ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รูคับ  (อ่าน 2610 ครั้ง)

ออฟไลน์ ความรู้น้อย

• ทุติยะ
  • **
รบกวนผู้รูคับ
« เมื่อ: 17 เม.ย. 2552, 07:22:39 »
หลวงพ่อพุด วัดกลางบางพระ มระณะ ยังคับบอกที ถ้ามระณะเเล้วที่วัด ยังมีวัวธูนอยู่ปล่างคับ อยากได้ไว้บูชา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: รบกวนผู้รูคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 เม.ย. 2552, 07:23:34 »
มรณะภาพไปแล้ว ครับ
ยังมีอยู่นะครับ
มีอย่างอื่นด้วย
ลองไปดู ครับ  :002:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 เม.ย. 2552, 07:35:44 »
ที่วัดมีวัตถุมงคลหลายๆอย่างทีทันสมัยท่านเสก อยู่ครับ
ทั้งวัวธนูแบบเล็กติดตัว และแบบบูชา ซึ่งวัวมีทั้งรุ่นที่ทันท่านและไม่ทันครับ
รุ่นใหม่ๆจะเป็นแบบเลี่ยมพลาสติกเอาไว้แล้ว
ส่วนพระและเหรียญยังมีหลายอย่างที่ทันท่านอยู่ครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ความรู้น้อย

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 เม.ย. 2552, 07:41:01 »
คอบคุณพี่พี่ ที่ให้ความรู้

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 เม.ย. 2552, 09:49:46 »
หลวงพ่อพุด วัดกลางบางพระ มระณะ ยังคับบอกที ถ้ามระณะเเล้วที่วัด ยังมีวัวธูนอยู่ปล่างคับ อยากได้ไว้บูชา
ครับผม ที่วัดยังมีวัตถุมงคลที่หลวงพ่อพุฒได้สร้างไว้อีกจำนวนหนึ่งครับ เข้าไปทำบุญที่วัดได้เลยครับ โชคดีครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 เม.ย. 2552, 12:36:13 »
หลวงพ่อท่านมรณะภาพแล้วครับตอนปี2542วัที่เท่าไรก้อจำไม่ได้แต่วัวธนูที่ทันหลวงพ่อยังมีครับมีแบบบูชา แบบปั้ม  แล้วก้อแบบปั้นมือเนื้อพุทราพอกครั่งอ่ะครับหลวงพี่ที่วัดจัยดีมากนะครับลองเข้าไปกราบดูมีพิพิธภัณพระเครื่องของหลวงปู่ด้วยลองเข้าไปชมนะครับ :017:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 เม.ย. 2552, 12:37:44 โดย น้องต้นน้ำ »