ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆท่านใด เคยสักกับอ.เขียว ทีอยู่ตากสิน มั่งรึเปล่าครับ???  (อ่าน 13207 ครั้ง)

ออฟไลน์ kyjackkkk

• ตติยะ
เผอิญใส่คำว่า "สักยันต์" ลงไปในกูเกิล

เห็นลิ้งค์ขึ้นมาเต็มเลยครับ

มีทั้งคลิปตอนของขึ้นระหว่างลงเข็ม

ใครเคยไปบ้าง ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

ปล.  แบบว่าอยากได้ยันต์ "เทพรัญจวน"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ค. 2552, 03:59:33 โดย kyjackkkk »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เคยอ่านเจอแต่ในหนังสืออ่ะท่านจะตรวจดวงแก้ไขดวงก่อนแล้วทำการอาบน้ำมนต์
แล้วจึงสัก
แต่ไม่เคยไปสักเลย

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
รอผู้รู้มาให้คำแนะนำนะครับผม :059:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ลองถามท่านอื่นๆดูนะครับ เผื่อว่าจะโชคดีครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
อ.เขียว เคยเห็นมีท่านหนึ่งอยู่ในบอร์ดวัดบางพระไปสักนะครับ

แต่เมื่อก่อนที่ผมเคยติดตามอ่าน เมื่อหลายปีก่อน  ท่านบอกว่าเคยเรียนวิชามากับอ.ที่ดังทางปทุมฯอ่ะครับ

แต่ตอนหลังอ.ท่านนั้นออกมาปฏิเสธ  ท่านอ.เขียวก็เลยไม่ได้พูดถึงอ.ท่านนั้นอีกเลยครับ

ของแบบนี้ขึ้นอยู่กับความศรัทธาของแต่ละบุคคลครับ  

ครูบาอาจารย์สอนให้เราทำทาน รักษาศีล เจริญภาวนา แปลว่าท่านสอนให้เราปฏิบัติตามรอยบาทของพระศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ค. 2552, 08:51:02 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
สงสัยต้องไปสืบบ้างแล้วเรา อยู่ใกล้ๆทำไมไม่เคยได้ยินฟ่ะตู เดี๋ยวๆต้องสืบๆ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
ผมสักมาครับ "หนุมานตัวเก้า" อยู่ที่ศรัทธาครับ เราต้องการเป็นศิษย์ท่านจริงๆ เราเห็นสมควรแล้วเราจึงไปฝากตัวเพื่อเป็นศิษย์ และไม่มีข้อสงสัยใดๆในตัวอาจารย์ ก่อนสักควรตัดสินใจให้ดี เพราะสิ่งๆนั้นจะอยู่กับเราตลอดชีวิต :054:

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ผมสักมาครับ "หนุมานตัวเก้า" อยู่ที่ศรัทธาครับ เราต้องการเป็นศิษย์ท่านจริงๆ เราเห็นสมควรแล้วเราจึงไปฝากตัวเพื่อเป็นศิษย์ และไม่มีข้อสงสัยใดๆในตัวอาจารย์ ก่อนสักควรตัดสินใจให้ดี เพราะสิ่งๆนั้นจะอยู่กับเราตลอดชีวิต :054:
รูปล่ะท่าน ไม่ลงเลย เก็บ เลยนะ ตัว 9ด้วย อยู่แถว ตากสิน 34 นี่เอง แต่ ผมไม่มีทีแล้ว เสียดายจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ค. 2552, 10:11:25 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ผมเห็นว่าเป็นที่นิยมกันมากเหมือกันสำหรับผู้ชื่นชอบการสักยันต์
คนรุ้จักผมหลายคน ก็สักที่สำนักนี้เช่นกันครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
รูปของสำนักอ.เขียว มีลิขสิทธิ์ ใครเอามาลง โดยไม่รับอนุญาต โดนฟ้องร้องไม่รู้นะ จะบอกให้ (เป็นสำนักทนายความด้วย)
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
เคยไปสักนำมันมาเลยเปลี่ยนมาสักหมึก แต่ทำไมนำมันขึ้นแดงเต็มเลยอ่ะ อยากรู้จริงๆคับ/
น้องใหม่ฝากตัวด้วยคับ

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
ลองไปศึกษาที่  http://bbznet.pukpik.com/scripts/board.php?user=katasakyan&board=2&order=lastpost

ดูครับ ข้อมูลน่าจะหาได้ไม่ยาก จะสักยันต์ต้องศึกษาดี ๆ ครับ สักครั้งเดียวแล้วติดจนวันตายครับ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ