ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสักหน่อยครับ  (อ่าน 2805 ครั้ง)

ออฟไลน์ golffyll

• ทุติยะ
  • **
ถามเรื่องสักหน่อยครับ
« เมื่อ: 10 ต.ค. 2550, 08:02:23 »
1. ถ้าจะสักน้ำมัน ต้องการแบบ เมตตา เคล้วคลาดนี่ต้องสักไรอะครับ

2. แล้วถ้าสักมาแล้วของจะอยู่กับตัวไปตลอดไม๊ครับ

3. จะมีผลค้างเคียงอะไรกับชีวิตไม๊ครับ

4. แนะนำสถานที่ให้ทีครับ

ขอบพระคุณอย่างสูง

ออฟไลน์ joker

• ใจและจิตต้องดูแลให้สดใสและมีกำลังเสมอ
  • จตุตถะ
ตอบ: ถามเรื่องสักหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ต.ค. 2550, 08:24:20 »
1 พุทธซ้อน
2 อยู่ที่การประพฤติปฎิบัติ ศรัทธาความเชื่อ
3??????????????????????
4ณ ที่นี้ วัดบางพระ
(ถ้าสักน้ำมัน ขอแนะนำ พระอาจารย์ติ่ง)

ออฟไลน์ ภาคย์ จร้า.........

• จตุตถะ
  • ......ไม่รู้ ไม่ได้ ไม่เห็น เพราะไม่ทำ.......
    • MSN Messenger - phoom_kamikaze@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ต.ค. 2550, 08:43:36 »
1 ไม่รุนะคับ ดีหมดทุกอย่างที่อาจารย์ท่านให้
2 อยู่ไปตลอดคับ ขึ้นอยู่กับคนที่ได้รับการสักด้วยว่ารักษาดีไหม
3 ทำดีก็ยิ่งดี ทำไม่ดีก็......ไม่สามารถบอกได้
4 หลายที่นะคับ ลองหาดูในบอร์ด
ชื่อว่าคน.......... เกิดมาเพื่อค้นหา........... สัจธรรมสูงส่งที่สืบมา......... จึงสูงค่ามากกว่าคำว่าคน.........อันตัวกูคือตัวกู..........บ้าไม่บ้าก็ตัวกู..........กูรู้คนอื่นไม่รู้เพราะอยู่ในตัวกู........คนอื่นด่า คนอื่นว่า วางเฉยเสีย.......เพราะว่าทุกอย่างคือตัวกู

ออฟไลน์ golffyll

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ต.ค. 2550, 08:51:11 »
ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ต.ค. 2550, 09:14:47 »
แนะนำสถานที่ให้ทีครับ ? ที่วัด บางพระ เลยครับ 36;
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ต.ค. 2550, 09:46:40 »
1. ยันต์พุฒซ้อน กวางเหลียว หงษ์ สาลิกา นะเมตตา

2. ของแบบนี้ถ้าได้ลองแล้วจะติดตัวไปตลอดชีวิต

3. อยู่ที่ตัวคุณเลือกเอง  ขอบอกแค่ " คนดีผีคุ้ม "

4. วัดบางพระ ก็ได้ครับ สักทุกวัน ไม่หยุดง่ายๆ ค่าครูก็ ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ 1 ซอง เงิน 25 บาท ครับผม

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ต.ค. 2550, 11:22:32 »
1. ถ้าจะสักน้ำมัน ต้องการแบบ เมตตา เคล้วคลาดนี่ต้องสักไรอะครับ สักจิ้งจก อะไรก็ได้

2. แล้วถ้าสักมาแล้วของจะอยู่กับตัวไปตลอดไม๊ครับ ถ้าไม่ผิดข้อห้าม ขอจะอยู่จนกว่าไม่อยากให้อยู่

3. จะมีผลค้างเคียงอะไรกับชีวิตไม๊ครับ  ถ้าคุณเป็นคนที่ที่เป็นแผลเป็น จะมีร่องรอยนิดหน่อย  ด้านอื่นๆจะมีคนมาอยู่เคียงข้าง

4. แนะนำสถานที่ให้ทีครับ  ใกล้สถานที่สักตรงไหนไปตรงนั้น ขอแนะนำวัดบางพระ ค่าครูถูก 25 บาทเอง เลือกกุฏิที่คนสักน้อยๆ ไวดี

ขอบพระคุณอย่างสูง  ไม่เป็นไรคนไทยด้วยกัน

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ต.ค. 2550, 12:45:56 »
 บางคนสักยันต์เพราะตามเพื่อนตามฝูง เห็นเค้ามีอย่างมีบ้าง เพื่อนไปไหนเราไปด้วย ....ไม่ได้เกิดจากความศรัทราที่แท้จริง..ได้ไปก็ไม่รักษา
 ผมว่าเราต้องศรัทราก่อน มีความเชื่อมั่นในครูบาอาจาร์ย..... ดูข้อห้ามแล้วสามารถประพฤติ ประฏิบัติตามได้....โอเคเลยครับ........ :053:

:058: กันหะเนหะ    นักบุญในคราบคนบาป  :057:

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ต.ค. 2550, 02:47:39 »
สักแล้วมักมีผลข้างเคียงนะครับ
ผมเห็นหลายคนที่สักมีผลข้างเคียงทั้งนั้นครับ

ก็ได้พุทธคุณเพิ่มให้กับตัวเองงัยครับ  :-*
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ต.ค. 2550, 05:56:33 »
ก่อนสัก ศึกษาข้อปฏิบัติ ข้อห้ามก่อนก็ดี
หากไม่ฝ่าฝืนข้อห้าม พุทธคุณอยู่กับเราจนตาย

สักด้านเมตตา ข้อถือสาน้อยหน่อย เป็นคนดี มีศีลธรรม
สักด้านแคล้วคลาด คงกระพัน เพิ่มข้อถือสามากขึ้น แต่พื้นฐานก็ยังต้องเป็นคนดี มีศีลธรรม

นอกจากนั้นยังต้องดูข้อจำกัดของตัวเราด้วย ว่าสังคมรอบข้างมีผลมั๊ย หลังจากสักมาแล้ว เพราะจะติดตัวไปตลอด แก้ไขไม่ได้ หากไม่มั่นใจเรื่องคนรอบข้าง ลองสักน้ำมันก่อน

:069: :069: :069:

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ต.ค. 2550, 07:08:45 »
http://www.pantown.com/board.php?id=27336&area=3&name=board1&topic=2&action=view  เคยตอบไปแล้ว ลองอ่านดูครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9