ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้เสั้นทางไปวัด วัดบางกุฎีทอง จังหวัดปทุมธานีหลวงพ่อชำนาญ  (อ่าน 8788 ครั้ง)

ออฟไลน์ ninjaman28

• ตติยะ
    • อีเมล
ใครรู้เสั้นทางไปวัด  วัดบางกุฎีทอง จังหวัดปทุมธานีหลวงพ่อชำนาญ บ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ต.ค. 2550, 03:07:52 โดย ninjaman28 »

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
ตอบ: สักยันต์จะติดโรคมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ต.ค. 2550, 02:45:25 »
สักยันต์จะติดโรคมั้ยครับ

อันนี้ม่ะทราบนะครับ แต่หลวงพี่เค้าเช็ดแอลกอฮอล์ก่อนเก้บอ่าครับ

ส่วนถ้ากล้าจะติดโรคก็อย่าสักเลยนะครับ[ม่ะได้ประชด]
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: สักยันต์จะติดโรคมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ต.ค. 2550, 03:19:24 »
ขอตอบตรงๆ ฟันธง ติดโรคครับ
1.โรคติดเข็ม สักแล้วอยากสักอีก คิดถึงความเจ็บ อยากกลับมาสักอีก
2.โรคติดเชื้อ จากร่องรอยการสัก ถ้าดูแลรักษาไม่ดี ไปคลุกคลีกับพวกฝุ่น/ของสกปรก ในระยะแรกๆหลังการสัก

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ใครรู้เสั้นทางไปวัด? วัดบางกุฎีทอง จังหวัดปทุมธานีหลวงพ่อชำนาญ บ้างครับ
อยู่ถนนติวานนท์ ไปทางปทุมธานี ข้ามสะพานคลองรังสิต ไปไม่ไกล เยื้องกับนิคมอุตสาหกรรมบางกระดี
วัดบางกุฏีทอง เข้าซอยทางด้านซ้ายมือ ไปประมาณ 1 กม.

เข้าหาหลวงพ่อ ต้องไปเช้าๆ ก่อน 9.00 น. สายๆท่านไม่รับแขก ผมเคยไป 10.00 น. ท่านไม่ให้พบจ้าติดธุระ

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูล

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ไปดูเถิด แล้วท่านจะทราบว่า ของจริง เป็นอย่างไร

www.watprasong.pantown.com

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
  สังเกตง่ายครับก่อนถึงวัดหลวงพ่อ เกราะกลางถนนจะประดับประดาด้วยดอกบัวหรือกินรีนี่แหละสวยงามมาก........ :093: