ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยตอบเกี่ยวกับ ลพ.ญา วัดนางเหลียว หน่อยคร้าบบบ  (อ่าน 1923 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
คือผมอยู่เชียงราย  จะไปสักกับท่านนะครับ

ไม่ทราบว่าต้องเตรียมอะไรไปบ้าง  แล้วท่านเริ่มสักตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมง

รบกวนผู้รู้หน่อย  ผมมียันต์เก้ายอดวัดบางพระแล้วนะครับ 

ถ้าจะขอตะกร้อจากท่าน ท่านจะเมตตามั้ย :095:

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกข้อความครับ :054:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
คือผมอยู่เชียงราย  จะไปสักกับท่านนะครับ

ไม่ทราบว่าต้องเตรียมอะไรไปบ้าง  แล้วท่านเริ่มสักตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมง

รบกวนผู้รู้หน่อย  ผมมียันต์เก้ายอดวัดบางพระแล้วนะครับ 

ถ้าจะขอตะกร้อจากท่าน ท่านจะเมตตามั้ย :095:

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกข้อความครับ :054:

ถ้าจะสักกับพระอาจารย์ญา จะต้องเตรียมดังนี้ครับ
1. เตรียมตัว เตรียมใจครับ กายพร้อมใจพร้อม ก็สักได้เลยครับ
    ปล. เจ็บแน่ๆ ครับขอบอก
2. ค่าครูครับ ( แล้วแต่ศัทธาครับ )
3. ดอกไม้ธูปเทียน อันนี้ไม่ต้องเตรียมครับ เพราะไม่ได้ใช้ครับ

สรุป แค่สองอย่างเท่านั้นครับ

ถ้าจะขอยันต์ตะกร้อ ผมไม่แน่ใจว่าจะได้หรือไม่นะครับ
เพราะอาจารย์ญา จะเริ่มที่ยันต์ครูก่อนนะครับ
และตามด้วย ยันต์แปดทิศ ครับ และตามด้วย ฯลฯ ครับ
คือพระอาจารย์จะเป็นคนกำหนดตำแหน่งการวางยันต์เองครับ
ไม่สามารถเลือกรายยันต์เองได้ครับ
ยังงัยก็ลองติดต่อไปหาพระอาจารย์ก่อนนะครับ

ปล. ยินดีต้อนรับศิษย์อาจารย์เดียวกันครับ
นะโมพุทธายะ  ยะนะมะ  พะทะจะ  ภะกะสะ  นะมะอะอุ
สุวิอะ  นะสะมะ  อะสังวิสุโล  ปุละพุภะ
สุวะอัง  อาภะนิมุ  ปัสสะ

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณท่านขุนส่องมากครับ

เตรียมกายรู้มานานแล้วครับ  เหอๆ  คงจะสนุกน่าดู :007:

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
เพิ่มเติมน่ะครับ ถ้าสักเก้ายอดมาแล้ว น่าจะขอได้เลยครับ
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

• สัตตมะ
  • **
เอ่อ พี่ คือวัดนางเหลียวมีอยู่ 2 วัด   :062:

ใช่ที่อยู่ที่ตำบลเวียงเหนือมั้ย หรือ ตำบลหลวงเหนืออ่า   :062: :062:

ออฟไลน์ ขุนส่อง

• คนเหนือ เหนือคน
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เอ่อ พี่ คือวัดนางเหลียวมีอยู่ 2 วัด   :062:

ใช่ที่อยู่ที่ตำบลเวียงเหนือมั้ย หรือ ตำบลหลวงเหนืออ่า   :062: :062:

วัดนางเหลียวที่ลำปางมี 2 วัดครับ
1. วัดนางเหลียวของพระอาจารย์ญา อยู่ อ.เมือง ครับ แต่ตำบลเวียงเหนือ
     อยู่เลยวัดหลวงพ่อเกษมไปหน่อย อยู่หลังวัดพระแก้วดอนเต้าครับ
     ถามคนแถวนั้นก็รู้จัก หาไม่ยากครับ
     ตอนที่ผมไปก็อาศัยถามทางจากชาวบ้านแถวนั้นแหละครับ
     ติดต่อหาพระอาจารย์ญา ได้ที่เบอร์นี้ครับ  0895551379

2. วัดนางเหลียว อ.เกาะคา อันนี้ไม่ใช่ครับ