ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าว่ากันเลย  (อ่าน 3752 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
อย่าว่ากันเลย
« เมื่อ: 23 ม.ค. 2552, 05:46:22 »
คือ มันอยู่ในใจมานานละ แต่ไม่ได้ถามซะที   อยากรู้ว่า  หากผมเลี้ยงกุมารกับวัวธนู

แล้วเวลาผมไปในสถานที่อื่น หากบ้านหรือสถานที่นั้นๆมี ท้าวเวส วัวธนู กุมาร  หรืออะไรที่แกร่งกว่าของเรา

เขาจะทำร้ายลูกเราได้มั้ยครับ      และในทางกลับกันหากเราแข็งกว่าจะทำร้ายกันมั้ยครับ :003:

เช่นผมไปเดินเล่นในห้างแล้วมีกุมารติดตัวไป  แล้วห้างนั้นบูชาท้าวเวสหรือวัวธนู  อย่างนี้กุมารผมจะเป็นไรมั้ย   :010:

คำถามอาจติ้งต๊องหน่อย  แต่อยากให้มันหายคาใจ      ช่วยตอบหน่อยครับ    :070:

นี่ลูกๆที่บ้านผม ไม่รู้จัดผิดแบบมั้ย

ติชมเต็มที่เลยครับ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: อย่าว่ากันเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ม.ค. 2552, 08:05:25 »
ไม่เป็นไรหรอกครับ   :016: หิ้งกุมารผมว่าต่ำไปอย่างน้อยๆ วางบนโต๊ะ น่าจะดีกว่าครับ  :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2552, 08:05:56 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ม.ค. 2552, 12:15:36 »
ของดีเยอะเลยนะครับ  :002:

ส่วนจะทำร้ายได้ใหม อยู่ที่เจตนาของเจ้าของบ้านครับ
บางบ้านอาจให้คนเก่งๆ ใว้คาถาครอบใว้หรือใช้ทรายเสก กุมารที่เรามาด้วยก็เข้าไม่ได้ ปกติก็เข้าไม่ได้อยู่แล้วครับ หากไม่บอกเจ้าที่ก่อน
(แนะนำบูชาที่บ้านจะดีกว่า หรือตามร้านค้า)
หรือบางบ้านวัวธนูที่ใช้ เป็นแบบ บุกลุยๆๆ (สมัยนี้หายาก จะมีแต่แนวเมตากับป้องกันเสียมากกว่า) รับลองครับมีกระเด็น
สังเกตุง่ายๆ หากกุมารที่เราพกในกระเป๋าเสือ หล่นลงมาหัก หรือชำรุด งานเข้าและครับ ......

ส่วนท่านท้าวเวสสุวรรณท่านไม่ดุหลอกครับใจดี ..... บูชาใว้จะมีแต่ความเป็นมงคลและพวกวิญญาณสัมภเวสีทำอะไรเรามิได้เลย ครับ

ผิดถูกประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ  :002:

ส่วนของท่านตามท่านโจบอก ครับ ต่ำไป ..ใว้สูงหน่อยก็ดี แต่อย่าใว้เทียบหรือสูงกว่ากับพระ หรือรูปพระสงฆ์นะครับ  ไม่ดีแน่ๆ

ส่วนวัวธนู ที่สุดยอดที่ผมรุ้จักมา ผมยกให้วัวธนูครั่ง หลวงพ่อน้อย วัดศรีษะทอง ครับ สุดยอดและหายาก(ปลอมเยอะ) ครับ
กุมารก็ หลวงพ่อแช่มวัดตาก้อง และหลวงพ่อเต๋คงทอง ครับ ส่วนของวัดบางพระก็แรงไม่ธรรมดา ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2552, 12:28:11 โดย <<<เอ็มไร่ขิง>>> »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ม.ค. 2552, 01:22:42 »
ตามที่ ท่านเอ็มแนะนำครับ แนะนำให้ไว้บ้านหรือร้านจะเหมาะสมกว่า 

พาน้องเขาไปเที่ยว น้องที่เราเลี้ยงต้องเก่งพอตัวทีเดียว 

ลักษณะอีกอย่างที่พอสังเกตได้ เวลาเราพากุมาร เข้าไปในที่ๆ ของแรงกว่า  คือ ปวดหัว  หงุดหงิด  ร้อนใจ ทำไรไม่เข้าตาไปหมด โดยผิดปกติ

แบบนี้ ลองออกมาข้างนอกถ้าดีขึ้น  แสดงว่า ที่นั้นมีอะไรบ้างอย่างแล้วละ

หิ้งกุมารแยกไว้ต่างหากดีแล้วครับ น้องเขาจะได้สบายๆ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ม.ค. 2552, 11:17:51 »
ตามที่ ท่านเอ็มแนะนำครับ แนะนำให้ไว้บ้านหรือร้านจะเหมาะสมกว่า 

พาน้องเขาไปเที่ยว น้องที่เราเลี้ยงต้องเก่งพอตัวทีเดียว 

ลักษณะอีกอย่างที่พอสังเกตได้ เวลาเราพากุมาร เข้าไปในที่ๆ ของแรงกว่า  คือ ปวดหัว  หงุดหงิด  ร้อนใจ ทำไรไม่เข้าตาไปหมด โดยผิดปกติ

แบบนี้ ลองออกมาข้างนอกถ้าดีขึ้น  แสดงว่า ที่นั้นมีอะไรบ้างอย่างแล้วละ

หิ้งกุมารแยกไว้ต่างหากดีแล้วครับ น้องเขาจะได้สบายๆ

ผมหาวัวไม่ได้เลยใช้ จระเข้หลวงปู่สุภาอยู่เห็นเขาบอกเอาไว้จิ๊กพระคนอื่นได้  ^^ เฝ้าบ้านดีนะครับ

กุมารตอนไปบูชามาจากวัดเสร็จก็มึนๆหัวตึ้บๆมากครับ  อยู่ดีๆก็เป็น   เห็นเขาบอกว่าอย่างนี้แปลว่าน้องเขามีอยู่ใช่มั้ย

ตอนนี้กำลังเก็บงบครับ ซื้อโต๊ะอยู่เหมือนกัน   แต่วันนี้ผมได้ร่วมทำบุญกับทางวัดนกไป   หมดตังเลย :008:   

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแนะนำครับ   :054:

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ม.ค. 2552, 11:20:12 »
เอ่อแล้วท้าวเวสนี่บูชาของที่ไหนดีครับท่าน แนะนำหน่อย  ผมไม่เคยบูชาท้าวเวสที  

กะจะหาซักองค์มาคุ้มครองเดะๆในสังกัดบ้าง    เดี๋ยวโดนทำร้ายบาดเจ็บ เตะบอลไม่ได้ :002:

ยังไงpm มาก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2552, 11:21:01 โดย Hanu-Marn_Neverdie »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ม.ค. 2552, 11:23:55 »
เอ่อแล้วท้าวเวสนี่บูชาของที่ไหนดีครับท่าน แนะนำหน่อย  ผมไม่เคยบูชาท้าวเวสที  

กะจะหาซักองค์มาคุ้มครองเดะๆในสังกัดบ้าง    เดี๋ยวโดนทำร้ายบาดเจ็บ เตะบอลไม่ได้ :002:

ที่สุดของที่สุดผมยกให้ของท่านเจ้าคุณศรีสนธ์ วัดสุทัศน์ครับ แต่คงหาได้ยากซักหน่อย เท่าที่พอหาได้ก็มีของ หลวงพ่อฟู วัดบางสมัคร , หลวงพ่อพูล วัดไผ่ล้อม ครับ  :001:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ม.ค. 2552, 12:23:12 »
ขอแนะนำหน่อยนะคับ วัวน่าจะแยกใช้ห่างจากน้องบ้างที่น้องอาจจะแสองฤทธิ์ไม่ได้เต็มที่ :016:

ลองหาโตะขนาดเล็กหรือโตะญี่ปุ่นตามห้างร้อยนิด

ท้าวเวสพ่อฟู ปู่หงส์ ไม่แพงคับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 ม.ค. 2552, 02:11:15 »
ขอแนะนำหน่อยนะคับ วัวน่าจะแยกใช้ห่างจากน้องบ้างที่น้องอาจจะแสองฤทธิ์ไม่ได้เต็มที่ :016:

ลองหาโตะขนาดเล็กหรือโตะญี่ปุ่นตามห้างร้อยนิด

ท้าวเวสพ่อฟู ปู่หงส์ ไม่แพงคับ

งืมๆ แต่ของหลวงปู่หงส์นี่ท่าจะลำบากครับ หากบูชา   ผมยังเลิกเหล้าไม่สนิททีนะครับ  แต่ดื่มน้อยกว่าเมื่อก่อนมากๆแล้ว

เห็นว่าหากดื่มเหล้า  วัตุมงคลของท่านนี่เสื่อมคาหิ้งกันเลย :074:   จิงเท็จประการใดครับ       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ม.ค. 2552, 07:57:59 »

ท้าวเวสสุวรรณ ที่ดังๆก็ของวัดเกตุม ครับ ...

... มีน้องกุมาร ต้องเอาห่างจากปู่ฤาษีหน่อยนะครับ...

..เดี๋ยวน้องซน ปู่จะตีก้นเอา... 01;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ม.ค. 2552, 11:39:46 »

ท้าวเวสสุวรรณ
 หลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว เนื้อกำไลสัมฤทธิ์ขอม
โบราณพันปี เทดินไทยโบราณผิวไฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ม.ค. 2552, 11:53:08 โดย DEKDOY »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ม.ค. 2552, 06:38:35 »
อีกท่านที่สร้างได้ขลังผมว่าของหลวงพ่อหล่ำ วัดสามัคคีธรรมก้ดีครับ
ได้ทั้งโชคลาภ และกันผีไปด้วยในตัว
ทีวัดท่านมีรูปปั้นท้าวเวสองค์ใหญ่มากให้สักการะด้วยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ