ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอทราบบ้างครับ ว่าชื่อรุ่น "ลาภอลงกรณ์" มีที่มาจากไหน  (อ่าน 1043 ครั้ง)

ออฟไลน์ mol2516

• ตติยะ
  • จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
    • MSN Messenger - puriselo@hotmail.com
    • อีเมล
คือผมมีอยู่หลายเหรียญเลยครับ เก็บไว้แต่ไม่รู้ที่มา พอดีเห็นว่าแบบสวย และน่าจะดีเรื่องโชคลาภตามชื่อรุ่น รบกวนใครทราบแจ้งด้วยนะครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
เหรียญลาภอลงกรณ์ เป็นเหรียญที่ทำรุ่นเสาร์ 5 พ.ศ.2536 เป็นปีสุดท้าย ก่อนที่ท่านจะได้พระราชท่านสมณศักดิ์เป็นพระราชาคณะที่
..พระอุดมประชานาถ...รับรองข้อมูล เป๊ะ ไม่มั่วนิ่ม คงจะยิ้มได้แล้วซินะ  :050:....ลุงต้อเจ้าเก่า

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ลุงต้อ มาให้คำตอบแล้วสบายใจได้ ของท่านทำออกมาให้บูชา เก็บไว้เถอะครับ ดีไม่ดีไม่ใช่ประเด็นครับ อยู่ที่ใจครับ ศรัทธาหรือเปล่าครับ :010: :010:
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณลุงต้อนะครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนสำหรับคำตอบด้วยนะครับผม :015: