ผู้เขียน หัวข้อ: มารถไฟลงที่สถานีนครปฐม ไปวัดบางพระได้อย่างไรครับ  (อ่าน 4071 ครั้ง)

ออฟไลน์ SCOFIELD

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พอดีว่ามาจากใต้นะครับ มากับรถไฟ ลงที่สถานีนครปฐม แล้วมีวิธีไปวัดบางพระอย่างไร

ขอหลายๆวิธีไว้เป็นตัวเลือกตัดสินใจนะครับ แล้วจากสถานีไปวัดใช้เวลาเท่าไหร่?? :062:^^

(ปล.อยากเปลี่ยนบรรยากาศไปกับรถไฟบ้างอ่ะครับ เคยไปแต่กับรถ บขส. :075:)

,,,,,,,,ขอบคุณมากนะครับ :054:,,,,,,,,,,,,,
ทำได้ ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ !!

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
หากลงรถไฟผมว่าน่าจะต่อรถเมลล์ไปง่ายสุด   

ไปโดยรถเมลล์ พอลงจากรถไฟ ให้เดินออกหน้าถานี แล้วเดินตรงไปประมาณ 200 เมตร เลี้ยวซ้ายเจอป้ายรถเมลล์ 

ถามแถวนั้นดูว่าไปวัดบางพระ นั่งรถไรไป  (ผมลืมครับ)  ใช้เวลาจากถานีรถไฟถึงวัดบางพระไม่เกิน 1 ชั่วโมงครึ่ง 

ถ้าจะไปทางอื่นก็ลองดูครับ  แต่น่าจะแพงกว่าเยอะ

ปล.หากนั่งรถเมลล์จะผ่านวัดต่างๆเยอะครับ    ขอให้โชคดีครับ 
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

porvfc

• บุคคลทั่วไป
รถตู้ก้อไปได้ค่ะ สะดวกสบาย เร็วดีด้วยค่ะ 45 นาทีถึง แต่ต้องไปต่อรถเมล์(หวานเย็น)อีกทีตอนรอรถเมล์ก้อใจเย็นๆนะคะ เพราะรถมาช้าแถมยังขับช้าให้ชมวิวทิวทัศน์ข้างๆทางด้วยค่ะ  :005: :005: กว่าจะไปถึงก้อใช้เวลาเกือบชั่วโมง แต่รับรองไปถึงอย่างปลอดภัย 100 % ค่ะ :050:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
จะมี รถเมย์ ดอนตูม-บางพระครับ ๆ ลองขึ้นดู ตอนนั้นขับรถผ่านเห็นอยู่

ถ้าขึ้นก้อเเวะไปกราบหลวงปู่เเย้ม วัดสามง่าม อยู่ดอนตูมเองครับ    :016: :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขึ้นรถเมล์หรือสองแถว ที่เขียนว่าไปแยกท่านาอ่ะครับ ไปถึงแยกท่านาก็เรียบร้อยครับ เข้าไปวัดบางพระได้สบายครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: มารถไฟลงที่สถานีนครปฐม ไปวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 พ.ค. 2552, 12:33:57 »
รู้สึกว่าหากนั่งรถเมลล์จากหน้าถานีรถไฟถึงวัดบางพระ  จะถึงวัดบางพระได้เลยนะครับ  แต่ช้าหน่อย  :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2552, 12:34:14 โดย Hanu-Marn_Neverdie »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ถามคนแถวนั้นอะครับ ว่าท่ารถดอนตูม อยู่ตรงไหน และก็เดินไปที่ท่ารถดอนตูม
ให้นั่งรถที่เขียนว่า บางพระ นะครับ ไม่ใช่ดอนตูม สีมันจะคล้ายๆกัน ครับ (หรือไม่ถามพี่กระเป๋ารถเมย์เลย) ชัว
แต่รถสายดอนตูม จะไม่เลี้ยว เข้าบางพระ ........ให้ดูหน้ารถที่เขียนว่าไปบางพระ (รถจะจอดตรงหน้าวัดเลย)ครับ

เดินทางปลอดภัยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ค. 2552, 12:37:46 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ลงมาจากสถานีรถไฟนครปฐม เดินตรงมาทางองค์พระปฐมเจดีย์ ตรงบริเวณสะพานยักษ์ ให้เลี้ยวซ้ายไปไกลนิดหน่อยครับ ท่ารถ นครปฐม - บางพระ จะจอดอยู่แถวๆนั้นครับ ( มองเห็นเยื้องๆพญากงเล็กน้อย ) บางพระนะครับ ไม่ใช่ดอนตูม โชคดีครับผม  :001:

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
ก็อย่างที่เอ็มกับพี่สิบทัศน์บอกแหละค่ะ แต่ว่า ย้ำน่ะค่ะว่าให้ดูป้ายหน้ารถที่เป็นแผ่นป้ายไม่ใหญ่มากอ่ะค่ะ
จะเขียนว่าบางพระ ต้องสังเกตุหน่อยน่ะค่ะ อย่าดูข้างรถกับที่กระจกรถน่ะค่ะ  และก็ถ้าไม่เดินไปขึ้นที่ท่ารถ
เดินออกมาจากทางรถไฟแล้วจะเลี้ยวขวาค่ะยืนรอ อยู๋หน้าร้ายขายกล้วยปิ้ง แถวๆๆที่ขายตั๋วรถ 83 ก็ได้ค่ะ
แล้วก็โบกเลย เพราะจะจอดส่งคนตรงนั้นกับที่ท่ารถค่ะ

ยังงัยก็เดินทางโชคดีน่ะค่ะ ปลอดภัยด้วยค่ะ
มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้าผมว่าง เดี๋ยวผมขับรถไปส่ง จะมาวันไหนครับ ผมไปวัด อาทิตย์ละ2วัน จากองค์พระ

ทางเดียวกัน ไปด้วยกันครับ ถ้าต้องการติดต่อ ผ่านอีเมลล์ได้เลยครับ :002: