ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะไปสักยันต์ ที่วัดบางพระคับ  (อ่าน 1698 ครั้ง)

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
กำลังจะไปสักยันต์ ที่วัดบางพระคับ บ้านผมอยู่หาดใหญ่คับ

แต่ไม่เคยไป ช่วยบอกการเดินทางไปจากสถานีรถไฟนครปฐมหน่อยคับ

แล้วใครที่อยู่แถววัด หรือ เคยสักกับทางวัดมีเบอร์ หรือ มีเมล ช่วยทิ้งไว้หน่อยนะคับ

มีเรื่องหลายอย่างอยากจะถามคับ

.....ขอบคุณมากคับ......
ทำได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ !!

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: กำลังจะไปสักยันต์ ที่วัดบางพระคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 พ.ย. 2551, 09:01:10 »
ลงจากสถานี่รถไฟนครปฐมลงมานะครับ ให้ตรงมุ่งหน้าไปทางองค์พระปฐมเจดีย์ครับ พอถึงตรงสะพานยักษ์ ให้เลี้ยวซ้ายไปเกือบสุดเลยครับ ท่ารถบางพระจะอยู่แถบนั้นครับ  :001:

ออฟไลน์ ChanNEW

• ปฐมะ
  • *
ตอบ: กำลังจะไปสักยันต์ ที่วัดบางพระคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 พ.ย. 2551, 10:10:33 »
ผมก้เป็นสมาชิกใหม่เหมือนกัน

ก้จาไปสักที่นั้นเหมือนกันคับ

ขอให้โชคดีคับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 พ.ย. 2551, 02:24:41 »
แล้วถ้าลงที่ บขส นครปฐมล่ะคับ จะเดินทางไปวัดอย่าง และต้องเตรียมอะไรไปบ้างคับ แล้วถ้าคนเยอะเนี่ยจะได้สักทุกคนอ่ะป่าววคับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 พ.ย. 2551, 12:39:35 »
แล้วถ้าลงที่ บขส นครปฐมล่ะคับ จะเดินทางไปวัดอย่าง และต้องเตรียมอะไรไปบ้างคับ แล้วถ้าคนเยอะเนี่ยจะได้สักทุกคนอ่ะป่าววคับ

ไม่ต้องเตรียมอะไรไปครับ มีขายที่หน้ากุฏิที่สักยันต์ ธูปเทียน ดอกไม้ บุหรี่ เงินค่าครู 25 บาท

..ไปวันธรรมดาคนจะน้อยหน่อยครับ ถ้ากุฏิไหนคนเยอะรอไม่ไหวก้ไปกุฏิที่คนน้อยหน่อยก้ได้ครับ..

..ท่านสักให้ทุกคนที่มารออยุ่แล้วครับ สักจนคนหมดคิวรอครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 07:53:17 »
ผมคงไปได้ช่วงต้นปีคับ ประมานวันที่2 ม.ค. 52 ไม่ทราบว่าช่วงนั้น หลวงพี่ต่างๆจะรับสักหรือป่าวคับ

แล้ว บ้านผมอยู่ไกลอย่างงี้ จะไปสักบ่อยๆก็ไม่ได้ ถ้าจะสักหลายๆลาย  ในครั้งเดียวกันได้หรือไม่คับบ

แล้วแถววัดบางพระ มีโรงแรมที่พักหรือป่าวคับ กลัวไปแล้วไม่มีที่พัก

ออฟไลน์ ~~๑อ้วนน้อย๑~~

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - cyclop_headhunter@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 02:39:59 »
สวัสดีคร้าบคุณ omega7 คุณอยู่แถวไหนอะคร้าบ คือผมเรียนอยู่ที่มอ.หาดไหญ่อะคร้าบ  ได้ไปสักที่วัดบางพระมาเหมือนกัน แต่ผมขึ้นไปกรุงเทพก่อน แล้วค่อยนั่งรถมานครปฐมครับ อิอิ แล้วเดือนมีนาคมนี้ผมก้อไม่แน่จะขึ้นไปสักอีกอะคร้าบ ถ้าผมไปยังงัยไว้ติดต่อกันทางบอร์ดนะคร้าบ

ออฟไลน์ นายตะกรุด

• สัตตมะ
  • **
  • ความรู้ไม่ได้ทำให้คนสูงขึ้น งั้นเรามาดื่มนมกันเถอะ
    • MSN Messenger - pinto55555@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 พ.ย. 2551, 07:30:16 »
ผมก้อสมาชิกใหม่ครับอยากสักเหมือนกัน
ศิษย์เจ้าคุณนรรัตรราชมานิต