ผู้เขียน หัวข้อ: เสือ เนื้อเรซิน  (อ่าน 6658 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
เสือ เนื้อเรซิน
« เมื่อ: 02 ก.ย. 2556, 02:38:43 »
เสือ เนื้อเรซิน ออกที่
วัดสิตาราม(วัดคอกหมู) เขตป้อมปราบศัตรูพ่าย กรุงเทพฯ

หลวงพ่อเปิ่น ท่านได้ ร่วมปลุกเสกอธิฐานจิต เมื่อปี 253...กว่า
เสือแบบนี้ มีวางขายเกลื่อนไปในท้องตลาด ท่านใดจะเช่าหาบูชา
ต้องได้รับการยื่นยัน ว่าได้เช่ามาจากวัดด้วยจริง
ส่วนเสือชิ้นนี้ ผมได้รับมาจากพี่ที่รู้จักกัน สมัยตอนที่ท่าน บวชอยู่
ที่วัดคอกหมู

อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ nongaom

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
ตอบ: เสือ เนื้อเรซิน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ก.ย. 2556, 11:55:10 »
ของปลอมที่ขายกันเกลื่อน ด้านหลังเสือจะแกะเป็นรูปหลวงปู่เต็มองค์ด้วยครับ ใครไม่รู้ก็คิดว่าออกที่วัดบางพระ
คนโง่เอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดเอาปากไว้ที่ใจ

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ก.ย. 2556, 11:02:06 »
ของปลอมที่ขายกันเกลื่อน ด้านหลังเสือจะแกะเป็นรูปหลวงปู่เต็มองค์ด้วยครับ ใครไม่รู้ก็คิดว่าออกที่วัดบางพระ

งั้นแสดงว่าเสือที่มีรูปหลวงพ่อที่ด้านหลังไม่แท้สิครับ

ส่วนเสือที่ไท่มีรูปหลวงพ่อแท้ ใช่รึเปล่าครับ

แล้วเสือที่มีทั้งอุดกริ่งและไม่อุดกริ่งละครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ  สงสัยมานานแล้วครับ

ออฟไลน์ nongaom

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ก.ย. 2556, 12:42:39 »
มีรูปหลวงปู่หรือไม่มี อาจจะไม่ใช่ข้อยุติว่าแท้หรือไม่แท้นะครับ อย่างไรฝากถามถึงผู้รู้และเชี่ยวชาญ ตอบด้วยครับ ขอบคุณ