ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถาตะกรุดกันงูหลวงปู่อั๊ปวัดท้องไทรหน่อยคับพี่น้อง  (อ่าน 8049 ครั้ง)

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
เมื่อวานฝนตกไป3วันเลย ท้องไทร บางพระ สามง่าม แล้วปรากฏว่าทำกระดาษหาย ขอคาถา กับข้อห้ามของตะกรุดกันงูหลวงปู่อั๊ปหน่อยครับ
ผมทำหายสดๆร้อนๆเลยใบคู่มืออ่ะ :086:ช่วยทีคับ

ไปวัดบางพระกะพี่น้องเราน้องเต้ยในบอร์ด เหมาตุ๊กๆไปเรย
เมื่อวานผมไปแก้เคล็ดเสริมดวงเรื่องความรักซื้อน้ำดื่มไปถวายหลวงปู่อั๊ปท่าน ท่านเท่าอายุ+1ขวด แระขอให้หลวงปู่ท่านเป่าแหวน กะไล่ตะกรุดนางพิมพ์ที่เพื่อนไปคลี่ให้ใหม่
เรยได้มีโอกาสสนทนากับหลวงปู่ท่าน ท่านมีเมตตา ใจดีจริงๆ  ท่านไม่ถือตัวเลย คนเยอะพอสมควรครับ ไปรับตะกรุดดำเซ็นมาเพราะมีนางพิมพ์แล้ว แระกันงูในตำนาน และได้นางพิมพ์เนื้อดินสีทองมาอีก1 ดีใจที่ได้ร่วมสร้างกำแพงวัดสาธุคับ ได้แล้วก็ไปกราบขอท่านปลุกให้ แระสนทนากับท่านพอสมควรแก่เวลา ก้ไปรดน้ำมนต ์แระไปกิน น้ำมนต์หลวงปู่(น้ำมนต์ท่านเห็นผลชะงัดถ้าใครโดนของยอมรับเลย) แระก็ไปรับนางพิมพ์สีทองมา หุหุ รีบจัด ไปวัดบางพระต่อเลย เจ๋งมะ
หมดค่า ตุ๊กๆไป 250บาท เพราะรอนาน
นางพิมพ์ 1000 บาท
ต.ดำเซ็น 500 บาท
ต.กันงู500 บาท

ไปกดมา2รอยแก้คิดถึงหลวงพี่แป๊ว กะหลวงพี่ติ่ง ไปถึงซื้อไวตามิลก์ไป ได้5แถว กะ จิ้งจกๆ ไปไหว้ลุงแจ๊ว ถวายสังฆทาน แล้วกราบหลวงปู่

ก่อนไปวัด3ง่าม ฝนตก นครถมดอนตูม
ไปถึง ไหว้หลวงปู่แย้ม เช่ากุมารเล็ก2 300*2=600
 ยันต์พระสี 100 *3=300

แล้วไปกราบหลวงพ่อเต๋ พี่จุก ก่อน
แล้วรีบกลับ ขากลับรีบมากใบคู่มือที่พับแระจดไรมาเยอะแยะหายไป ใคมีคาถากำกับตะกรุดกันงูหลวงปู่อั๊ป และข้อห้าม ขอหน่อยนะคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 2551, 01:45:43 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
อย่าว่าแต่คาถาเลย กุมารหลวงพ่อเต๋ ที่จะไปให้หลวงปู่แย้มปลุกยังหายเลย เสียดายน้องบารมีจัง  :063:
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :053: เจ๋ง ครับ ความพยายามดี ครับ  ได้ของดีมาเยอะเลย ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ดีครับดี ได้มาตั้งเยอะแหนะ หุหุ :001:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ถึงท่าน peachsama  ครับ ผมอยากจะบอกว่าค่ารถตุ๊กๆแพงเกินอ่าครับ เดือนก่อนผมไปวัดบางพระแล้วนั่งมอไซไปวัดท้องไทรแค่60 บาทเท่านั้นถ้าไปท่านาด้วยก้แค่150เท่านั้น...แต่ช่วงนี้น้ำมันแพงก้ถือว่าช่วยๆลุงเค้าละกันครับ ได้ของมาเยอะน่าดูเลย

• จตุตถะ
ถึงท่าน peachsama  ครับ ผมอยากจะบอกว่าค่ารถตุ๊กๆแพงเกินอ่าครับ เดือนก่อนผมไปวัดบางพระแล้วนั่งมอไซไปวัดท้องไทรแค่60 บาทเท่านั้นถ้าไปท่านาด้วยก้แค่150เท่านั้น...แต่ช่วงนี้น้ำมันแพงก้ถือว่าช่วยๆลุงเค้าละกันครับ ได้ของมาเยอะน่าดูเลย

ไม่รู้ว่าแพงมั้ยนะ แต่ขึ้นรถตุ๊กๆ จากท่านา ไปวัดท้องไทร แล้วให้ลุงเค้ารอ รอบแรกเกือบๆ ครึ่ง ชม พอกำลังจะกลับ พี่พีทจะเอาตะกรุดกันงู ก้อเลี้ยวรถกลับไปอีก คราวนี้ประมาณ 20 กว่านาที หลังจากนั้นก้อไปวัดบางพระ เปนเรา เราว่าคุ้มนะ เพราะ + ค่าเกรงใจที่ให้ลุงแกรอนานด้วย ทั้งหมดก้อ 300 คุ้มนะ เพราะวัดท้องไทร คนไม่มีรถ จะเข้าไปลำบาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 2551, 09:33:28 โดย punkzilla »

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ครับ...ขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ sunjiaa

• จตุตถะ
    • อีเมล
ไว้วันหลัง เป็น โชเฟอร์ให้มั๊ยครับ หุหุ
ว่าแต่ เต้ย ทำกุมาร หาย เลยเรอะ ระวัง เค้าดีใจนะ ที่ไม้ต้องไปอยู่ด้วย
5555555
เดี๋ยวไว้ว่าง ๆ ไปด้วยกันครับ แต่ ผมคงไม่ได้สักนะครับ คงไป แค่ลง นะ กะ หลวงพี่ติ่ง แล้วก็ไปกราบ หลวงปู่ เปิ่น
ว่าแต่ เต้ย สันเคย คุยกะ ป้า หน้าตู้ ที่วัดท้องไทรอ่ะ เคยคุย เรื่องกุมาร
เค้าบอกว่า เคยมีคนสร้างกุมารมา แล้ว ไม่ดี เลยเอามาฝากไว้ที่ หลวงปู่อั๊บ นะ
ป้าเค้าบอกว่า ถ้า อยากได้ เลี้ยงกุมาร ก็ไปเอา ที่กุฏิไหน ซักกุฏิอ่ะ แล้ว เอาไปให้ หลวงปู่อั๊บ ปลุกเสกให้
ส่วน เท่าไหร่ ป้าแกบอกว่าก็แล้วแต่ ทำบุญกับหลวงปู่นะ

แต่ เห็นป้าเค้าบอกว่า คนที่สร้างเนี่ย เค้า เอามาฝากไว้กับหลวงปู่ เพราะว่า ตอนสร้าง เนี่ย เค้า ทะเลาะกับ แฟน ถึงกับจะเลิกกัน โดยไม่รู้สาเหตุ เค้าเลยไม่อยากสร้างแล้ว เอามาฝากหลวงปู่อั๊บ

ยังงัย ถ้าอยากได้เพิ่ม ลอง ขอหลวงปู่อั๊บท่านดู ถ้าหลวงปู่ ปลุกเสกให้แล้ว น่าจะเลี้ยงได้ ไม่น่าเป็น ภัยกับตัวเรา

ถ้าเต้ย เลี้ยงแล้วดี เดี๋ยวสัน ไปเอามั่ง หุหุ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ครับพี่พีท ที่วัดเขามีใบคาถาและวิธีใช้แจกให้นี่ครับ คุณป้าอ้วนได้ให้มาหรือเปล่า
พอดีมีอยู่ 2 ดอก พอจำคาถาได้ครับ
ให้ตั้งนะโม ๓ จบ
 แล้วว่า “พุทธังราตนา ธัมมังราตนา สังฆังราตนา”
แล้วจึงผูกที่เอว จะป้องกันพิษงูได้ทุกชนิด งูอ้าปากไม่ขึ้น 
เขามีวันที่ห้ามจับงูด้วยนะครับไม่แน่ใจว่าวันไหนบ้าง  แล้วห้ามเวลาพระอาทิตย์ตกดินแล้วหรือเปล่า รายละเอียดเยอะครับ
งานนี้ต้องให้พี่บัฟ มาแนะนำ ละแม่นดี .. ที่แน่ๆ มีตะกรุดที่ตัว ห้ามตีงูครับ 
งูที่ไม่เคยกัดคน จะกลัวตะกรุด งูที่เคยกัดคนมาหลายคน จะสู้ตะกรุดแต่ก็ได้แต่เอาปากจิ้มๆอ่ะครับ อ้าปากไม่ขึ้น
งานนี้ผมลองมาแล้ว ใช้ได้ผลดีครับ . ตามนั้นครับพี่

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
..............อยากได้มั้งแหะ :054:

• จตุตถะ
ไว้วันหลัง เป็น โชเฟอร์ให้มั๊ยครับ หุหุ
ว่าแต่ เต้ย ทำกุมาร หาย เลยเรอะ ระวัง เค้าดีใจนะ ที่ไม้ต้องไปอยู่ด้วย
5555555
เดี๋ยวไว้ว่าง ๆ ไปด้วยกันครับ แต่ ผมคงไม่ได้สักนะครับ คงไป แค่ลง นะ กะ หลวงพี่ติ่ง แล้วก็ไปกราบ หลวงปู่ เปิ่น
ว่าแต่ เต้ย สันเคย คุยกะ ป้า หน้าตู้ ที่วัดท้องไทรอ่ะ เคยคุย เรื่องกุมาร
เค้าบอกว่า เคยมีคนสร้างกุมารมา แล้ว ไม่ดี เลยเอามาฝากไว้ที่ หลวงปู่อั๊บ นะ
ป้าเค้าบอกว่า ถ้า อยากได้ เลี้ยงกุมาร ก็ไปเอา ที่กุฏิไหน ซักกุฏิอ่ะ แล้ว เอาไปให้ หลวงปู่อั๊บ ปลุกเสกให้
ส่วน เท่าไหร่ ป้าแกบอกว่าก็แล้วแต่ ทำบุญกับหลวงปู่นะ

แต่ เห็นป้าเค้าบอกว่า คนที่สร้างเนี่ย เค้า เอามาฝากไว้กับหลวงปู่ เพราะว่า ตอนสร้าง เนี่ย เค้า ทะเลาะกับ แฟน ถึงกับจะเลิกกัน โดยไม่รู้สาเหตุ เค้าเลยไม่อยากสร้างแล้ว เอามาฝากหลวงปู่อั๊บ

ยังงัย ถ้าอยากได้เพิ่ม ลอง ขอหลวงปู่อั๊บท่านดู ถ้าหลวงปู่ ปลุกเสกให้แล้ว น่าจะเลี้ยงได้ ไม่น่าเป็น ภัยกับตัวเรา

ถ้าเต้ย เลี้ยงแล้วดี เดี๋ยวสัน ไปเอามั่ง หุหุ

เต้ยไม่ได้ทำหายหย่ะ พี่พีทโน่นที่ทำหาย ส่วนเรื่องกุมารตนนี้ขอเบรคไว้ก่อน มีเรื่องยุ่งเหยิงกับชีวิตนิดหน่อย ขอบคุณสำหรับข้อมูลน๊า ไว้ว่างๆจะเรียกโชเฟอร์สันใช้บริกานเน่อ  :002:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
 :001: หาเจอแล้วพี่พีท ขอแก้ไขนะครับ ตามใบคาถาที่ได้มาพร้อมตะกรุดกันงู ของหลวงปู่อั๊บนะครับ

วิธีใช้  ให้ว่า "นะโม ฯ ๓ จบ"   แล้วว่าคาถานี้ "พุทธังอาราธนา  ธัมมังอาราธนา  สังฆังอาราธนา ฯ" แล้วจึงผูกเอว

พุทธคุณ  ป้องกันสัตว์มีพิษและงูที่มีพิษ เช่น งูจงอาง งูเห่าดอกจันทร์  งูเห่าหม้อ งูแมวเซา ฯลฯ

วิธีใช้ ให้เอาตะกรุดผูกติดกับมือแล้วจับงู หรือ เอาตะกรุดผูกปลายไม้วนรอบบนหัวงู (ไม่ใช่งูบนหัวนะครับ แฮ่ะๆ ) สัก ๓ รอบ  ๗  รอบ

งูจะโงหัวไม่ขึ้นแผ่แม่เบี้ยไม่ได้ เลื้อยไปไหนไม่ได้แล้วค่อยจับ

ข้อห้าม .  เวลาที่คาดตะกรุดกันงู ห้ามจับงูพิษทุกชนิดในวันเสาร์  วันอังคาร  งูที่กำลังเป็นสัด

งูสามเหลี่ยม  งูปลา  งูลายสาป ครูบาอาจารย์ถือว่าจัญไร?  ส่วนงูที่ติบลอบ ติดแห ติดตาข่าย ให้เทออกมาก่อนแล้วค่อยจับ

ห้ามตีงู ห้ามจับงู เวลาพระอาทิตย์ขึ้น พระอาทิตย์ตรงหัว  พระอาทิตย์ตกดิน  ถ้าเลยเวลานี้ไปแล้วจับได้ครับ

งูบนศาลพระภูมิ ศาลเจ้า บนตอไม้ บนจอมปลอก ห้ามจับ เพราะถือว่ามีเจ้าของ

ถ้าต้องการตีงูให้เสียชีวิต ให้ถอดตะกรุดก่อนแล้วจึงตีงู ..นะครับ

ห้ามลอดไม้ค้ำกล้วย สะพานหัวเดียว

ชาย- หญิง ?? ที่มีตะกรุดติดตัว ถ้าจะนอนด้วยกันให้ถอดออก ...

ค้นหามาได้แค่นี้ อ่ะพี่ ..

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :053: เยี่ยม ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สุดยอดป๋า  :093:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เยี่ยมครับ จัดไปอย่าให้เสีย  :053:

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ครับ..ขอบคุณคับ แต่อยากทราบว่ามีคาถากันเฒ่าหัวงูมั้ยครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
สุดยอด ขอบคุณมากครับพี่น้อง ^^  สำหรับคาถาและข้อปฏิบัติ ตะกรุดกัีนงูท่านดี และดังจริงๆ แต่เจ๊มะลดเลยแหะ
ไว้วันหลังจาเอารูปมาลงนะครับ