ผู้เขียน หัวข้อ: เฉลยเหรียญ19ที่ปลอมแล้วแต่ยังมีจุดตายของเหรียญครับ  (อ่าน 4630 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

เหรียญ19ตอนนี้ปลอมเหมือนมากๆครับแต่ที่ผมได้ความรู้มาจาก พี่ยุ้ยศิษย์วัดบางพระครับ จึงอยากจะนำมาบอกกล่าวเพื่อนและพี่น้องชาวเวปครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ 

ภาพด้านบนคือตำหนิที่เดี๋ยวนี้ทำเหรียญออกมาได้เหมือนมากครับ  แต่จุดที่ผมจะบอกคือ เส้นขนแมวที่ขอบเหรียญด้านไหล่ขวาของหลวงพ่อจากขอบเหรียญถึงไหล่ครับต้องดูด้วยกล้องนะครับจะเห็นเส้นขนแมวบางๆครับ

ขอบคุณครับ
                                                                                                                    คนรักษ์พระ       
              (ขอบคุณพี่ยุ้ยที่ให้ความรู้ครับ)
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ๛][รัตu:][๛

• สัตตมะ
  • **
มีประโยชน์สำหรับ เด็กใหม่ มากมายเรย  :015:
ถึงสูงศักดิ์  อัครฐาน  สักปานใด
ถึงวิไล      เลิศฟ้า    สง่าศรี
ถึงฉลาด    กาจกล้า  ปัญญาดี
ถ้าไม่มี      คุณธรรม  ก้อต่ำคน

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ดี ดี ดี ครับ สำหรับข้อมูลเป็นความรู้แก่ชนรุ่นหลังให้ทราบถึงเหรียญและตำหนิต่าง ๆ ครับ เผื่อไม่ให้โดนหลอก เพราะเหรียญ19 ปลอมเหมือนมากๆ
ขอบคุณครับ
:054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณครับ เป็นภูมิคุ้มกันที่ดีมากเลยที่เดียวครับ.. :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
มือใหม่หัดส่อง ขอบพระคุณมากครับ
เดี๋ยวนี้ทำกันเนียนจริงๆครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากครับ   :053:  ปลอมๆๆ...

คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณพี่เจมส์มากครับผมสำหรับความรู้  :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนครับผม เป็นประโยชน?มากเลยครับ

ออฟไลน์ Chotipat

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ขอ Save ไว้ศึกษาครับ
[shake]เป็นมิตรกับคนทุกคน เป็นเพื่อนกับลูกเสืออื่นทั่วโลก[/shake]

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณพี่เจมส์เช่นกันคะ มีความรู้ดีค่ะ :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณนะครับ ผม  :053: :053:

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
เป็นประโยชน์มากครับ.. :054:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ต้องละเอียดถี่ถ้วนสุดๆเลยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
เส้นขนแมวที่ไหล่ขวา..จะยึดตายตัวไม่ได้ครับ..เนื่องจากแรงกระแทกของเครื่องปั้มหนักเบาไม่เท่ากัน..ของลุงได้มาจากวัดบางองค์มีบางองค์ไม่มี...จุดนี้เป็นเพียงเขาเล่าว่า แล้วบังเอิญมีเท่านั้น  เพราะของเพื่อนลุงองค์ไม่มีจุดนี้ ประกวดได้ที่ 1 มาแล้ว.. 

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
เส้นขนแมวที่ไหล่ขวา..จะยึดตายตัวไม่ได้ครับ..เนื่องจากแรงกระแทกของเครื่องปั้มหนักเบาไม่เท่ากัน..ของลุงได้มาจากวัดบางองค์มีบางองค์ไม่มี...จุดนี้เป็นเพียงเขาเล่าว่า แล้วบังเอิญมีเท่านั้น  เพราะของเพื่อนลุงองค์ไม่มีจุดนี้ ประกวดได้ที่ 1 มาแล้ว.. 

ผมสนับสนุนด้วยอีก 1 เสียง เพราะแรงกระแทกไม่พอ  เหรียญหลวงพ่อ มีพิมพ์ พ แตก และ พิมพ์ธรรมดา
พิมพ์ พ แตก ก็เป็นเส้นแตก ลักษณะเดียวกัน กับที่กล่าวถึง

ผิดพลาด ไม่ถูกใจใครขออภัย ครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
ขอให้พี่น้องโชคดีนะครับ เป็นภูมิคุ้มกันได้ ผมก็โดนมาแล้วครับก็เช็คยันวัดเลยครับเก๊แบบฝีมือจริงๆ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง

ที่มาหนังสือพระเครื่องฉบับหนึ่งครับ จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณทุกท่านอย่างสูง เป็นวิทยาทานที่ดีเยี่ยม

ออฟไลน์ แบงค์ตลาดพลู

• ถึงเมาเหล้าแต่เรายังเมารัก สุดจะหักห้ามจิตคิดไฉน ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่ เมาใจนั้นประจำทุกค่ำคืน...
  • ตติยะ
  • แบงค์ตลาดพลู
    • MSN Messenger - thanaruk-dekhong_thekops@hotmail.com
ตามด้านบนครับของคุณ nok2009

ใต้ตัว ธา  มี ขีดๆ ครับ ลองส่องดู

ที่สะโพกเสือ มีเส้นแตก

เม็ดไข่ปลาสองที่

เม็ดขี้กลากต้องไม่ตื้นเบลอนะครับ

รูปไม่ใช่ของผมนะครับ  ของคนอื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 พ.ค. 2552, 09:34:16 โดย แบงค์ตลาดพลู »
อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย     ชนะตนนั่นแหละ เป็นดี

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
..ขอเพิ่มเติมจุดสำคัญที่ขาดไป..ด้านหลังของเหรียญคือ   1.หางยันต์ตัวมิจะมีจุดกลมๆอืก 1เม็ด    2.คำว่าวัดบางพระ ตัว ว เส้นจะขาดไม่ต่อกัน
 3.ยันต์แถวที่สามนับจากข้างบนลงล่าง ตัว นะ เส้นจะขาดเช่นเดียวกันครับ..ขอให้ทุกท่านโชคดีได้พระแท้ สมความตั้งใจนะ ลุงจะเป็นกำลังใจให้... :053: