ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่นรุ่นพิเศษ รู้สึกจะปี19 หาเช่าบูชาได้ที่ไหนครับลูกศิษหลวงพ่อ  (อ่าน 4551 ครั้ง)

ออฟไลน์ nontaburi

• ปัญจมะ
ท่านใดเคยเห็นบ้างแนะนำด้วยครับ ผมอยากได้ไว้บูชา

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
 :002: ผมพึ่งได้มาสดๆเมื่อวานนี้เองครับพี่ใจดีในเวปนี้ให้ผมมาใช้องค์ครับ :002: :002:
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
พี่ในเวปที่ว่าให้ฟรีหรือเปล่าครับ  เผื่อจะไปขอบ้าง   ได้ข่าวว่าพี่ท่านนี้ใจบุญสุดยอดดดดดดดดด :004: :004: :004:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
:002: ผมพึ่งได้มาสดๆเมื่อวานนี้เองครับพี่ใจดีในเวปนี้ให้ผมมาใช้องค์ครับ :002: :002:
พี่ในเวปที่ว่าให้ฟรีหรือเปล่าครับ  เผื่อจะไปขอบ้าง   ได้ข่าวว่าพี่ท่านนี้ใจบุญสุดยอดดดดดดดดด :004: :004: :004:
แจกก็น่าสนอยู่ครับ  :006: :006: :006: :005:

ออฟไลน์ blc_18

• ฉัฏฐะ
  • *
  • วันเวลาหมุนเวียนเปลี่ยนไปแต่หัวใจดวงเดิม
    • อีเมล
หวัดดีครับ ต้องถามว่าดูเป็นไหม ถ้าไม่เป็นก็ ระวังของปลอมให้ดีครับ เมื่อวาน วันที่ 9 ก.พ. ผมเห็นอยู่หนึ่งเหรียญ ที่วัดครับรับประกันความแท้....สภาพสวยมาก..ไม่ได้โม้..ให้บูชาอยู่ที่ 8500 บาทเงินส่วนนี้ถวายเข้าพิพิธพันหลวงพ่อครับ..ไม่มีบอกเกินราคา....

ออฟไลน์ <BoB'32>

• มีคน มีต้นไม้ มีสัตว์ป่า
  • จตุตถะ
ผมก็ได้เหรียญหลวงปู่ปี19จากที่กุฏิใหญ่ในวัดครับ :016:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่นรุ่นพิเศษ รู้สึก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ก.พ. 2552, 09:03:57 »
พี่ในเวปที่ว่าให้ฟรีหรือเปล่าครับ  เผื่อจะไปขอบ้าง   ได้ข่าวว่าพี่ท่านนี้ใจบุญสุดยอดดดดดดดดด :004: :004: :004:
แจกก็น่าสนอยู่ครับ  :006: :006: :006: :005:

น่าสนจริงๆครับ  เหรียญหลวงพ่อรุ่นแรก มีองค์เดียวก็พอแล้ว    อยากได้มั่งจางงงง

ว่าแต่พี่ที่ใจดีนี่จะเป็นใครกันหน่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.พ. 2552, 09:04:35 โดย Hanu-Marn_Neverdie »
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ อ้อ

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
หวัดดีครับ ต้องถามว่าดูเป็นไหม ถ้าไม่เป็นก็ ระวังของปลอมให้ดีครับ เมื่อวาน วันที่ 9 ก.พ. ผมเห็นอยู่หนึ่งเหรียญ ที่วัดครับรับประกันความแท้....สภาพสวยมาก..ไม่ได้โม้..ให้บูชาอยู่ที่ 8500 บาทเงินส่วนนี้ถวายเข้าพิพิธพันหลวงพ่อครับ..ไม่มีบอกเกินราคา....
ผมก็ได้เหรียญหลวงปู่ปี19จากที่กุฏิใหญ่ในวัดครับ :016:

ตามนั้น

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ท่านไหนมีรูปเหรียญรุ่น ขอความกรุณาลงรูปด้วยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2552, 06:32:52 โดย ชลาพุชะ »