ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสักยันครับ  (อ่าน 1781 ครั้ง)

ออฟไลน์ phootawan

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถามเรื่องสักยันครับ
« เมื่อ: 13 เม.ย. 2561, 11:34:22 »
เริ่มเล่าเรื่องเลยนะครับผมรับราชการครู เคยไปขอองค์พระพิฆเนศ ไว้ว่าถ้าได้รับราชการสมใจหวัง จะสักรูปองค์ท่านไว้ที่ร่างกาย จะสอบถามท่าน ทั้งหลายว่า เราสามารถ ขอให้พระอาจารย์ท่านสักให้ ได้รูปตามที่เอ่ยบอกไว้ได้หรือไม่ครับ
ที่ถามเพราะฝันว่า มีพระสงฆ์ 3รูป เรียกให้มาสักต์ยันต์ รูปพระพฆเนศ ครับ
 เพราะเชื่อและศรัทธา ในพุทธคุณ ขององค์หลวงพ่อท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 เม.ย. 2561, 11:48:27 โดย phootawan »

ออฟไลน์ DOR 2/40

• กายพร้อม ใจพร้อม
  • ปัญจมะ
  • ทุกสิ่งอยู่ที่......ใจ
ตอบ: ถามเรื่องสักยันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 พ.ค. 2561, 10:58:10 »
ด้วยความเคารพนะครับ เท่าที่ทราบ การสักยันต์ที่วัดบางพระ ปฏิบัติสืบทอดมาดังนี้ครับ

1. ดอกไม้ธูป เทียน บุหรี่ 1 ซอง เตรียมให้พร้อม ( ที่หน้ากุฏิมีจำหน่ายครับ )

2. เงินค่าครู 25 บาทใส่ในพานพร้อมดอกไม้ธูปเทียน

3. ยกพานกับพระอาจารย์ที่ท่านจะสักด้วย

4. ถึงคิวท่านแล้ว ถอดเสื้อ หันหลัง อย่างเดียวครับ

ปล. ไม่มีการร้องขอยันต์นู้นยันต์นี้ครับ ขึ้นอยู่กับพระอาจารย์เท่านั้นเห็นควรเห็นชอบ ว่าท่านเหมาะกับยันต์อะไรครับ
รักจะเดินทางนี้....อย่าเลือก (เรื่อง) มาก
[/i][/i]

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: ถามเรื่องสักยันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2561, 11:08:36 »
เริ่มเล่าเรื่องเลยนะครับผมรับราชการครู เคยไปขอองค์พระพิฆเนศ ไว้ว่าถ้าได้รับราชการสมใจหวัง จะสักรูปองค์ท่านไว้ที่ร่างกาย จะสอบถามท่าน ทั้งหลายว่า เราสามารถ ขอให้พระอาจารย์ท่านสักให้ ได้รูปตามที่เอ่ยบอกไว้ได้หรือไม่ครับ
ที่ถามเพราะฝันว่า มีพระสงฆ์ 3รูป เรียกให้มาสักต์ยันต์ รูปพระพฆเนศ ครับ
 เพราะเชื่อและศรัทธา ในพุทธคุณ ขององค์หลวงพ่อท่าน

อยากได้ อยากขอ มีครับ ชั้น 2 ชั้น 3 กุฎิศาลาชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ที่กุฎิพระมหาสมชาย ราคาสักตามภาพ + ดอกไม้ ธูป เทียน
นอกวัดก็ อาจารย์กด วัดบางพระ อยู่ซอยบางพระ 13
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม