ผู้เขียน หัวข้อ: *** ขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยครับ ***  (อ่าน 858 ครั้ง)

ออฟไลน์ sa852369

• ตติยะ
คือว่าผมต้องการไปสักบ้างอะครับต้องเอาอะไรไปบ้างครับ

ผมชอบเรื่อง สาริกาลิ้นทอง อะครับ

แนะนำผมหน่อยครับ

ออฟไลน์ sa852369

• ตติยะ
ตอบ: *** ขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยครับ ***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 พ.ย. 2551, 06:46:45 »
อีกอย่างครับ

ไปวันไหนได้บ้างครับ

หรือวันไหนก็ได้ครับ

เตรียมอะไรบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าก่อนครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: *** ขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยครับ ***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 พ.ย. 2551, 08:06:32 »
ไม่ต้องเตรียมมากครับ
แค่ปัจจัย ความศรัทธา และร่างกาย
และเตรียมพร้อมรับความเจ็บจากการสัก
ไปถึงวัดก็ซื้อชุดพานครูมา ในพานจะมี ดอกไม้ธุปเทียน บุหรี่จัดไว้ให้เสร็จครับ
ชุดละ 60 บาท ค่าครูในการสักยันต์ หนึ่งยันต์คือ 25 บาทครับ
รวมๆแล้วไม่ถึงร้อย
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 พ.ย. 2551, 08:36:32 »
มากกว่า25บาทก็ได้นะครับ

ถือว่าทำบุญให้วัดและอื่นๆอีกมากครับ

ที่อื่นอย่างต่ำร้อยสองร้อยถึงหมื่นก็มี  - -*

โชคดีนะครับท่าน
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 พ.ย. 2551, 09:35:07 »
เตรียมตัวเตรียมใจให้พร้อม ปัจจัยนิดหน่อย วันไหนก็ได้ครับแล้วแต่สะดวก เรื่องลงสาริกาลองไปหาหลวงพี่ติ่งท่านดูครับ  :001: