ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ตะกรุดขอมือ  (อ่าน 3050 ครั้ง)

ออฟไลน์ nakprok

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
อยากได้ตะกรุดขอมือ
« เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 02:11:17 »
 :064:...เนื่องจากผมอยู่ปทุมและไม่มีโอกาสไปซักทีมีท่านใดจะเมตตาให้เช่ามั้งครับผม..หรือพอจะหาให้ได้มั้งอ่ะครับ..อ่อแล้วที่วัดนกพอจะมีไหมอ่ะครับผมอยากได้เอาไว้ขี่รถมอไซด์อยู่เรื่อยๆ...ใครเมตตารบกวนแนะนำหรือมีรูปด้วยจักขอบพระคุณอย่างสูงนะครับผม :054:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ไปวัดบางพระยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 05:28:02 »
ผมอยู่ที่ ม.เกษตรบางเขน ตรงแยกเกษตร อยากไปงานไหว้ครูครับคับไม่ทราบว่าจะเดินทางไปวัดบางพระยังไง
ทางรถโดยสารน่ะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: อยากได้ตะกรุดขอมือ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.พ. 2552, 05:46:01 »
ลองไปที่วัดดูครับ ร่วมทำบุญกับวัด นานๆ ทีไปไม่เสียหายหรอกครับ หาเวลาว่าง เสาร์อาทิตย์ ขับรถไม่นานครับ

แล้วผมก็เห็นเก๊ๆ ตามตลาดนัด ตลาดพระ เยอะแยะไปหมด เช่าที่วัดให้หลวงพ่อสำอางค์ ปลุกเสกให้อีกทีก็ดีครับ ...  :089:

• ตติยะ
  • เพื่อครอบครัว....พี่น้อง...ผองเพื่อน..และบ้านเมือง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 08:42:14 »
ไปผมคงขับมอไซด์ไปอ่ะครับแต่......ไปม่ะถูกอ่ะดิ :016:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 11:45:43 »
:064:...เนื่องจากผมอยู่ปทุมและไม่มีโอกาสไปซักทีมีท่านใดจะเมตตาให้เช่ามั้งครับผม..หรือพอจะหาให้ได้มั้งอ่ะครับ..อ่อแล้วที่วัดนกพอจะมีไหมอ่ะครับผมอยากได้เอาไว้ขี่รถมอไซด์อยู่เรื่อยๆ...ใครเมตตารบกวนแนะนำหรือมีรูปด้วยจักขอบพระคุณอย่างสูงนะครับผม :054:

อยากใด้จริงๆ  ผมให้ ฟรีๆ เลยครับ  เพราะผมก็ใด้ ฟรีมา เป็นกำมือ อะครับ  แจกไปทั่วเหมือนกันครับ 

มีทั้งรุ่นตะกรุดลูกปืน   รุ่นมีเสือ  รุ่นตะกรุดทอง  รุ่นตะกั่ว  ตอนนี้ เหลืออยู่ครับ  ถ้าอยากใด้ไปใช้จริงๆ ผมให้ ฟรี ครับ   ไม่ต้องกลัวว่า เก้ครับ

เพราะผมใด้มากับมือเลย  ทั้งหลวงพี่ต้อย  หลวงพี่ติ่ง  หลวงพี่นัน  ส่วนหลวงพีญา ใด้ ปลัดขิกมาครับ เป็นกำมือ แจกไปหมดแล้วครับ

PM หาผมครับ  จะมาเอาวันไหน บอกกันน๊ะครับ จะใด้ติดรถใว้ให้

ผมพักอยู่แถวๆ รามอินทรา กม8   แต่ทำงานแถวๆ  ห้วยขวาง รัชดา นั่นละครับ

ปล.ไม่ต้องเช่าครับ  ถ้าอยากใด้ใว้ใช้ ผมให้ ฟรี ครับ  มีข้อแม้นิดเดียว ต้องนำไปใช้น๊ะครับ ห้ามเอาไปขาย หรือให้คนอื่น เด็ดขาด :050:

2เส้นบนอะ ของหลวงพี่ติ่งครับ

ส่วนเสือ เส้นดำอะ ของหลวงพี่นัน

3 เส้นล่างนี่ ของหลวงพี่ต้อย ครับ

เฮ้อ ลืมถ่าย ปลัดขิก ให้ดูเลย เดี๋ยวหลวงพี่ญา เข้ามาดู แล้วเสียใจ แย่ ( ที่ของอาตมา ไม่เอามาลงเลยน๊ะ  )ผมใด้มา 2 ดอก  นอกนั้น แจกหมดแล้วครับ :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.พ. 2552, 12:00:47 โดย ชาญ »

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 11:59:35 »

อยากใด้จริงๆ  ผมให้ ฟรีๆ เลยครับ  เพราะผมก็ใด้ ฟรีมา เป็นกำมือ อะครับ  แจกไปทั่วเหมือนกันครับ 

มีทั้งรุ่นตะกรุดลูกปืน   รุ่นมีเสือ  รุ่นตะกรุดทอง  รุ่นตะกั่ว  ตอนนี้ เหลืออยู่ครับ  ถ้าอยากใด้ไปใช้จริงๆ ผมให้ ฟรี ครับ   ไม่ต้องกลัวว่า เก้ครับ

เพราะผมใด้มากับมือเลย  ทั้งหลวงพี่ต้อย  หลวงพี่ติ่ง  หลวงพี่นัน  ส่วนหลวงพีญา ใด้ ปลัดขิกมาครับ เป็นกำมือ แจกไปหมดแล้วครับ

PM หาผมครับ  จะมาเอาวันไหน บอกกันน๊ะครับ จะใด้ติดรถใว้ให้

ผมพักอยู่แถวๆ รามอินทรา กม8   แต่ทำงานแถวๆ  ห้วยขวาง รัชดา นั่นละครับ

ปล.ไม่ต้องเช่าครับ  ถ้าอยากใด้ใว้ใช้ ผมให้ ฟรี ครับ  มีข้อแม้นิดเดียว ต้องนำไปใช้น๊ะครับ ห้ามเอาไปขาย หรือให้คนอื่น เด็ดขาด :050:

:001: น้ำใจไมตรีจริงๆ ครับ  อนุโมทนาสาธุครับผม  :054:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 12:49:45 »
สาธุด้วย ครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 03:02:47 »

2เส้นบนอะ ของหลวงพี่ติ่งครับ

ส่วนเสือ เส้นดำอะ ของหลวงพี่นัน

3 เส้นล่างนี่ ของหลวงพี่ต้อย ครับ

เฮ้อ ลืมถ่าย ปลัดขิก ให้ดูเลย เดี๋ยวหลวงพี่ญา เข้ามาดู แล้วเสียใจ แย่ ( ที่ของอาตมา ไม่เอามาลงเลยน๊ะ  )ผมใด้มา 2 ดอก  นอกนั้น แจกหมดแล้วครับ :050:
:016: :054:...........โอ้วขอบคุณมากๆครับพี่..ว่าแต่พีเอ็มยังไงอ่ะเนี้ย...งั้นขอแบบสายสีดำอ่ะครับผมเอาเป็นเสืออ่ะครับแต่ถ้าไม่มากไปเอาแบบลูกปืนด้วยก็ได้ครับผม...เอาไปใช้จิงๆมิได้เอาไปขายครับเพราะผมไม่เคยขายวัตถุมงคลเลยครับลำพังก็ดูไม่เป็นอยู่แระที่มีอยู่ทุกวันนี้ก็พ่อ-แม่ให้มาผมสัญญาว่าไม่ได้เอาไปเผื่อประโยชน์อย่างอื่นแน่นอนครับ...เออ..พอดีผมอยู่แถวลาดพร้าวพอดีจะให้ผมไปรับวันใหนได้ทั้งนั้นครับยังไงถ้าไม่รบกวนมากไปยิงเบอร์มาที่081-173-3975...หนุ่มครับผม...ขอบพระคุณมากๆจิงๆพี่...หามานานแล้วครับตะกรุดของวัดบางพระอ่ะครับผม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 09:07:37 »
อนุโมทนา สาธุ กับพี่ชาญด้วยครับ.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 09:30:43 »
 :016:สาธุเยี่ยมเลยครับ นี่แหละศิษย์บางพระ :015:

อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 ก.พ. 2552, 10:17:29 »
น้ำใจที่พี่ๆมีให้เสมอมา อนุโมทนาบุญด้วยนะครับผม  :054:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 12:43:20 »
เยี่ยมครับ...
งามน้ำใจครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ คนบางแวก

• ปฐมะ
  • *
  • ตัวจริงเสียงจริง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 01:49:52 »
สาธุ

อนุโมทนา
หน่วยตบเกรียน.....  วัดบางพระ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 08:14:15 »
 :054: :054: :054: :054:...........ไปรับมาแล้วครับผมจากพี่ชาญ...พี่เค้าใจดีจิงๆยังไงก็ขอบพระคุณพี่ชาญมากๆนะครับพี่วันหน้าถ้ามีโอกาสจะขอติดรถไปวัดบางพระซักครั้งมั้งนะพี่นะ....มีอะไรที่ผมพอช่วยได้ก็บอกนะครับพี่ยินดีเสมอ......ขอบพระคุณอีกครั้งครับ.......อ้อ.....แล้วก็อย่าลืมบัตรส่วนลด80%......นะพี่เอิ๊กๆแล้วจะแวะไปหาใหม่ :001:..อันนี้แซวเล่นนะพี่นะ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06 ก.พ. 2552, 11:29:36 »
:054: :054: :054: :054:...........ไปรับมาแล้วครับผมจากพี่ชาญ...พี่เค้าใจดีจิงๆยังไงก็ขอบพระคุณพี่ชาญมากๆนะครับพี่วันหน้าถ้ามีโอกาสจะขอติดรถไปวัดบางพระซักครั้งมั้งนะพี่นะ....มีอะไรที่ผมพอช่วยได้ก็บอกนะครับพี่ยินดีเสมอ......ขอบพระคุณอีกครั้งครับ.......อ้อ.....แล้วก็อย่าลืมบัตรส่วนลด80%......นะพี่เอิ๊กๆแล้วจะแวะไปหาใหม่ :001:..อันนี้แซวเล่นนะพี่นะ

ยินดีด้วยน๊ะ รักษาใว้ดีดีละ ส่วนอีก ชิ้น ที่จะให้อะ  รออีกนิดน๊ะ

ของนอกกาย  แบ่งๆกันใช้ไปครับ  เอาให้กับคนที่ อยากใด้เอาไปใช้  ดีกว่า เอาไป ทิ้งไปขว้าง เก็บใว้เฉยๆ ไม่เกิดประโยชน์  หรือ เอาไปหา ผลประโยชน์ เล็กๆ น้อยๆครับ

ขอให้ บารมี หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองครับ   :054: :054: :054:

เออ ลืมบอกไป  ใว้จะไปวัดวันไหน จะโทรบอกน๊ะ  ว่าจะไปก่อนวันไหว้ครูอีกครั้ง   หรือวันไหว้ครู ไปด้วยกันเลยก็ใด้ ยังงัย โทรหาพี่แล้วกัน เบอร์พี่มีแล้วนี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.พ. 2552, 11:32:25 โดย ชาญ »

• ตติยะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07 ก.พ. 2552, 08:42:33 »
ไปเอามาอีกเส้นแล้วครับพี่น้องเว้นนี้เป็นแบบเสือ...ต้องขอบพระคุณพี่ชาญอย่างมากครับที่ให้ผมมา..เกรงใจพี่จริงๆ....วันใหนถ้ามีโอกาสดีๆผมจะขออาศัยไปวัดด้วยนะพี่นะ...ขอบพระคุณอีกทีครับพี่ :054: :054: :054: :001:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 ก.พ. 2552, 11:49:00 »
ไปเอามาอีกเส้นแล้วครับพี่น้องเว้นนี้เป็นแบบเสือ...ต้องขอบพระคุณพี่ชาญอย่างมากครับที่ให้ผมมา..เกรงใจพี่จริงๆ....วันใหนถ้ามีโอกาสดีๆผมจะขออาศัยไปวัดด้วยนะพี่นะ...ขอบพระคุณอีกทีครับพี่ :054: :054: :054: :001:

ถือว่า หนุ่ม โชคดีสุดๆแล้วละ ที่มีเหลือให้เส้นนี้  ที่จริงหมดไปตั้งนานแล้วครับ แบบเสืออะ  บังเอินจริงๆ เจ้าน้องชาย ที่ติดรถผมมาส่งบ้าน ทุกวัน เขาไม่ใด้ใช้ครับ เขามี 2 เส้น

เลยขอเขามาให้ หนุ่ม นั่นละครับ 1 เส้น  รักษาใว้ ดีดี น๊ะครับ

มีโอกาศ เราคงใด้ ร่วมทางกัน ไป กราบหลวงพ่อเปิ่น ที่วัดกันครับ

ใว้พบกันครับ :050:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07 ก.พ. 2552, 04:31:31 »
โห พี่ชาญใจโตจริงๆครับ  อนุโมธนาๆๆ :054:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ motana2008

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07 ก.พ. 2552, 07:35:41 »
ยินดีกับคุณหนุ่มด้วยครับ
และขอบคุณพีชาญด้วยครับ  :054:

แบบเสือนี้จะหาจากที่ไหนได้บ้างครับ วัดยังพอมีไหมครับ
ยังรอแบบฤาษีนะครับฮี่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.พ. 2552, 07:38:51 โดย motana2008 »

• ตติยะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 ก.พ. 2552, 01:48:12 »
 :002: :054:ตะกรุดทั้งสามเส้นนี้ต้องยกความดีให้กับพี่ชาญครับผม....ไม่งั้นผมก็คงไม่ได้มีไว้บูชาเหมือนกันต้องขอบคุณพี่ชาญจริงๆครับ..แต่ว่าแบบฤาษีมีด้วยเรอะครับท่านโมทนา2008... :001:....แล้วก็หวังว่าจะมีโอกาสไปวัดกับพี่ชาญมั้งนะครับผม....ขอบพระคุณพี่ๆน้องๆทุกท่านอีกครั้งจร้า :054:

ออฟไลน์ โยม ซ.สายหยุด

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - rescuelism@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 ก.พ. 2552, 04:31:53 »
ยินดีด้วยครับคุณnakprokที่ได้ไว้บูชา
ศิษย์พี่ (พี่ชาญ)ใจดีมากๆเลยครับ
:016: