ผู้เขียน หัวข้อ: สายพรายหมายความอย่างไรครับ?  (อ่าน 3248 ครั้ง)

ออฟไลน์ YaKuZiA

• ทุติยะ
  • **
มนต์ดำหรือเปล่า

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: สายพรายหมายความอย่างไรครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ม.ค. 2552, 05:03:05 »
สายพราย ก็คือ พวกที่เล่น หรือบูชา พรายต่างๆอะครับ  พวกผีๆ อะครับ

เช่นหุ่นพราย ..... อะไรประมาณนี้อะครับ ไม่น่าใช่สายขาวนะครับ น่าจะสายดำ

ผมเองก็ไม่เค่ยถนัด ครับ แหะๆๆ

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: สายพรายหมายความอย่างไรครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ม.ค. 2552, 07:55:53 »
ผมว่าแล้วแต่คนจะใช้นะครับ ตอนผมไปเป็นทหารที่ชายแดนเชียงรายมีผู้ใหญ่คนนึงเล่าว่า" การเสกของเข้าท้องนี้มีทั้งดีและเลว หากเสกหนังควาย ตะปูก็เป็นโทษกับผู้รับ แต่หากเป็นครูบา ที่ต้องการรักษาคนไข้ที่อยู่ไกลๆ ก็เปลี่ยนเป็นเสกยาเข้าท้องครับ" ข้อมูลนี้ก็แสดงให้เห็นว่าศาสตร์เดียวกันแต่ใช้คนล่ะอย่างก็ต่างกัน ราวฟ้ากับดิน

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ม.ค. 2552, 08:03:40 »
แล้วของที่ใช้ส่วนผสมแบบลามกจกเปรต ชิ้นส่วนผี ฯลฯ เรียกว่าสายใดครับท่าน :010:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ม.ค. 2552, 08:07:18 »
แล้วของที่ใช้ส่วนผสมแบบลามกจกเปรต ชิ้นส่วนผี ฯลฯ เรียกว่าสายใดครับท่าน :010:

สายดำ ครับพี่ ...... 
ถ้าสายพุทธคือเมตตา ครับ

พวกฝังรูปฝังลอย ทำของใส่ น้ำมันพราย ของดำทั้งสิ้น ครับ  ทำแล้วเป็นกรรมติดตัวไปหลายชาตินะครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ม.ค. 2552, 08:12:55 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ม.ค. 2552, 08:13:15 »
สายพรายก็คือ เครื่องราง(คงจะไม่เรียกว่าวัตถุมงคลมั๊งครับ)ที่มีส่วนผสมของร่างกายคน เพื่อเป็นสื่อถึงวิญญาณเจ้าของส่วนผสมนั้น..

...ส่วนมากจะใช้เป็นสื่อในการเรียกจิต เรียกนาม เรียกอาการ 32...

..ให้เครื่องรางนั้นมีวิญญาณคอยคุ้มครองอยู่..

..วันดีคืนดี วิญญาณมันก็ไม่คุ้มครองเครื่องราง มาเข้าตัวเจ้าของซะเลยก็มี..

..จะใช้ของพวกนี้จิตต้องดี วิชาก็ถึง สุ่มสี่สุ่มห้าใช้ ก็เสร็จผีอย่างเดียวครับ..

..เค้ามาเอาไปอยุ่ด้วย หรือไม่ก็เป็นตัวตายตัวแทน กันซะเลย..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ taekanin

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ม.ค. 2552, 10:11:08 »
หุหุ พูดกันซะน่ากลัว เลย นะครับ  สายพรายมันไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นหลอกครับแล้วแต่ อ.ที่ทำด้วย ผมก็เล่นอยู่ครับ

ถ้าจะเล่นผม แนะ นำ อ. เปล่ง อ.เม้งขุนแผน สายพรายเร็วแรงแต่ต้องเซ่นนะครับไม่งั้นเงียบ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ม.ค. 2552, 10:26:05 »
สายพรายก็คือ เครื่องราง(คงจะไม่เรียกว่าวัตถุมงคลมั๊งครับ)ที่มีส่วนผสมของร่างกายคน เพื่อเป็นสื่อถึงวิญญาณเจ้าของส่วนผสมนั้น..

...ส่วนมากจะใช้เป็นสื่อในการเรียกจิต เรียกนาม เรียกอาการ 32...

..ให้เครื่องรางนั้นมีวิญญาณคอยคุ้มครองอยู่..

..วันดีคืนดี วิญญาณมันก็ไม่คุ้มครองเครื่องราง มาเข้าตัวเจ้าของซะเลยก็มี..

..จะใช้ของพวกนี้จิตต้องดี วิชาก็ถึง สุ่มสี่สุ่มห้าใช้ ก็เสร็จผีอย่างเดียวครับ..

..เค้ามาเอาไปอยุ่ด้วย หรือไม่ก็เป็นตัวตายตัวแทน กันซะเลย..

ชัดเจนครับพี่เอ็ก เครื่องรางผมว่ายังดูดีไปด้วยซ้ำ  คนเล่นส่วนมาก เขาจะเรียกแค่ว่า "วัตถุอาถรรพณ์" แค่นั้นก้อพอแล้วครับ

นอกนั้นพี่เอ๊ก อธิบายชัดเจนแล้ว  ขอเสริมแค่ว่า พรายจะมาหลอกมากกว่าครับ  หลอก มี ๒ ลักษณะ

คือ พรายแรง มา แบร๋ๆๆ ใส่เรา หรือทำให้เรา ขนแขนแสตนด์อัพได้ง่ายๆ 

กับพรายหลอกแบบ เงียบกริ๊บ ไม่หือ ไม่อื้อ อะไรทั้งนั้น

ปัจจัยมีหลายประการ  คนที่เขาเล่นแล้วได้ผล(ไม่ใช่เล่นแล้วดีนะครับ) ก็มีหลายคน

ที่ดวงแข็งกว่า ได้มาแล้วเงียบ ก็เยอะไปครับ   ถ้าใจกล้าอยากลองก็ ได้ครับ สำหรับท่านที่สนใจ

แต่พรายให้ได้ผลอย่างไร ก็แค่ พานพบแต่ไม่ผูกพัน  ต้องเปลี่ยนตัวเปลี่ยนตนตามของไปเรื่อยๆ  เงียบเร็วครับ คงไปเกิดกันบ้าง

ถึงได้ผล ก็ใช่ว่าจะดี...... ถ้าไม่รู้จักยับหยั้ง อาจผิดคำครูผิด ลูก เมีย คนอื่นเขาได้ง่ายๆ เหมือนกัน

คุยกันเพลินๆ ครับ  ขำๆ

ตามนั้นครับผม

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ม.ค. 2552, 05:23:40 »
เอา 'พราย' ...มาเลี้ยงสักตัว...

พอเลี้ยงก็ต้อง ให้เขากิน... เซ่นเหล้ากันเข้าไป...ทุกวัน (ภาระ)

เลี้ยงกันไป...เหมือนค่อยๆ จูนคลื่นเขากะเราให้ตรงกัน

พอจูนติด....อ้า...เริ่มสื่อสารกันได้ละ.....เขาเริ่มรู้จักความต้องการเรา ใครเป็นคนรัก ใครเป็นศัตรู เราคิดอะไร

พรายเริ่มเข้ากะเราได้ละ!....อ่ะเริ่มเข้าขั้นละ..สื่อสารจิตกะพรายที่เราเลี้ยงได้..

ชิลล์อ่ะสิคะ...ขอไรก็ขอไป...วัดใจกัน!

แต่กว่าจะจูนมันติด...อะโห..ยากกกกกกกกก มาก!... บางคนวันเดียว ได้เลย...บางคนนานนนนน... โดนหลอกตั้งนานนนน ยังขอไรไม่ได้....

พราย=ผี ดื้อก็น่าจะมีนะ! 

อยากได้ไรขอ...ได้เสร็จก็ทำบุญ! หรือไม่ก็ให้บุญก่อน แล้วค่อยขอ...แล้วแต่จะเลี้ยง!

ได้มั่งไม่ได้มั่ง!....

พรายบางตัวดื้อ...หนอยต้องด่า ต้องตะคอก...ถึงจะได้!

บางตัว ให้เยอะไป...หนอย! ขิเกียจ ไม่ทำงาน! ขอไรไม่ได้! เงียบฉี่!

พรายบางตัว ไล่ไปดลใจเป้าหมายเรา....หนอย กลับไปหลอกแบร่ เป้าหมายเสียนี่....

อยากได้คำตอบโดนๆ ต้องลอง!

จงเลี้ยงพรายต่อไป..ใครจะรู้เท่าตัวคุณ...ว่าคุณจะเลี้ยงขึ้น ไม่ขึ้น..... สู้ต่อไป...พรายรอคุณอยู่!...

แบร่..แบร่....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ม.ค. 2552, 05:24:35 โดย cho presley »

cho presley       

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ม.ค. 2552, 08:23:06 »
แล้วอย่างพรายที่พระสร้างเช่น หลวงพ่อเต๋ หลวงพ่อแย้ม อ.ปุ้ม พลีมาแล้วแต่มีผลข้างเคียงอะไรไหมถ้า ไม่ค่อยเซ่น ไม่ค่อยได้ใส่บาตร :001:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ม.ค. 2552, 12:20:53 »
หุหุ พูดกันซะน่ากลัว เลย นะครับ  สายพรายมันไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นหลอกครับแล้วแต่ อ.ที่ทำด้วย ผมก็เล่นอยู่ครับ

ถ้าจะเล่นผม แนะ นำ อ. เปล่ง อ.เม้งขุนแผน สายพรายเร็วแรงแต่ต้องเซ่นนะครับไม่งั้นเงียบ

ของท่านอ.เม้ง ขุนแผน มีหลักในการเลี้ยงคือต้องใส่บาตรให้พรายบ่อยๆ หรือทุกวัน  แล้วหมั่นนั่งภาวนา อุทิศให้พรายครับ

ส่วนการเซ่นก็ทุกวันพระครับ  มีเหล้า น้ำเปล่า น้ำแดง ข้าว อาหาร   กล้วยน้ำว้า  ไม่ต้องมากครับ

แล้วจะเจอกับตัวเลยครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ม.ค. 2552, 12:25:04 »

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ จ.ระยอง ท่านสร้างพระขุนแผน ก็มีส่วนผสมผงกระดูกผีตายท้องกลม ครับ

มันขึ้นอยู่ว่า พลีพราย(คือการขอพราย ขอเจ้าของ แล้วนำบุญแลกกันครับ)  หรือว่า บังคับพราย (คือใช้เวทมนต์บังคับมาเป็นทาส ใช้ให้ทำโน่น ทำนี่ครับ)

มันขึ้นอยู่กับเจตนาครับ 

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ม.ค. 2552, 01:54:50 »
สายพรายนี่อย่าไปยุ่งกะเขามากเลย เหมือนเล่นกับคนแปลกหน้า ไม่รู้ใจ

สำหรับคนที่เลี้ยงกุมารหากไม่เคยเจอหรือสัมผัส ก็ลองเล่นผีถ้วยแก้วดู  ให้บอกกล่าวกับเจ้าที่จุดธูปด้วยก็ดี

ขอประมาณว่าอย่าให้วิญญาณสัมภเวสีทั้งหลายเข้ามาในที่ๆเราเล่น  ขอให้มีแต่ลูกที่เราเลี้ยง  ลองดูครับพี่น้อง :002:

ผมว่าแล้วแต่คนจะใช้นะครับ ตอนผมไปเป็นทหารที่ชายแดนเชียงรายมีผู้ใหญ่คนนึงเล่าว่า" การเสกของเข้าท้องนี้มีทั้งดีและเลว หากเสกหนังควาย ตะปูก็เป็นโทษกับผู้รับ แต่หากเป็นครูบา ที่ต้องการรักษาคนไข้ที่อยู่ไกลๆ ก็เปลี่ยนเป็นเสกยาเข้าท้องครับ" ข้อมูลนี้ก็แสดงให้เห็นว่าศาสตร์เดียวกันแต่ใช้คนล่ะอย่างก็ต่างกัน ราวฟ้ากับดิน

ขอนอกเรื่องนิดหน่อย

เรื่องนี้พ่อผมและน้าแถวบ้านก็เคยเล่าให้ฟัง คือ30กว่าปีก่อนตำบลผมจะมีหมอนวดที่เก่งมากนะครับ รักษา บีบเคล็ดเส้น กระดูกเคลื่อน

แก้โรคต่างๆ หายหมด   ใครเป็นอะไรมารักษาแทบจะได้ทุกโรค แล้วหากว่าใครอยู่ไกลแล้วไม่สะดวกจริงๆหรือคนชรา 

ท่านก็จะบอกให้นั่งสมาธิจุดธูปไหว้พระในวันนั้นๆ เวลานี้  แล้วทำใจให้สงบ  แล้วรักษาผ่านทางนี้เลยครับ แล้วก็หายด้วย

เดี๋ยวนี้ก็มีลูกศิษย์ท่านอยู่ คนนึงแต่ไม่สามารถนั่งสมาธิรักษาได้เหมือนอาจารย์ของท่าน แต่ลูกศิษย์ท่านก็ยังเก่ง   

นับถือครับ :054:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 ม.ค. 2552, 11:11:08 »

อันนี้ที่ผมสงสัยแบบว่าพวกหงษ์ร่อน-มังกรรำ เป็นสายไหนน่ะครับ ที่เขาใช้น้ำคัดหลั่งของช/ญ (บริการ) 108 คน ,ขนเพชร ,ระดู , ว่านดอกทอง ฯลฯ ที่หวังผลทางด้านโชค-เสน่ห์ทางเซ็กซ์อ่ะครับ  :010:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 ม.ค. 2552, 07:34:45 »
ขอบคุณคุณ berth1999  ที่มาขยายความครับ จะได้ชี้ชัดๆไปเลยครับ  อิอิ

ผมว่าวิชาพวกนี้เหมือนกับมีดหรือป่าวครับ มีสองด้าน  ,หากนำไปใช้ด้านดี ก็ดีไป  แต่หากนำไปใช้ไม่ดี ก็เกิดโทษครับ

ไม่เหมือนพุทธคุณ เป็นสายที่บริสุทธิ์  ไม่มีให้โทษแด่ใครครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 ม.ค. 2552, 10:34:26 »
พี่เอ๊กนี่ข้อมูลแน่นครับ เพราะมีประสบการณ์โดยตรงมาใช่หรือเปล่าเอ่ย
หุๆ สำหรับผม พรายก็มีสองด้านครับเหมือนดาบสองคม
เลี้ยงดีก็ดีไป แต่ไม่ดีก็แย่หน่อยครับ
แต่ตัวผม พระอาจารย์ที่นับถือท่านสั่งห้ามเล่นเป็นเด็ดขาดครับ :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 ม.ค. 2552, 10:50:30 »
พี่เอ๊กนี่ข้อมูลแน่นครับ เพราะมีประสบการณ์โดยตรงมาใช่หรือเปล่าเอ่ย
หุๆ สำหรับผม พรายก็มีสองด้านครับเหมือนดาบสองคม
เลี้ยงดีก็ดีไป แต่ไม่ดีก็แย่หน่อยครับ
แต่ตัวผม พระอาจารย์ที่นับถือท่านสั่งห้ามเล่นเป็นเด็ดขาดครับ :005:

ก็เจอมาคือๆกันแหละพ่อหนุ่ม...

..ก็พระอาจารย์องค์เดียวกันนี่แหละจ๊ะ ที่สั่งห้ามเล่นอ่ะ..

..ท่านโจรสลัดก็ด้วยนะจ๊ะ หลวงพี่ท่านสั่งให้เอาของไปส่งไว้ที่แกได้แล้ว อันตราย...

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 ม.ค. 2552, 11:10:32 »
ฟังดูน่ากลัวจัง
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 ม.ค. 2552, 06:10:44 »

ถ้าให้ดีต้องหยุดเล่นไปเลยครับ  หันมาเอาดีด้าน ทาน ศีล ภาวนา ดีกว่าครับ เป็นบุญติดตัวเราข้ามภพข้ามชาติด้วยครับ