ผู้เขียน หัวข้อ: สักอะไรต่อดี  (อ่าน 2778 ครั้ง)

ออฟไลน์ arit

• ตติยะ
    • อีเมล
สักอะไรต่อดี
« เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 01:34:50 »
สัก เก้ายอด สาริกา แปดทิศ แล้วจะโดนอะไรต่อครับ

อยากลงพวกยันต์น่ะครับ

หรือขอหนุมานสักรูปก็พอ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: สักอะไรต่อดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 01:47:15 »
แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาให้ดีกว่าครับผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ค. 2552, 01:48:02 โดย คุณน้องต้นน้ำ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 03:23:00 »
จะสักอะไรต่อดี....

จะสักกับพระอาจารย์ไหนดี....

ลายไหนชื่ออะไร....

พระอาจารย์ท่านชื่ออะไร อยุ่กุฏิไหน....

ข้อห้ามมีอะไรบ้าง อะไรทำได้หรือไม่ได้บ้าง....

กฏและข้อห้ามของการใช้บอร์ดมีอะไรบ้าง....

ลงรูปอย่างไร ใช้อุปกรณ์ในบอร์ดอย่างไร...

...อยากทราบเรื่องอะไร ทุกอย่างมีคำตอบให้ท่าน ที่แถบค้นหา ด้านบน ครับ 36;....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 04:21:08 »
สักอะไรต่อดีเหรอครับ
ผมว่าก็แล้วแต่อาจารย์ท่านเมตตาจะดีกว่านะครับท่าน
แต่ผมขอเดาว่า น่าจะได้พวก งบน้ำอ้อย หรือไม่ก็ยันต์ดวงอ่ะครับ
ก็แล้วแต่จังหวะ และเวลาด้วยนะครับของอย่างนี้ครับ
ยังไงก็ขอให้สมหวังๆนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 06:47:27 »
อยากได้อะไร ล่ะ ครับ

คิดไว้ในใจ แล้วกัล

แล้วจะ สมหวังเอง ครับ 

ขอให้ โชคดี นะคับ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 07:28:02 »
อยากได้อะไร ขอให้สมหวัง แต่จะให้ดี ยกพานเรียบร้อย หันหลังอย่างเดียว อาจาร์ยจะพิจรณาความเหมาะสมน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 09:33:17 »
ขอให้สมใจปรารถนา ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 09:39:25 »
คิดสิ่งใดขอให้สมความปราถนานะนครับ
ส่วนผมไปวัดส่วนมากจะสัก"ยันต์ตามใจครู" น่ะครับ :095:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 พ.ค. 2552, 11:14:24 »
อยากได้ยันต์อะไร ก็ขอเอา แต่จะได้หรือไม่ได้ ก็อีกเรื่องหนึ่ง
พระอาจารย์ท่านใจดีทุกรูป :015:

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 01:37:59 »
จะขอไม่ได้เลยก็ไม่ถึงขนาดนั้น แต่ไม่ค่อยเหมาะสมเท่าไรครับ

เอาใจช่วยให้ได้ตามที่สมหวัง

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 04:57:08 »
พี่สักที่ไหนมาเลอครับผม 9ยอดสวยดีนะครับ

ยากได้อาไรขอไห้สมหวังนะครับ
สัก เก้ายอด สาริกา แปดทิศ แล้วจะโดนอะไรต่อครับ

อยากลงพวกยันต์น่ะครับ

หรือขอหนุมานสักรูปก็พอ

ออฟไลน์ arit

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 12:26:16 »
ขอบคุณครับ สักวัดบางพระครับ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 12:29:05 »
แล้วแต่พระอาจารย์เมตตาให้ครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 01:48:20 »
นึกถึงตัวเองตอนเริ่มสักใหม่ๆ เกรงใจคุณแม่และคนรอบข้าง แอบขอหลวงพี่ญาท่านนิดๆ พอมีไว้ป้องกันตัวก็พอแร๊ะ สุดท้ายก็........แล้วแต่หลวงพี่เมตตาให้จนเต็มหลังแร๊ะท่าน  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 05:05:42 »
ขึ้นอยู่กับคุณจะสัก พระอาจารย์รูปไหน หรือ อาจารย์ฆารวาส ท่านใด อย่างเช่น
พระอาจารย์แป้ว ท่านชอบสักอักขระ กับ ยันต์ กว่าจะได้ เสือ หนุมาน รอไปก่อน นาน
หลวงพี่ญา ท่านชอบสัก หนุมาน เสือ และก็อักขระ เป็นต้น
ต้องดูอุปนิสัยใจคอ ของ อาจารย์สักด้วย
หลวงพี่แป้ว พูดจาไพเราะ ขอยันต์ไม่ค่อยได้
หลวงพี่ญา ชอบพูดคุย ถ้ามีคนชวนพูดคุยด้วย ไม่เช่นนั้น เงียบสนิท
หลวงพี่นัน ท่านไม่ชอบพูด ไม่ชอบคุย สักอย่างเดียว
หลวงพี่ติ่ง พูดคุยได้ ขอยันต์ได้ เป็นกันเอง
อาจารย์หนวด พูดคุยได้ แต่ขอยันต์ได้มากน้อยเท่าไรไม่ทราบ ไม่เคยสักกับท่าน แต่เคยคุยกับท่าน
อาจารย์ปิ๊ก กุฎิหลวงพี่ติ่ง ขอยันต์ไม่ค่อยได้ แล้วแต่ท่านจัดให้
ก็ประมาณนี้ ครับ
มนุษย์ คือ สัตว์สังคมชนิดหนึ่ง
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 11:01:19 »
อยากได้เสือคู่ครับ ใครแนะนำด้วยครับ ขออาจารย์ท่านไหนดีครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 พ.ค. 2552, 11:05:55 »
อยากได้เสือคู่ครับ ใครแนะนำด้วยครับ ขออาจารย์ท่านไหนดีครับ

ถ้าอยากได้แบบที่เราต้องการแน่นอนนั้น แนะนำว่าไปกุติท่านมหาสมชาย
หรือหลวงพี่ตั๊กครับ ได้แน่นอนแต่ค่าครูนั้นตามภาพ อนุโมทนาสาธุครับ :001:

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 พ.ค. 2552, 12:58:56 »
ตามท่านก็อตเลยครับ ได้สมหวังแน่นอน  :015:

ออฟไลน์ lnwprasit

• จตุตถะ
  • ทำดี ได้ดี ทำชั่ว ได้ชั่ว
    • MSN Messenger - lnwprasit@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 01:03:24 »
ผมว่าน่ะจะได้ต่อปีก และยันต์งบน้ำอ้อย ต่อด้วยยันต์แม่ทัพ หมูทองแดงน่ะ ผมคิดว่าน่ะจะเป็นอย่างนั้น

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 พ.ค. 2552, 11:45:27 »
กระผม ขอว่าหากท่าน ให้แล้วแต่ พระอาจารย์ และ อาจารย์ ที่ สักให้ ผม ว่า ต้องออกมาสวย ตามสูตรแน่ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ