ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ควายธนู  (อ่าน 7738 ครั้ง)

ออฟไลน์ นุ้ยเด็กคอน

• จตุตถะ
อยากได้ควายธนู
« เมื่อ: 29 พ.ย. 2551, 07:48:47 »
ช่วยแน่นำหน่อยคับว่าควายธนู

จะหาบูชาที่ไหนได้บ้าง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: อยากได้ควายธนู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 พ.ย. 2551, 08:28:03 »
หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ ท่านก็ทำวัวธนูเนื้อคลั่งพุทรา ครับ

หลวงพ่อจืด ท่านก็ทำวัวธนู

และยังมี หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม อีกครับ
  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 พ.ย. 2551, 09:33:08 »

วัวธนู หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ ที่ทันท่านปลุกเสกก็ยังมีอยุ่ที่วัดครับ

พระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดง ท่านก็ทำวัวธนูครับ ใช้คาถา ฆะเตสิ เป็นคาถากำกับครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 พ.ย. 2551, 09:38:08 »
วัดกลางบางพระ

อยู่ก่อนถึงวัดหลวงพ่อเปิ่นป่าวคับ

แล้วราคาประมาณเท่าไรคับจะได้เตรียมงบไปถูก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 พ.ย. 2551, 09:59:06 »
วัดกลางบางพระ

อยู่ก่อนถึงวัดหลวงพ่อเปิ่นป่าวคับ

แล้วราคาประมาณเท่าไรคับจะได้เตรียมงบไปถูก

ตัวละ 300 ครับ

วัดกลางบางพระ ถ้ามาจากทางสี่แยก ที่มีศาล จะอยุ่ซ้ายมือ ก่อนถึงวัดบางพระครับ. 36;

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 พ.ย. 2551, 10:46:42 »
เอาที่พอหาได้นะครับผม ( สายนครปฐมนะครับ )
1. วัวธนู หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ ท่านสร้างตามตำราของหลวงพ่อน้อย วัดศีรษะทอง ต้นตำรับดั้งเดิม
2. วัวธนู หลวงพ่อจืด สำนักสงฆ์โพธิเศรษฐี ของหลวงพ่อจืดก็สร้างตามตำราของหลวงพ่อน้อย วัดศีรษะทองเช่นกันครับ
3. วัวธนู หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม ของสำนักนี้ก็สุดยอดเช่นกันครับ ประสบการณ์ดีเยี่ยมครับผม แต่ของจะหาได้ยากนิดหน่อยครับ
4. วัวธนู หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม ท่านเป็นหลานแท้ๆของหลวงพ่อแช่มครับ วิชาของหลวงพ่อแช่มจึงตกทอดมาอยู่กับท่านทั้งสิ้นครับ ล่าสุดผมเข้าไปที่วัดดอนยายหอมมา วัวธนูขนาดบูชารุ่นแรกของหลวงพ่ออวยพรนั้นหมดไปแล้วครับ เหลือขนาดห้อยคออยู่ครับ หรือไม่ก็มาตักทรายในโอ่งหน้ากุฏิหลวงพ่ออวยพร ไปไว้โรยรอบบ้านเรือนก็ดีครับ เพราะหลวงพ่ออวยพรท่านลงวัวธนูไว้ เอาไว้เฝ้าบ้านป้องกันอันตรายครับ
5. วัวธนู หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม นามนี้ย่อมเป็นที่ประจักษ์ถึงอานุภาพความศักสิทธิ์อยู่แล้วครับ เพราะท่านเป็ฯศิษย์อาวุโสของหลวงพ่อเงินวัด ดอนยายหอม , หลวงปู่จ้อย วัดบางช้างเหนือ ฯลฯ ประสบการ์ก็มากมายครับผม ปัจจุบันก็หาค่อนข้างยากอยู่ครับ หรือไม่ก็ที่จะออกเร็วๆนี้ก็ได้ครับ หลวงพี่น้ำฝนสร้าง เพิ่งทำพิธีปลุกเสกไปในวันนี้เองครับ ตอนที่ผมนั่งพิมพ์รายละเอียดอยู่นี้พิธีก็คงจะดำเนินอยู่ครับ เกจิคณาจารย์มากันเพียบครับ อาทิ หลวงปู่ทิม วัดพระขาว , หลวงปู่นะ วัดหนองบัว , หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร , หลวงพ่อสำอางค์ วัดบางพระ , หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม ฯลฯ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 พ.ย. 2551, 10:54:27 »
ขอบคุณคับ

บ๋มว่าอีกไปวันต่อวันจันนิ

อยากได้วัวธนูเลยถามทุกๆท่านอะคับ

ขอบคุณทุกท่านคับบ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 พ.ย. 2551, 12:32:47 »
ขอบคุณคุณสิบทัศน์สำหรับข้อมูลนะครับ

ได้รายละเอียดดีครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ jaratkul

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 พ.ย. 2551, 04:02:15 »
เอาที่พอหาได้นะครับผม ( สายนครปฐมนะครับ )
1. วัวธนู หลวงพ่อพุฒ วัดกลางบางพระ ท่านสร้างตามตำราของหลวงพ่อน้อย วัดศีรษะทอง ต้นตำรับดั้งเดิม
2. วัวธนู หลวงพ่อจืด สำนักสงฆ์โพธิเศรษฐี ของหลวงพ่อจืดก็สร้างตามตำราของหลวงพ่อน้อย วัดศีรษะทองเช่นกันครับ
3. วัวธนู หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม ของสำนักนี้ก็สุดยอดเช่นกันครับ ประสบการณ์ดีเยี่ยมครับผม แต่ของจะหาได้ยากนิดหน่อยครับ
4. วัวธนู หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม ท่านเป็นหลานแท้ๆของหลวงพ่อแช่มครับ วิชาของหลวงพ่อแช่มจึงตกทอดมาอยู่กับท่านทั้งสิ้นครับ ล่าสุดผมเข้าไปที่วัดดอนยายหอมมา วัวธนูขนาดบูชารุ่นแรกของหลวงพ่ออวยพรนั้นหมดไปแล้วครับ เหลือขนาดห้อยคออยู่ครับ หรือไม่ก็มาตักทรายในโอ่งหน้ากุฏิหลวงพ่ออวยพร ไปไว้โรยรอบบ้านเรือนก็ดีครับ เพราะหลวงพ่ออวยพรท่านลงวัวธนูไว้ เอาไว้เฝ้าบ้านป้องกันอันตรายครับ
5. วัวธนู หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม นามนี้ย่อมเป็นที่ประจักษ์ถึงอานุภาพความศักสิทธิ์อยู่แล้วครับ เพราะท่านเป็ฯศิษย์อาวุโสของหลวงพ่อเงินวัด ดอนยายหอม , หลวงปู่จ้อย วัดบางช้างเหนือ ฯลฯ ประสบการ์ก็มากมายครับผม ปัจจุบันก็หาค่อนข้างยากอยู่ครับ หรือไม่ก็ที่จะออกเร็วๆนี้ก็ได้ครับ หลวงพี่น้ำฝนสร้าง เพิ่งทำพิธีปลุกเสกไปในวันนี้เองครับ ตอนที่ผมนั่งพิมพ์รายละเอียดอยู่นี้พิธีก็คงจะดำเนินอยู่ครับ เกจิคณาจารย์มากันเพียบครับ อาทิ หลวงปู่ทิม วัดพระขาว , หลวงปู่นะ วัดหนองบัว , หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร , หลวงพ่อสำอางค์ วัดบางพระ , หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม ฯลฯ

ครับ
พิธีของวัดไผ่ล้อมในงานนี้ หลวงปู่อั๊บไม่ได้ไปครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 พ.ย. 2551, 08:24:58 »

ครับ
พิธีของวัดไผ่ล้อมในงานนี้ หลวงปู่อั๊บไม่ได้ไปครับ
ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับผม พอดีผมนำมาตามรายละเอียดที่ทางวัดลงไว้อ่ะครับ ผิดพลาดขออภัยด้วยครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 พ.ย. 2551, 09:00:27 »
วัวธนู ล่าสุดผมไป ไม่มีครับ เห็นว่าต้องรออีกประมาณ 2-3 อาทิตย์ ครับ ช่างนำวัวธนูไปเลี่ยมกรอบ   :089:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2551, 09:34:06 »
วัวธนูวัดไผ่ล้อม ลพ.น้ำฝนสร้าง  บูชาตนละ 400 ทุกเนื้อครับ

มีพระโพธิสัตว์เจ้าแม่กวนอิมด้วยครับ   

ลองดูครับ  ผิดถูกขออภัยด้วย
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

• ...
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2551, 10:34:19 »
วัวธนูวัดไผ่ล้อม ลพ.น้ำฝนสร้าง  บูชาตนละ 400 ทุกเนื้อครับ

มีพระโพธิสัตว์เจ้าแม่กวนอิมด้วยครับ   

ลองดูครับ  ผิดถูกขออภัยด้วย
อ่าครับผม วัวธนูมีสัมฤทธิ์ , โลหะชุบเงิน , โลหะชุบทอง , โลหะชุบนาค เจ้าแม่กวนอิมมีขนาบูชากับขนาดห้อยคอ ขนาดบูชาแพ๊งแพง .

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2551, 11:41:59 »
ถ้าจะนับแบบหลักฯ แน่นอนต้องของหลวงพ่อน้อย นาวารัตน์ วัดศรีษะทอง ตำบลศรีษะทอง อำเภอนครชัยศรี จังหวัดนครปฐม  เพราะนานฯปีถึงจะมีฤกษ์ในการสร้างครั้งหนึ่ง ครั้งละไม่กี่ตัว  จึงหายาก  แต่ถ้าหาไม่ใด้ พอจะบูชาของ

- พระครูสุนทรวุฒิคุณ (หลวงพ่อพุฒ สุนทโร) วัดกลางบางพระ ตำบลบางพระ อำเภอนครชัยศรี  นครปฐม สร้างตามตำหรับหลวงพ่อน้อย และอาจารย์ชาวเขมรของท่าน

- พระครูเกษมธรรมนันท์ (หลวงพ่อแช่ม ฐานุสสโก) วัดดอนยายหอม อำเภอเมือง นครปฐม สมัยก่อนว่ากันว่าท่นปลุกเสกจนวัวทั้งร้องทั้งวิ่งดังลั่นกุฏิ

ส่วนของสำนักอื่น ขอ โนคอมเม้นท์ครับ

เพราะเฉยฯ

ขอบคุณครับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ศิษย์วัดบางพระ
  • ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2551, 04:35:40 »
อยากได้ ก็ลองหาดูค่ะ แต่แนะนำให้ไป ที่วัด นะคะ แล้วก็ไปเช่าค่ะ
ถ้าจะแนะนำ  ก็มี ของ หลวงพ่อจืด  สวนปฏิบัติธรรมโพธิเศรษฐี นครปฐม ค่ะ

แต่ ย้ำนะคะ ไปเช่าที่วัดดีกว่าค่ะ .... ชัวร์ ไม่มั่วนิ่ม
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2551, 05:17:28 »
ตอนนี้ที่มีก็
1.หลวงพ่ออวยพร พึ่งไปบูชาในวันพ่อมานี้เอง
2.หลวงพ่อพุฒ ครับ
ส่วนของที่อื่นๆ ไม่ขอออกความคิดเห็น

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2551, 07:15:47 »
รบกวนถามครับ ไม่ทราบว่าวัวธนูของหลวงพ่ออวยพร
วัดดอนยายหอมท่าน ตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรือครับ
แล้วเป็นแบบบูชา หรือว่าแบบพกติดตัวครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2551, 08:03:29 »
รบกวนถามครับ ไม่ทราบว่าวัวธนูของหลวงพ่ออวยพร
วัดดอนยายหอมท่าน ตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรือครับ
แล้วเป็นแบบบูชา หรือว่าแบบพกติดตัวครับผม

หน้าจะ 200 นะท่านก๊อต(แบบขนาดห้อยคอ) เห็นและ ผมชอบเลย ครับ อิอิ
แบบบูชาไม่ทราบนะครับ เห็นพี่สิบทัศบอก น่าจะหมดลงไปแล้ว ครับ กับขนาดบูชารุ่นแรก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธ.ค. 2551, 08:04:15 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

• ...
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2551, 08:54:18 »
ครับ เท่าที่ผมเห็น ตอนนี้มีขนาดพกพาติดตัวครับ ส่วนขนาดบูชารุ่นแรกของท่านหมดไปแล้วครับ ก่อนหน้าที่ท่านจะเดินทางไปสิงค์โปรยังเห็นอยู่เลยครับ เสียดาย :001: