ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญล็อกเก็ตอิทธิมหามงคล  (อ่าน 1897 ครั้ง)

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญล็อกเก็ตอิทธิมหามงคล
« เมื่อ: 24 ก.ย. 2555, 12:11:14 »
พอดีผึ้งได้มาครับไม่ทราบว่าแท้ไหมครับแล้วสร้างปีไหนครับขอรายละเอียดด้วยครับขอบคุณครับเชิญติชม

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: เหรียญล็อกเก็ตอิทธิมหามงคล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.ย. 2555, 12:18:43 »
ขอโทษครับพิมพ์ชื่อรุ่นผิดครับชื่อรุ่นที่ถูกคือเหรียญอิทธิมหาลาภครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: เหรียญล็อกเก็ตอิทธิมหามงคล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 ก.ย. 2555, 12:26:08 »
จากที่ผมศึกษามาบ้าง รุ่นนี้ จัดสร้างนอกวัด....

เสกหรือเปล่าไม่ทราบแน่ชัดเพราะผมไม่ทราบ....ที่สำคัญจำนวนการสร้าง ไม่แน่นอน

เพราะถ้าลักษณะนี้จะเสริมมากน้อยเท่าไหร่ก็ไม่มีใครทราบได้...เพราะของโรงงาน

ที่สำคัญ เซียนแถวสะพานใหม่  มีเป็นลัง

และที่สนามพระ บางกะปิ มีเฉพาะรูปหลวงพ่อที่อยู่ตรงกลางเหรียญ  แบบที่ยังไม่ได้นำมาติดเหรียญ

มีเป็นถุง นำมาจำหน่าย แบบเหมาๆเลย

ปล. ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ...ผมทราบเท่านี้ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2555, 12:32:59 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.ย. 2555, 11:06:10 »
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ก.ย. 2555, 05:39:58 »
จากที่ผมศึกษามาบ้าง รุ่นนี้ จัดสร้างนอกวัด....

เสกหรือเปล่าไม่ทราบแน่ชัดเพราะผมไม่ทราบ....ที่สำคัญจำนวนการสร้าง ไม่แน่นอน

เพราะถ้าลักษณะนี้จะเสริมมากน้อยเท่าไหร่ก็ไม่มีใครทราบได้...เพราะของโรงงาน

ที่สำคัญ เซียนแถวสะพานใหม่  มีเป็นลัง

และที่สนามพระ บางกะปิ มีเฉพาะรูปหลวงพ่อที่อยู่ตรงกลางเหรียญ  แบบที่ยังไม่ได้นำมาติดเหรียญ

มีเป็นถุง นำมาจำหน่าย แบบเหมาๆเลย

ปล. ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ...ผมทราบเท่านี้ครับ...

ว้าสร้างนอกวัดหรือครับอุตสามีตั้งสองเหรียญแนะผมกว่าจะได้มาก็หาลำบากด้วย มิน่าในหนังสือถึงไม่มีต้องขอขอบคุณท่าน นักรบด้วยนะครับสำหรับข้อมูลครับผมก็เดินแถวบางกะปิเหมือนกันครับเดียวนี่มีเหรียญทองแดงแบบโดนไฟใหม้ด้วยครับไม่กล้าเช่าเหมือนกันครับถึงเป็นเหรียญปี 2538 ที่อยากได้ก็ไม่กล้าครับ แต่ผมสงสัยเขาเหล่านั้นนำเหรียญมาลนไฟทำไมหรือเพื่อความเก่าท่านใดรู้บอกทีครับผมเก็บอย่างเดียว

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ก.ย. 2555, 09:24:22 »
เหรียญนี้ ที่กุฏิใหญ่ก็มีนี่ ถ้าจำไม่ผิด อยู่บริเวรตู้แถบแหวนกำไร
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ nong-juk

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ก.ย. 2555, 09:46:27 »
  บริเวร - บริเวณ     กำไร - กำไล    น้าเค้าตกวิชา ภาษาไทยหรือเปล่านะ 

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ก.ย. 2555, 10:18:59 »
ช่วงเวลา ปี 2535 - 2545

เป็นช่วงที่พ่อค้าพุทธพาณิชย์  เข้ามาในวงการพระเครื่องอย่างเต็มตัว...

ใครเป็นใครก็อยากจะทราบได้...

ใครทำเพื่อผลประโยชน์ของตน ก็ไม่อาจทราบได้...

หลายๆวัดจะถูกติดต่อจากนายหน้าเพื่อที่จะจัดสร้างวัตถุมงคล

อย่างทางวัดฯเราก็เช่นกัน.......วิธีที่ดีที่ทางวัดทำคือ สร้างโค๊ต ของตัวเองเอาไว้ตอก

เพื่อป้องกันการปลอม  การเสริม  รุ่นไหนไม่มีโค๊ตคงหาบทสรุปยาก  ครับ

เพราะบางรุ่นวัดไม่ได้อยากสร้าง  แต่  ภายนอกวัดยากสร้างให้เพื่อหารายได้

ปล. ต้องโค๊ตของทางวัดเท่านั้น....

เอาเท่านี้แล้วกันครับพูดมากไปมันไม่ดี  อาจไปหยีบเท้าใคร

แค่นี้ก็โดนลบจิตพิสัยอีกแล้ว...

ส่วนตัวผม พยายามเก็บรุ่นที่วัดจัดสร้างเอง ภายในวัด

หรือถ้าเป็นเหรียญ ก็เป็นเหรียญไหว้ครู หรือที่ออกตามโอกาสสำคัญต่างๆ ของวัดฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ย. 2555, 10:34:53 โดย naklop1911 »

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ก.ย. 2555, 10:51:26 »
เพิ่มเติมครับ.......

แต่ถ้าอยากสบายใจก็บูชาที่วัดครับ.......อย่างไรก็ได้เสกทุกรุ่น.......แท้ทุกรุ่น

แต่ถ้่าบูชา นอกวัด ก็ต้องอาศัยความรอบครอบของตัวเองครับ.....

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ก.ย. 2555, 10:33:25 »
เป็นได้ พระวัตถุมงคลใดเช่าที่วัดได้เช่าวัดเถิดครับ จะวัดไหนก็ตามเถอะ
    เห็นมาเยอะแล้ว
พระนายทุนสร้าง ไม่มีวันหมด
    ผมเคยถามว่าทำแบบนี้ทำไม
เค้าว่ากลัวขาดทุน และ เพื่ออนาคต