ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ที่วัดยังสักให้ผู้หญิงอยู่มั้ยค่ะ  (อ่าน 1551 ครั้ง)

ออฟไลน์ meawwei

• ทุติยะ
  • **
หนูอยากสักสาริกาอ่ะค่ะ แนะนำหน่อยนะค่ะ

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
อาจารย์วัดบางพระท่านมีเมตตากับทุกๆคนครับ ไม่แบ่งแยก ชาย-หญิง
ผู้หญิงท่านให้เกียรติได้รับการสักก่อนด้วยซ้ำไป เชิญที่วัดได้เลยครับ

ออฟไลน์ ARMTASAO

• จตุตถะ
    • อีเมล
เอาเป็นว่า เรื่อง สักให้ผู้หญิงผมขอพูดไว้ ก่อนนะครับ ว่าพระอาจารย์ ท่าน เลิกสักให้ผู้หญิงแล้วครับ มีฆารวาสครับที่ยังสักให้ผู้หญิง
ละไว้ในฐานที่เข้าใจนะครับ ถ้าจะให้ชัวส์ ไปที่วัดแล้วลองศึกษาดูเลยครับ พี่ๆ แถวนั้นใจดีทุกคน ส่วนเรื่อง พระอาจารย์ท่านสักผู้หญิงผมขอ สงวนไม่พูดนะครับ  คนที่หวังดีก็เยอะครับ คนที่หวังร้ายก็เยอะ ศึกษาด้วยตนเองดีที่สุดครับ  :016:
" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "

• ทุติยะ
  • **
หนูอยากสักด้วยความศรัทธา ไม่ได้มีเจตนาใดๆแฝง รบกวนช่วยแนะนำหนูด้วยนะค่ะ ว่าหนูควรทำอะรัยเปนอันดับแรก หรือว่าไปที่วัดได้เรยมั้ยค่ะ ขอความเมตตาด้วยนะค่ะ

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
ไปที่วัดดีที่สุดครับ ไม่ต้องกลัวครับ ได้ทำบุญด้วย

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณมากคร่าาา

ออฟไลน์ pednoilynam

• ตติยะ
    • อีเมล
พระอาจารย์สักแต่น้ำมันค่ะสำหรับผู้หญิงนะ  แต่ถ้าจะสักหมึกสักกับอาจารย์ฆราวาสได้เลยค่ะ
แล้วค่อยให้พระอาจารย์เป่าให้อีกที พุทธคุณล้ำเลิศเช่นกัน

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
สักได้หมดครับ ไม่ว่าจะเป็นหมึกหรือน้ำมัน ส่วนหญิงหรือชาย ให้ไปที่วัด เดินไปดูตามกุฏิต่างๆก็จะกระจ่างเองครับ