ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ จะสักที่ข้อมือด้านใน  (อ่าน 3370 ครั้ง)

ออฟไลน์ ^น้าเจิด^โซลินอยล์^

• จตุตถะ
    • อีเมล
ทำงานเป็นช่างซ่อมครับ ต้องใช้มือเป็นเครื่องมือทำมาหากินครับ อยากจะสักที่ข้อมือ เป็น อักขระ หรือรูป ครับ เพื่อที่จะทำให้มือที่ใช้ทำงานเป็นมือที่ทำแล้วประสบความสำเร็จ เป็นมือดี ร่ำรวย ครับ ...... รบกวนอาจารย์ทุกท่าน ช่วยแนะนำหน่อยครับ ...ว่าควรเป็น...อักขระ หรือ รูปอะไรครับ.... ตั้งใจมานานแล้วครับ เลยสมัครเป็นสมาชิกแล้ว เข้ามาหาความรู้ครับ

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ขอคำแนะนำครับ จะสักที่ข้อมือด้านใน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 มี.ค. 2550, 08:12:43 »
น่าจะสักเมตตานะครับเช่นยันต์ พุทซ้อนนี้เมตตามากเลยครับ
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: ขอคำแนะนำครับ จะสักที่ข้อมือด้านใน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มี.ค. 2550, 02:28:46 »
ขอบคุณคร้บ .... แล้วรูปยันต์เป็นแบบไหนครับ ต้องสักยันต์ครู ก่อนหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 มี.ค. 2550, 02:46:01 »
น่าจะสักยันต์ครูก่อนดีครับนี่ครับยันต์พุทซ้อน น้า(ขออนุญาตลงรูปนะพี่ชายจอมขมังเวมย์ครับ)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มี.ค. 2550, 04:41:24 »
สักตรงด้านสันของมือ สิครับ  หัวใจโจร  เมื่อวันไหว้ครูผมก้อพาเพื่อนไปสักมาคับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มี.ค. 2550, 05:46:56 »
สักตรงด้านสันของมือ สิครับ? หัวใจโจร? เมื่อวันไหว้ครูผมก้อพาเพื่อนไปสักมาคับ
แล้วถ้าเป็น ตรงข้อมือด้านใน( หงายมือ) สักได้หรือเปล่าครับ  พาเพื่อนไปสัก อาจารย์อะไรครับ

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มี.ค. 2550, 10:07:57 »
ได้หมดแหล่ะคับ  ให้มีที่สักอย่างเดียว เพราะมีแต่อีกจระ 4-5 เองคับ

ออฟไลน์ นายจันหนวดเขี้ยว

• สัตตมะ
  • **
  • *บารมีหลวงพ่อเปิ่นรักษา*
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มี.ค. 2550, 10:24:22 »
ตอบ...    ^น้าเจิด^โซลินอยล์^      มีพระเกจิอาจารย์อยู่ท่านที่นิยมสัก      นะ      ที่ข้อมือขวาให้กับ บรรดาลูกศิย์ของท่านทุกคน และเป็นที่ขึ้นชื่อและเรื่องลือจนถึงทุกวันนี้ แต่หน้าเสียดายที่ท่านได้ มรณะภาพ ลงแล้ว เมื่อต้นปีนี้เอง    เกจิอาจารย์ผู้นี้ก็คือ  หลวงพ่อประเทือง  อติกกนโต แห่งวัดด่านเจริญชัย หรือ วัดหนองย่างทอย  แต่ทุกวันนี้ก้ยังมีผู้สืบทอดวิทยาคมของหลวงพ่ออยู่ ทั้งพระ  และ ฆราวาส  ลองพิจรณาดูนะครับ.....ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
เพื่อพ้องเพื่อนกูจะสู้หลังชนฝา เพื่อพี่น้องกูจะสุดใจกล้า เพื่อลูกเมียกูจะสู้สุดแรงล้า เพื่อบ้านเมืองกูจะสู้จนสิ้นเลือดหยดสุดท้าย 55555

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มี.ค. 2550, 04:48:25 »
สักตรงด้านสันของมือ สิครับ? หัวใจโจร? เมื่อวันไหว้ครูผมก้อพาเพื่อนไปสักมาคับ
แล้วถ้าเป็น ตรงข้อมือด้านใน( หงายมือ) สักได้หรือเปล่าครับ? พาเพื่อนไปสัก อาจารย์อะไรครับ
สักที่วัดบางพระอ่ะครับ   สักกะ อ ท่านไหนในวัดก้อได้ครับ  บอกว่าสักหัวใจโจร แล้วก้อบอกเขาด้วยว่าสจะสักตรงไหน

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 มี.ค. 2550, 01:53:00 »
กลับมาตอบกระทู้ครับ ... ได้ไปสักมาแล้วครับ สักกับ หลวงพ่อต้อยครับ . หลวงพ่อสักสาริกาให้ที่หัวไหล่ขวาครับ...ส่วนที่หัวไหล่ซ้าย..จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร (หลวงพ่อท่านก็บอก.. แต่ผมเจ็บ..ก็เลยลืมครับ) เป็นรูปเหมือนตัว อ แล้วขมวดขึ้นบน มีอักขระ ล้อมรอบ  4 ตัวอยู่ข้างล่าง อักขระด้านข้าง 4 ตัว แล้วด้านบน อีก 1 ตัวครับ