามนั้น
แต่มาระยะหลังๆ ลายเส้นจะละเอียดมากขึ้น ยกเว้น หลวงพี่นันท์ ถ้าศิษย์รอสักน้อย ได้เส้นละเอียด ถ้าศิษย์รอสักมาก ได้เส้นไข่ปลา
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม