ผู้เขียน หัวข้อ: รวม บทสวดมนต์กันภัย ไร้ผีก่อกวน  (อ่าน 2659 ครั้ง)

ออฟไลน์ Whalela

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ใครเป็นคนมีเซนส์ และมักพบเจอสิ่งลี้ลับตามสถานที่ต่างๆ อยู่บ่อยครั้ง วันนี้เรามีบทสวดมนต์ป้องกันสิ่งชั่วร้ายมาฝากค่ะ ถ้าคุณเป็นอีกคนหนึ่งที่เดินทางไกลอยู่บ่อยครั้ง ต้องเข้าพักโรงแรม หรือสถานที่ที่คุณไม่คุ้นเคย แล้วเกิดกลัวขึ้นมาแต่ไม่รู้จะทำอย่างไร การสวดมนต์จึงเป็นอีกหนึ่งทางออกที่จะช่วยให้คุณสบายใจขึ้นได้ ซึ่งวันนี้เราได้นำบทสวดมนต์กันภัยมาฝากผู้ที่มักค้างแรมต่างถิ่นบ่อยๆ กันค่ะ

พระคาถากำแพงแก้วเจ็ดชั้น
สำหรับสวดภาวนา เสมือนมีกำแพงแก้วมหึมาคุ้มกันแม้อยู่ในถิ่นอันตราย ศัตรูและสัตว์ร้ายไม่อาจทำอะไรได้ กลางคืนให้สวด 7 จบ แล้วเอาจิต (นึกเห็น) วงรอบบ้านเริ่มจากขวาไปซ้าย เป็นทักษิณาวรรตป้องกันภัย

พุทธัง สัตตะรัตนะมะหาปะการัง สะระนัง คัจฉามิ
ธัมมัง สัตตะรัตนะมะหาปะการัง สะระนัง คัจฉามิ
สังฆัง สัตตะรัตนะมะหาปะการัง สะระนัง คัจฉามิ

กันผี กันศัตรู
เป็นคาถาสั้น จำง่าย สวดก่อนออกเดินทาง หรือก่อนเข้าพักที่โรงแรม จะช่วยป้องกันโจร ภูตผีปีศาจ ไม่ให้เข้ามาใกล้

ทุ สะ นะ โส

คาถาท้าวเวสสุวัณ
ตั้งนะโม 3 จบ ระลึกถึงคุณบิดา มารดา ครูบาอาจารย์ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ แล้วท่องคาถา…

อิติปิ โส ภะคะวา ยมมะราชาโน ท้าวเวสสุวรรณโณ
มะระณัง สุขัง อะหัง สุคะโต นะโม พุทธายะ
ท้าวเวสสุวรรณโณ จาตุมะหาราชิกา ยักขะพันตาภัทภูริโต
เวสสะ พุสะ พุทธัง อะระหัง พุทโธ ท้าวเวสสุวรรณโณ นะโม พุทธายะ

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่https://www.parpaikin.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ค. 2560, 03:09:08 โดย Whalela »

ออฟไลน์ Nataliie

• ปฐมะ
  • *
ตอบ: รวม บทสวดมนต์กันภัย ไร้ผีก่อกวน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พ.ค. 2561, 05:15:55 »
จะเก็บไว้สวดค่ะ

ออฟไลน์ Rydertone

• Rydertone
  • ปฐมะ
  • *
ตอบ: รวม บทสวดมนต์กันภัย ไร้ผีก่อกวน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 พ.ย. 2561, 05:49:26 »
ของเอาไปลองหน่อย