ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งกระทู้ต้องทำยังงัยคะ  (อ่าน 3058 ครั้ง)

ออฟไลน์ kittycat

• ทุติยะ
  • **
ตั้งกระทู้ต้องทำยังงัยคะ
« เมื่อ: 22 ต.ค. 2551, 05:37:17 »
ช่วยบอกวิธีตั้งกระทู้แล้วขึ้นที่หน้า web board ให้ด้วยคะ เพราะมีคำถามมากเลยคะ รบกวนช่วยหน่อยค้า.... :054:

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ตอบ: ตั้งกระทู้ต้องทำยังงัยคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 01:42:51 »
ผู้ก้อตั้งไม่เป็นวานผู้รู้ ตอบหน่อยครับท่าน 15;

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 10:21:59 »
งงครับ ก้อตั้งมาถามได้แล้วนี่ครับ ก้อแสดงว่าตั้งได้แล้วครับ ก้อทำแบบที่คุณทำให้มีกระทู้นี้ขึ้นมาอ่ะคร๊าบ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พ.ค. 2552, 03:40:15 »
ครับ สังเกตุตอนที่เข้ามาหน้าเวปบอร์ดครั้งแรก
คลิกลงมาเรือ่ยๆจะมีหมวดให้เลือกครับ
ถ้าจะถามเกี่ยวกับเรือ่งทั่วๆไปก็คลิกเข้าไป ในหัวข้อมิตรไมตรี
แล้วก็คลิกลงมาเรือ่ยๆจะมีปุ่มให้กดสร้างกระทุ้ใหม่ครับ
หรือจะโพสเกี่ยวกับพระเครือ่งหรือรูปภาพต่างๆ ก็เข้าไปคลิกให้ตรงตามหมวดต่างๆที่
กำหนดไว้ครับ ไม่ยากครับ ลองทำดูนะครับผม :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 พ.ย. 2552, 08:03:55 »
ขอโทดคับ ทดลองตั้งกระทู้