ผู้เขียน หัวข้อ: กำหนด พิธีงานไหว้ครูใหญ่หลวงพ่อเปิ่น สายอีสาน จ.กาฬสินธุ์  (อ่าน 1693 ครั้ง)

ออฟไลน์ โจ้ กาฬสินธุ์

• ตติยะ
  • หนุ่มเมืองน้ำดำ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • http://e-sarnsakyan.com
    • อีเมล
ก่อนอื่นขออนุญาติทางทีมงาน ประกาศข่าวงานไหว้ครูใหญ่หลวงพ่อเปิ่น สายอีสาน นะครับ

<<= ขอเชิญชวน เชิญพุทธศาสนิกชน และศิษย์ยานุศิษย์ทุกๆท่าน =>>

เข้าร่วมงานพิธีไหว้ครูใหญ่หลวงพ่อเปิ่น สายอีสาน เจ้าพิธีโดย อาจารย์บุญมี พุ่มทิพย์
ที่บ้านเลขที่ 277 หมู่ 15 บ้านไผ่ทอง ต.หลุบ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ ในวันที่ 21-22 มีนาคม 255
กำหนดงาน
วันที่ 21 มีนาคม 2550
เวลา 16.00 น. ทำบุญ สวดมนต์เย็น
วันที่ 22 มีนาคม 2552
เวลา 07.00 น. ทำบุญตักบาตร สวดมนต์ ถวายภัตตาหารพระสงฆ์
เวลา 09.99 น. เริ่มพิธีไหว้ครูใหญ่หลวงพ่อเปิ่น

*** สำหรับท่านใดที่อยู่ไกล คิดว่ามาเข้าร่วมพิธีไม่ทันในเวลา 09.99 น.
สามารถเดินทางมาก่อนกำหนดได้ ทางอาศรมมีที่พักจัดเตรียมไว้ให้ลูกศิษย์ที่เดินทางมาไกล

***ในวันงาน อาจารย์ยังคง สักย์ยันต์ ให้กับลูกศิษย์เหมือนเดิม***

แผนที่เส้นทาง ไปงานบ้านเลขที่ 277 หมู่ 15 บ้านไผ่ทอง ต.หลุบ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.พ. 2552, 03:56:29 โดย โจ้ กาฬสินธุ์ »

ลูกศิษย์ หลวงพ่อเปิ่น สาย ตามี และ อ.อ๊อด แห่งภาคอีสาน

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่ท่านลงไว้นี้ ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ โจ้ กาฬสินธุ์

• ตติยะ
  • หนุ่มเมืองน้ำดำ
    • MSN Messenger - hs4lbk778@hotmail.com
    • http://e-sarnsakyan.com
    • อีเมล
ครับผม งานไหว้ครูที่วัดบางพระ ปีนี้ก็เช่นเคย ทางลูกศิษย์หลวงปู่เปิ่น และ อ.อ๊อด สายอีสาน  ก็จะเดินทางไปไหว้ครู

ที่วัดบางพระแน่นอนครับ แล้วค่อยเจอกันนะครับ ปกติแล้วจะอยู่ที่หน้า กุฐติหลวงพี่ญา กุฐติเก่าหลวงปู่ แผงพระ อาจารย์แจ๊ว ครับ

ถ้าจำไม่ผิดแผงพระใต้ต้นมะขาม หน้าปู่ฤาษี ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.พ. 2552, 04:33:48 โดย โจ้ กาฬสินธุ์ »

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
 lสวัดีครับแล้วเจอกันที่วัดนะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ บูรพาไร้พ่าย

• ตติยะ
  • หมื่นปีมีข้าคนเดียว

กราบเท้าบารมี ลพ.เปิ่น ... คุณตาบุญมี และอาจารย์อ๊อดครับผม

บูรพาไร้พ่าย ..... หมื่นปีมีข้าคนเดียว

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับ รายละเอียดครบเลย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา