ผู้เขียน หัวข้อ: พระคาถาโสฬสมงคล ตำหรับวัดสะพานสูง  (อ่าน 79674 ครั้ง)

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
                          พระคาถาโสฬสมงคล

โสฬะสะมังคะลัญเจวะ  นะวะโลกุตตะระธัมมะตา

จัตตาโรจะมหาทีปา

ปัญจะพุทธามหามุนี  ตรีปิฏะกะธัมมักขันธา

ฉะกามาวะจะราตะถา

ปัญจะทัสสะกะเวสัจจัง  ทะสะมังสีละเมวะจะ

เตรัสสะธุตังคาจะ

ปาฎิหารัญจะทะวาทัสสะ เอกะเมรุจะ  สุราอัฎฐะ

ทะเวจันทังสุริยังสัคคา

ทะเวจันทังสุริยังสัคคา

สัตตะโพชฌังคาเจวะ  จุททัสสะจักกะวัตติจะ

เอกาทะสะวิสะณุราชา

สัพเพเทวามัง  ปะลายังตุ  สัพพะทาเอเตนะ

มังคะละเตเชนะ  สัพพะโสตถี  ภะวันตะ    เมฯ

กล่าวให้ปรากฏ  อุปเท่ห์โสฬส  บันดาลชายหญิง  ภาวนาทีหนึ่ง  สองทีดีจริง  สิบแปดทีดียิ่งมีผลานิงค์  ชักลูกประคำ  ร้อยแปดเลิศล้ำ  ให้ได้คาบทรงคงเกิดส่วนบุญ  มีผลานิสงค์ พบแล้วอย่างง  ไม่พบเร่งหา  ผู้ใดไม่พบบุญน้อยถอดถด เสียชิตเกิดมา  เป็นคนขัดสน  มืดมนต์หนักหนา  พบแล้วท่านว่าภาวนาประจำ  เหมือนชีวิตเกิดมา เป็นคนขัดสน มืดมนต์หนักหนา  พบแล้วท่านว่าภาวนาประจำ  เหมือนได้ดวงแก้วแถม ทองผ่องแผ้ว  กุศลชักนำ สิ่งใดปรารถนาภาวนาหัวค่ำ  กุศลเลิศล้ำ  ประมูลพูนมา  อุบาทว์จัญไร กันทั้งโรคภัย  ปรากฏคาถากลับจิตคิดเห็น  ๆ  อนัตตา  มิอาจมาทำลายตัวเรา ภาวนาภัยหัวค่ำทีหนึ่งประจำ  เที่ยงคืนและย่ำรุ่งเป็นสามทีเกิดสวัสดี  มีลาภทุกประการอาหารการกินปรีเปรมเกษมสันต์  ภาวนา  ๓-๗  เป็นสำเร็จการ ทุกค่ำสำราญกว่าคนทั้งหลาย  อายุวัณโณ  บรมสุขโขภัญโญทั้งปลาย  ถ้าไฟไหม้มาให้เสกข้าวสาร  สาดหว่านหลังคา ลมพาพัดหวลอย่าได้สงกา  ฝนตกลงมาภาวนาป้องกัน  ถ้าจะขายของเสกน้ำประพรม  สินค้าสารพันระบือลือสั่น  พากันเข้ามาค้าเรือ  เหนือใต้  เขียนคาถาไว้  แผ่นกระดาษปรารถนาเสกด้วยตัวเองปิดหัวนาวา  นำของสินค้าขายมีกำไร ถ้าเป็นความเสกน้ำล้างหน้าทาแป้งเสกเครื่องแต่งตน  เสกหมากอย่านาน กินแล้วยาตรา  กระทืบเท้าสามทีแปลกายบ่ายสู่คู่ความตามที่เป่าพ่นอย่าหนี  พลุ่งพล่านต้องเวทย์มนต์ถาคาพลัน  ให้ภาวนาเสกน้ำล้างหน้า  กันทั้งคุณไสยอุบาทว์  จัญไร  อัคคีโจรภัยตามความปรารถนา

พระคาถาบทนี้  เป็นของหลวงปู่เอี่ยม  ปฐมนาม  วัดสะพานสูง  ปากเกร็ด  จ.นนทบุรี  ซึ่งท่านได้ใช้บทนี้  ปลุกเสกสร้างพระปิดตา  และ  ตะกรดทำให้มีพุทธคุณมาก  จนเป็นที่ต้องการของผู้คนทั้งหลายตราบเท่าทุกวันนี้

หลวงปู่เอี่ยม  ปฐมนาม เกิดเมื่อ ๒๓๖๐  มรณะภาพ  เมื่อ ๒๔๓๙

http://www.freewebs.com/prawichai1/kata3.htm
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: พระคาถาโสฬสมงคล ตำหรับวัดสะพานสูง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 05:11:52 »
ขอบพระคุณ พี่โยคี มากนะครับ  :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: พระคาถาโสฬสมงคล ตำหรับวัดสะพานสูง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 05:18:09 »
อ่าครับ ๆ

- ขอบคุณฯ นะครับ __/l\__

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 05:52:27 »
ขอบคุณพี่โยคีครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 09:03:09 »
ขอบคุณพี่โยคีมากๆครับสำหรับคาถา อ่านเสร็จสรรพผมรีบจดเก็บไว้ท่องทันที อนุโมทนาด้วยนะครับที่นำมาเผยแพร่  :054:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 09:06:24 »
เป็นคาถาที่ดีมากครับ ท่องเช้า-เย็นเหมือนมีตะกรุดไว้ใช้ จิตเป็นสมาธิยิ่งดีมากๆ

ท่องบ่อยๆ อาจได้ครอบครองตะกรุด   ของผมใช้ท่องกับตะกรุดโสฬสฯ วัดชายนาครับผม 

ขอบคุณมากครับ  :016:

ออฟไลน์ 5 แถว

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 09:39:00 »
ยาวมากค่ะ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 09:41:05 »
ไว้ต้องขอSAVEไว้ท่องน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 10:26:37 »
-v- ขอบพระคุณครับพี่
ปลุก ตะกรุดก็ ติติอุนิ   ก็ได้ครับ สั้นดี
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 11:06:54 »

หลวงปู่เอี่ยม ปฐมนาม แห่งวัดสะพานสูงขอรับพี่น้อง

ตะกรุดที่ว่าแพงๆแล้วปลอมเพียบ (ถ้าไม่มีหาของลูกศิษย์สายหลวงปู่เอี่ยมมาใช้แทนไปก่อนก็ได้ครับ)

-v- ขอบพระคุณท่านเจ้าของภาพที่ให้ยืมมาลงครับเป็นวิทยาทานนะ โสฬสนี้จะคุ้มดวงให้สูง และจะป้องกันตกลึก ถึงตกก็ไม่ตกลึก
ใครดวงตกไม่มีโสฬสนี้งานเข้าครับ ใช้แก้ดวงตกได้ดีเยี่ยม อย่าลืมบูชาพระราหูด้วยขอรับ ^^

หลวงพี่ปุ้ม ใช้ "ติติอุนิ"ครับ ท่องไปเรื่อยๆก็ดีขึ้นนะใช้กำกับตะกรุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ค. 2552, 11:08:01 โดย peachsama »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 พ.ค. 2552, 11:09:34 »
แถมหน่อยนะ ใครนั่งหลังงอนานๆปวดหลังให้ยกหลังตรงอกผายยืดหลังให้ครงก่อนแบบทหารอ่ะ
แล้วจึงล็อกตัวเรากับหน้าไว้ที่เดิมแล้วออกแรงดันเฉพาะก้นให้ยื่นไปข้างหลัง จนเราสุดๆ ก็จะช่วยให้หายปวดหลังดียิ่งท่าน
(ทำแล้วแก้ปวดดีแท้บอกต่อได้ครับท่าน )