ผู้เขียน หัวข้อ: อักขระบนตัวกุมารทองหายและจาง  (อ่าน 2338 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ช่วงกลางเดือนเมษาได้เช่ากุมารทองหลวงปู่แย้มมาคับ   ขนาดบูชา 600 มา2ตน

ตั้งไว้ที่บ้านครอบตู้กระจก   มามองวันนี้ชัดๆ ตัวอักษรหายไปและจางมากครับ บางอักขระหายไปเลย

อยากถามว่าพี่น้องเว็ปบางพระมีใครเป็นมั้ยครับ  แล้วอักขระหายแบบนี้ มีอะไรรึเปล่าครับ  รบกวนแล้วครับ
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: อักขระบนตัวกุมารทองหายและจาง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 10:48:56 »
ไม่น่าจะเป็นอะไรหรอกครับ ไม่เสื่องลงไปอย่างแน่นอนครับ

หรือถ้าหากไม่สบายใจก็นำไปให้หลวงปู่ท่านลงให้อีกทีก็ได้ครับ

โชคดีครับผม  :001:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ตอบ: อักขระบนตัวกุมารทองหายและจาง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 10:53:41 »
กุมารอยู่บ้านท่าน ท่านเลี้ยงอย่างไรครับ เลี้ยงด้วยอะไรเหรอครับท่าน
แต่ผมว่าอักขระจางไม่มีผลต่อกุมารนะครับ แต่ถ้าอยากให้สบายใจ
ให้ชัวร์ๆกันไปเลย ก็พากุมารไปหาหลวงปู่ท่านอีกครั้ง ไปให้ท่านลงอักขระให้ใหม่ครับ
จะได้สบายใจครับ มีกุมารอยู่ด้วย ร่ำรวยๆ ค้าขายรุ่งเรืองนะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 11:01:32 »
ตามนั้นเลยครับผม สงสัยก้พาไปหาหลวงปู่เลยครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 11:21:46 »
ไม่เป็นไรดอกครับ แต่เพื่อความชัวร์
พาน้องกุมารเค้ากลับวัดบ้าง ไปเยี่ยมไปกราบหลวงปู่บ้าง
ก็ดีครับ เพราะตามหลักที่เค้าให้ใบฝอยมานั้น
ท่านว่าต้องพามาวัดทุกปีครับ "เพราะกุมารเขาจะโตขึ้นทุกปีเหมือนกัน "
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 11:36:59 »
ไม่เป็นไรครับ  อักขระจาง  แต่ความศักดิ์สิทธิ์ไม่ได้ลดน้อยลงเลยครับ

แต่การเลี้ยงน้องกุมาร  ต้องหมั่นชวนเขาพูด  หมั่นชวนเขาคุยด้วย  หมั่นถามสารทุกสุขดิบเขาบ่อยๆ เป็นการเอาใจใส่ซึ่งกันและกันครับ

เมื่อมีเวลาว่างควรนำไปหาหลวงปู่แย้มบ้างครับ 

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 พ.ค. 2552, 11:37:58 »
ขอบคุณทุกท่านนะครับ บายใจขึ้นเยอะเลย นึกว่าเปนไรแล้ว  แต่หากจะกลับไปหาหลวงปู่ก็คงต้องรอโอกาสตอนไหว้ครูไหว้ครูพ่อเปิ่น 2553 ครับ

กุมารอยู่บ้านท่าน ท่านเลี้ยงอย่างไรครับ เลี้ยงด้วยอะไรเหรอครับท่าน
แต่ผมว่าอักขระจางไม่มีผลต่อกุมารนะครับ แต่ถ้าอยากให้สบายใจ
ให้ชัวร์ๆกันไปเลย ก็พากุมารไปหาหลวงปู่ท่านอีกครั้ง ไปให้ท่านลงอักขระให้ใหม่ครับ
จะได้สบายใจครับ มีกุมารอยู่ด้วย ร่ำรวยๆ ค้าขายรุ่งเรืองนะครับ

ก็บูชาทุกวันกับน้ำแดง ส้ม โค้ก 3แก้ว 15คนครับ แชร์ๆกัน และถวายขนม ของเล่น คุยในใจบ่อยๆครับ

ว่าแต่หากผมมีน้อง 4 ขวบอยู่ บอกลูกๆว่าอยากเล่นของเล่นอะไรก็เล่นได้ทั้งบ้านเลย จะได้มั้ยครับ เพราะของเล่น+เสื้อผ้าเด็กเยอะจริงๆครับ :075:

หากมีโอกาสจะถ่ายรูปลูกๆมาลงครับ  ปั้นให้เป็นดารามั่ง ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 2552, 11:42:03 โดย Hanu-Marn_Neverdie »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 09:13:58 »
ห๊า!!! :074:

พี่หนึ่งมีลูกแล้ว

อ้อ

น้องๆกุมารทองนี่เอง... :095:

แห่ะๆ

แวะมาดูค่ะ

ส่วนคำแนะนำ ตามที่พี่ๆทุกคนบอก  ก็ตามนั้นค่ะ(ยกยอด :004:)

หวังว่าโอกาสหน้าเราคงได้เจอกันอีกค่ะ

คราวที่แล้ว

ต่างคนต่างมึนค่ะ

ไม่รู้จักใคร ไม่รู้ที่รู้ทาง

ปีหน้าคงได้รวมตัวกะพี่ๆเค้าเนอะ :002:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ค. 2552, 09:17:18 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 11:26:49 »
ไม่เป็นอะไรครับแน่นอนครับ

เหมือนพี่สิบทัศน์ บอกถ้าไม่สบายใจ ให้หลวงปู่ลงให้อีกทีก็ได้

แต่คงเป็นลูกศิษย์หลวงปู่แล้วครับ

เพราะหลวงปู่ช่วยนี้ท่านไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไหร่

แต่หลวงปู่ยังปลุกเสกให้ครับ

เพียงแต่จะให้ลูกศิษย์ลงยันต์ที่ตัวกุมารทองครับ

ลองไปดูครับ

:016: :015:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 12:23:06 »
เป็นเรื่องปกติล่ะครับ เนื่องจากองค์กุมารเป็นเนื้อดิน มีโอกาสดูดซืมความชื้นรอบๆเข้าไปในเนื่้ือดิน หรือแม้ไม่ใช่เนื้อดิน ปากกาเคมีเองก็มีสิทธิ์จะจางลงได้จากปฏิกิริยาที่ทำกับกากาศครับ ไม่ตองซีเรียสครับ พุทธคุณคงเดิม  :003:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 12:39:04 »
เรียกเขาว่าลูกครับ ไปไหนมาไหน เวลากินอะไรก็เรียกเขาด้วยครับ สัมผัสได้ครับมีสมาธิแล้วจะรับรู้เอง

ออฟไลน์ gear

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 พ.ค. 2552, 08:31:41 »
ขออนุญาติออกความคิดเห็นตามทฤษฎี ของผมครับ

1 กุมารวัดสามง่ามปัจจุบันจะทาสีทอง ผิวกุมารจะค่อนข้างมัน และ ลื่น
2 ปากกาที่จารเป็นปากกาเคมี เมจิ ปากกาบางชนิดจะลบออกง่าย
3 การที่เราจับตัวกุมารมาดูบางทีเราอาจจะยังไม่ทันสังเกตว่าการที่เรานำองค์กุมารมาดูบ่อยๆจทำให้รอยจารค่อยๆจางหายลงไป พอมาสังเกตอีกทีรอยจารหายไปแล้ว
4 เราอาจจะจับเพียงไม่กี่ครั้ง แต่มือเรามีเหงื่อ ยิ่งทำให้รอยจารจางหายไว เพราะผิวกุมารจะมันและลื่น

ออฟไลน์ taepoly

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 12:18:01 »
ผมก็มีกุมารทองเฝ้าทรัพย์ ใครมีคาถาบ้างอ่ะครับ

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 มิ.ย. 2552, 12:57:43 »
นั่นแน่ ตกใจล่ะสิ คิดว่านายหนึ่งจะต้องกลับไปหาหลวงปู่แย้มซะแว้วๆๆๆ

ไม่ต้องตกใจหรอกน้า.....ถึงแม้ตัวอักษรจะจางหายไปบ้าง

แต่ความเข้มขลังยังคงอยู่นะ เราก็ทำหน้าที่เลี้ยงดู ลูกๆ กุมารทอง ให้อยู่ดี กินดี

แล้วอย่าลืมพาลูก ๆ ไปหาปลวงปู่ด้วยล่ะ