ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนเข็มสักไหมคะ แล้วถ้าลงนะ หน้าทองกับหลวงพ่อติ่ง ใช้เข็มจิ้มไหมคะ  (อ่าน 1504 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chidcho

• ปฐมะ
  • *
อยากสอบถามตามหัวข้อเลยค่ะ
1. อยากสัก แต่กลัวเรื่องเข็มค่ะ ถ้าเราอยากได้เข็มใหม่ได้ไหมคะ คือ พอจะมีทรัพย์ในการซื้อใหม่ถวายท่านนะค่ะ ต้องหาซื้อไปไหมคะ
2. ไม่ทราบว่าลงนะ หน้าทองกับหลวงพ่อติ่ง ใช้เข็มลงไหมคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
อยากสอบถามตามหัวข้อเลยค่ะ
1. อยากสัก แต่กลัวเรื่องเข็มค่ะ ถ้าเราอยากได้เข็มใหม่ได้ไหมคะ คือ พอจะมีทรัพย์ในการซื้อใหม่ถวายท่านนะค่ะ ต้องหาซื้อไปไหมคะ
2. ไม่ทราบว่าลงนะ หน้าทองกับหลวงพ่อติ่ง ใช้เข็มลงไหมคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
พระอาจารย์ติ่ง ใช่เข็มผ่า ทำเอง ไม่ใช่เข็มเปลี่ยนหัว ถ้ากลัวเรื่องสักเรื่องเข็ม บอกกับพระอาจารย์ติ่งได้เลยว่า ลงนะ แบบไม่ใช้เข็มท่านก็ทำให้
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม