ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน ครูอาจารย์อีกองค์ที่ผมเคารพ  (อ่าน 4486 ครั้ง)

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาตินำเสนอภาพประทับใจของหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียน นนทบุรี ซึ่งเป็นยอดพระเกจิอีกองค์ที่ผมเคารพนับถือท่านเฉกเช่นหลวงพ่อเปิ่นเลยทีเดียวครับ
**ขออนุญาติท่านเจ้าของภาพจากเว๊บวัดตะเคียน และเว๊บคนนนท์ นำภาพประทับใจของหลวงปู่เพื่อเผยแพร่ครับ**

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
สาธุ กราบนมัสการหลวงปู่ครับ  เปี่ยมด้วยเมตตาจริงๆ  สาธุๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
กราบนมัสการครับ ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
กราบนมัสการหลวงปู่แย้มครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
กราบมนัสการหลวงปู่แย้ม ครับ

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่แย้มค่ะ..

หลวงปู่มีเมตตาจริงๆค่ะ...ขอบคุณค่ะที่นำรูปดี-ดีมาแบ่งปันกันค่ะ...
:053: :053:

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่แย้ม ครับ ขอให้หลวงปู่สุขภาพแข็งแรง

ออฟไลน์ phon27

• จตุตถะ
    • อีเมล
กราบมนัสการหลวงปู่แย้มครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
กราบนมัสการหลวงปู่ ครับ
กราบหนึ่งครั้ง หลวงปู่เอามือลูบหัวลูบหน้า ครั้งเดีึยว ก็ถือเป็นศิษย์เต็มตัวแล้ว ครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
สาธุ กราบนมัสการหลวงปู่ครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณภาพนะครับ นมัสการหลวงปู่แย้มครับ  :054:

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ขอให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งแรงครับ :054:
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบนมัสการหลวงปู่แย้มค่ะ
นำภาพตะกรุดมาให้ชมค่ะ

ตะกรุดหนังเสือ ลงยันต์มหาเบา หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียนค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงปู่คับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ตะกรุดหนังเสือ ลงยันต์มหาเบา หลวงปู่แย้ม วัดตะเคียนค่ะ

ขอบคุณพี่นาวนะครับที่นำมาให้ชมนะครับสุดยอดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิ.ย. 2552, 09:53:09 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สุดยอดจริงๆครับพี่นาว  :015:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

มีของมากมายจริงๆๆๆๆๆๆๆๆ :016: :016:
 :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054: :054:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :089:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
กราบนมัสการหลวงปู่แย้ม วัดตะเคียนด้วยเศียรเกล้า

ขอบคุณท่าน rastafa  และพี่นาวด้วยครับ สำหรับรูปภาพที่มาแบ่งปันพี่น้องชาวเว็บบอร์ดวัดบางพระครับ

ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ เอก นนทบุรี

• ทุกสิ่งอย่างเพื่อชาติเเละราชบัลลังค์
  • สัตตมะ
  • **
  • LONG LIVE THE KING
    • MSN Messenger - aek.anuwat_@hotmail.com

ตระกรุดของหลวงปู่ตอนนี้พื้นที่เล่นกันเเรงมากเลยครับ ดีใจด้วยที่ได้ครอบครองครับผม
อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ อมมะปลุกลุกลุกมิมิ นะในปิด โมร่วมมิตร พุธปิดเบื้องบน ทาปิดซ้ายขวา ยะอุดเป็นมะหาอุด อุดด้วยนะโมพุทธายะ นะอุดโมอัด ยะปัด โมปิด พระเจ้าแผลงฤทธิ์ปิดทวารทั้งเก้า ปิดทั้งข้างนอก ปิดทั้งข้างใน ปิดทั้งไม้

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
นมัสการครับหลวงปู่ ได้ดูรูปแล้วถ่ายและตัดต่อได้ดี ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
หลวงพ่อท่านเมตตามากครับ ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
กราบนมัสการครับ ........สาธุ ให้หลวงปู่มีสุขภาพแข็งแรง
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ makantong

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - makantong@hotmail.com
    • อีเมล
กราบมนัสการหลวงปู่แย้ม

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการครับ