ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหนุมานแบกหลวงพ่อเปิ่นปี27  (อ่าน 3858 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ไม่ทราบว่าพี่ๆท่านใดมีรูปมั่งครับ     แล้วสนนราคาอยู่ที่เท่าไหร่เหรอ  pm มาบอกทีได้มั้ยครับ  อยากได้มาบูชานะครับ

พอดีไปเจอมาแต่ไม่มีความรู้เลย   กับเหียญหลวงพ่อปี28 มีเสืออยู่ด้านล่างสองตัว    ท่านใดมีรูปช่วยลงหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ        :054:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: เหรียญหนุมานแบกหลวงพ่อเปิ่นปี27
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ก.พ. 2552, 04:39:41 »
มีภาพมาให้ดูครับ  แอบยืมเขามา 55

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: เหรียญหนุมานแบกหลวงพ่อเปิ่นปี27
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ก.พ. 2552, 04:40:37 »
ด้านหลังครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ก.พ. 2552, 05:11:08 »
สวยจัง
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ก.พ. 2552, 05:54:32 »
เหรียญรุ่นนี้เลยครับ   30;  ขอบคุณท่านพิทักษ์ด้วยนะครับ   เห็นแล้วชอบเลยเหรียญรุ่นนี้  -รักแต่แรกพบ :090:-

แต่ราคาก็ใช้ได้อยู่  เลยอยากถามพี่ๆว่าเหรียญนี้มีเก๊ออกมามั้ยครับ  แล้วมีจุดที่สามารถดูได้มั้ย

และอยากทราบว่าราคาที่เขาเช่ากันประมาณเท่าไหร่ได้เหรอครับ    อยากได้มาห้อยคอจริงๆ

ต้องรบกวนพี่ๆในเว็ปหน่อยแล้วละ   หากตอบกระทู้ไม่สะดวกช่วย pm หน่อยก็ได้ครับ   ขอบคูณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ก.พ. 2552, 10:55:04 »
เหรียญหนุมานแบกหลวงปู่ ได้รับความเมตตาจากพี่ต้น ผู้ดูแลพิพิธภัณฑ์หลวงปู่เปิ่น มอบให้มาใช้เหรียญนึงครับ..

..เก็บไว้อย่างดีเลยครับ.. 36;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕