ผู้เขียน หัวข้อ: VCD.......ที่ คลองถม  (อ่าน 3746 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
VCD.......ที่ คลองถม
« เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 07:49:32 »
วันนี้ขับรถผ่านคลองถมเลยตัดสินใจแวะเข้าไป จุดมุ่งหมายคือไปซื้อซีดีครับ เข้าที่จอดรถ จอดรถยากเหมือนเคย แถบๆนี้หาที่จอดยากเย็นเหลือเกินครับ พอได้ที่จอดรถก็มุ่งหน้าไปร้านซีดีเลยครับ ไม่อยากเสียเวลาหาเลยถามคนขายเลยครับ ว่าซีดีสวดมนต์อยู่ตรงไหน พนักงานชี้ไป พร้อมแนะนำว่า ล๊อคแรก บทสวดไทย ถัดมา บทสวดจีน และบทสวดอินเดีย วันนี้ตั้งใจจะซื้อบทสวดชินบัญชรครับ และแล้วก็หาได้อย่างที่ตั้งใจครับ

จากนั้นก็เลือกบทสวดเจ้าแม่กวนอิมสักแผ่นครับ

แล้วสายตาก็ไปเจอ VCDหลวงพ่อเปิ่นครับ ไม่รอช้าเลยครับ รีบคว้าเลย เป็นVCDชีวประวัติของท่านพร้อมภาพพิธีไหว้ครูครับ ถือว่าวันนี้ไปแล้วได้มากกว่าที่ตั้งใจครับ

วีซีดี ชุดนี่ดีมากๆครับ มีสัมภาษณ์หลวงพ่อเปิ่นเล่าที่มาว่าทำไมต้องเสือครับ และมีหลวงพี่แป๊วกำลังสักให้ลูกศิษย์ด้วยครับ ใครผ่านไปที่คลองถม แวะไปร้านชิบูย่าได้เลยครับ 50บาทเองครับ น่าเก็บสะสมไว้อย่างยิ่งครับ

ปล.วันก่อนไปที่โลตัสได้ซื้อหนังสือ 108พระเครื่อง หลวงพ่อเปิ่น มาครับ ลดราคาอยู่29บาทเองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2552, 07:53:41 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: VCD.......ที่ คลองถม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 07:56:17 »
ขอบคุณที่นำ ภาพซีดี และหนังสือ หลวงปุ่เปิ่น มาให้ชมนะครับ...

...อยากได้หนังสือครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 08:13:09 »
ขอบคุณที่มาบอกกล่าวครับ
หนังสือน่าสนใจครับ ต้องไปหาดูมั่งละ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 08:32:26 »
ขอบคุณครับที่นำเสนอข้อมูลครับ :001:

ออฟไลน์ rang

• ตติยะ
  • รักและเคารพ
    • MSN Messenger - rang_ruk@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 08:47:44 »
 :002:   ผมอยากโพสกระทู้ครับแต่ผมทำไม่เป็น พี่ๆ ช่วยบอกที
เป็นคนดีก็เป็นกันได้

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 08:50:03 »
:002:   ผมอยากโพสกระทู้ครับแต่ผมทำไม่เป็น พี่ๆ ช่วยบอกที
ก็โพสได้แล้วนี่ครับ   :053: :053: :053:

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 08:51:06 »
รบกวน ถาม ทา่น หน่อย นะ ครับ

ว่า..ท่านซื้อ ซื้อหนังสือ 108พระเครื่อง หลวงพ่อเปิ่น ที่ โลตัส ไหน ครับ พอดี พอทราบว่า derbyrock อยู่ แถว พระราม 2 อะครับ

เพราะผม อยู่ ไม่ ไกล้ ไม่ ไกล กับ ท่า่น ครับ ผมอยู่ สุขสวัสดิ์ 1 ครับ
คาถาบูชาหลวงพ่อเปิ่น
ตั้งนะโม ๓ จบ
นะมัตถุ รัตตะนัตตะยัสสะ สัทธัมเม ฐิตะคุณาภิปะยุตตัง เสฎฐัง สิสสานัง คะรุฎฐานิยัง
อุตตะมะปะชานาถะ วิสสุตัญจะ มะหาเถรัง นะมามิหัง ตัสสะ ตัสสานุภาเวนะ สัพะโสตถี
ภะวันตุเมฯ

ออฟไลน์ rang

• ตติยะ
  • รักและเคารพ
    • MSN Messenger - rang_ruk@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 08:52:32 »
 :002:รบกวนถามพี่ๆ หน่อยครับรูปลงไม่ได้ต้องทำยังไงครับ รบกวนด้วยครับผมไม่เคยลงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2552, 09:06:04 โดย rang »

• อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 09:15:58 »
รบกวน ถาม ทา่น หน่อย นะ ครับ

ว่า..ท่านซื้อ ซื้อหนังสือ 108พระเครื่อง หลวงพ่อเปิ่น ที่ โลตัส ไหน ครับ พอดี พอทราบว่า derbyrock อยู่ แถว พระราม 2 อะครับ

เพราะผม อยู่ ไม่ ไกล้ ไม่ ไกล กับ ท่า่น ครับ ผมอยู่ สุขสวัสดิ์ 1 ครับ

โลตัสพระราม2ครับ แผงหนังสืออยู่ตรงศูนย์อาหารครับ ผมชื่อตี๋น่ะครับ ถ้าเจอกันก็ทักทายกันน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2552, 09:17:23 โดย derbyrock »

ออฟไลน์ อุณาโลม

• คนกินสัตว์สัตว์กินพีชยืดชีวิตพีชมีสิทธิ์กินดินสิ้นสงสัยวัฎจักรเวียมมาน่าสมใจผลสุดท้ายพื้นดินก็กินคน
  • สัตตมะ
  • **
  • ทำอะไรไม่ผิดเลย คือไม่เคยทำอะไรเลย
    • MSN Messenger - bonbigbike@HOTMAIL.COM
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 09:26:51 »
ขอบคุณมาก ครับ พี่ตี๋ ผม ก็เคย เจอ ทา่น อยู่ 1 ครั้ง ที่กุฎี หลวงพี่แป๊ว อะครับ วันนั้นถ้าจำไม่ผิด ทา่นตี๋ ได้ 8 ทิศ

ตอนนั้น ผมให้ข้าว สุนัข อยู่ พอให้เสร็จ ผมลากลับก่อน เพราะไปธุระ อะครับ

ยิมดี ที่ รู้จัก ครับ พี่ตี๋  :005:

• อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 09:35:58 »
ขอบคุณมาก ครับ พี่ตี๋ ผม ก็เคย เจอ ทา่น อยู่ 1 ครั้ง ที่กุฎี หลวงพี่แป๊ว อะครับ วันนั้นถ้าจำไม่ผิด ทา่นตี๋ ได้ 8 ทิศ

ตอนนั้น ผมให้ข้าว สุนัข อยู่ พอให้เสร็จ ผมลากลับก่อน เพราะไปธุระ อะครับ

ยิมดี ที่ รู้จัก ครับ พี่ตี๋  :005:

วันนั้นคนเยอะจริงๆครับ วันนั้นหลวงพี่แป๊วเมตตาผม เรียกให้มาสักแบบลัดไม่รู้กี่คิวเลยครับ จำได้ครับว่าตอนสัก8ทิศอยู่ มีมาลากลับ2กลุ่มเลยครับ
ปล.ออกตัวไว้ก่อนน่ะครับ ไม่เคยขอหลวงพี่แป๊วลัดคิวน่ะครับ ทุกครั้งหลวงพี่แป๊วเมตตาเรียกผมเองน่ะครับ ครั้งล่าสุดลัด15คิวเลยครับ ขอโทษพี่ๆน้องๆด้วยน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2552, 09:36:38 โดย derbyrock »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 09:38:53 »
สาธุ หนังสือน่าเก็บสะสม อื่นๆ มีแล้วจ้า ...  :075:

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 09:48:54 »

ยิมดี ที่ รู้จัก ครับ พี่ตี๋  :005:

วันนั้นคนเยอะจริงๆครับ วันนั้นหลวงพี่แป๊วเมตตาผม เรียกให้มาสักแบบลัดไม่รู้กี่คิวเลยครับ จำได้ครับว่าตอนสัก8ทิศอยู่ มีมาลากลับ2กลุ่มเลยครับ
ปล.ออกตัวไว้ก่อนน่ะครับ ไม่เคยขอหลวงพี่แป๊วลัดคิวน่ะครับ ทุกครั้งหลวงพี่แป๊วเมตตาเรียกผมเองน่ะครับ ครั้งล่าสุดลัด15คิวเลยครับ ขอโทษพี่ๆน้องๆด้วยน่ะครับ

ใกล้ๆกันทั้งนั้นครับพวกเรา วันก่อนได้เจอคุณสาธุ สาธุที่กุฏิพระอาจารย์ต้อยแล้วครับ ผมเองอยู่ท่าข้ามครับ  ไว้เจอกันวันที่ 30 ที่วัดบางพระครับ  :027:
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ Sak1459

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 09:59:26 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ j_kirsada

• สัตตมะ
  • **
  • ครูอยู่เหนือหัว
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 10:04:44 »
ง่า... ไม่รู้ว่าพี่อยากดู วีซีดี ของหลวงพ่อ
พอดีผมก็มีอยู่ เหมือนกันกับของพี่เลย ไม่งั้นให้ยืมไปดูนานแล้ว

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 10:12:03 »
โอวว..เพชรน้ำหนึ่งแห่งลุ่มน้ำนครไชยศรี หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ... พี่ตี๋โชคดีมากค่ะที่ได้ครอบครอง :009:

ไม่ได้ไปนานนน...แล้ว ชอบมากคลองถม.. มีของทุกอย่างอีรุงตุงนัง... การช้อปเหมือนการลุ้นระทึกด้วย.. คืนนี้จะได้อะไรเด็ดๆ ราคาโดนๆ กลับไปนะคะ..!

cho presley       

• อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 11:36:51 »

ใกล้ๆกันทั้งนั้นครับพวกเรา วันก่อนได้เจอคุณสาธุ สาธุที่กุฏิพระอาจารย์ต้อยแล้วครับ ผมเองอยู่ท่าข้ามครับ  ไว้เจอกันวันที่ 30 ที่วัดบางพระครับ  :027:
อยู่ใกล้กันแบบเผาขนเลยน่ะครับ วันที่30 คงได้รู้จักกันอย่างเป็นทางการน่ะครับ

ง่า... ไม่รู้ว่าพี่อยากดู วีซีดี ของหลวงพ่อ
พอดีผมก็มีอยู่ เหมือนกันกับของพี่เลย ไม่งั้นให้ยืมไปดูนานแล้ว
แหม....แล้วไม่บอกว่ามีอ่ะครับ เมื่อต้นเดือนยังนั่งทำบาปผิดศีลข้อ5กันที่ระยอง อยู่ตั้งนาน ไม่งั้นจะยืมไรท์ซะหน่อย แต่จริงๆมีของแท้ไว้ ก็ภูมิใจดีครับ

โอวว..เพชรน้ำหนึ่งแห่งลุ่มน้ำนครไชยศรี หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ... พี่ตี๋โชคดีมากค่ะที่ได้ครอบครอง :009:

ไม่ได้ไปนานนน...แล้ว ชอบมากคลองถม.. มีของทุกอย่างอีรุงตุงนัง... การช้อปเหมือนการลุ้นระทึกด้วย.. คืนนี้จะได้อะไรเด็ดๆ ราคาโดนๆ กลับไปนะคะ..!

นุชครับ.....เมื่อวานก็ได้ของแบบราคาเด็ดๆครับ ซื้อหูฟังไร้สาย ฟังวิทยุได้ ให้ลูกนั่งเล่นaudition แบบไม่มีสายมากวนใจ แถมใส่ฟังวิทยุได้อีก ฟังส์ชั่นสุดยอด ดูหรูหรา ลูกปลื้มสุดๆนึกว่าแพง แต่จริงๆซื้อมา180บาทเองครับถูกสุดๆ ซื้อข้างนอกหูฟังแบบมีสายราคานี้ยังไม่ได้เลยครับ และได้อีกตัวคือ ลำโพงดีไซน์เก๋ขนากพอๆกับรูบิค เพียงเสียบ แฟลชไดร์ หรือ เมมการ์ด ก็ฟังเพลงได้ทุกที่ทุกเวลา เสียงใช้ได้เลยครับถ้าเปิดไม่ดังมาก ซื้อมา380ครับ นับวันก็ต้องขอบคุณเมืองจีนน่ะครับ ที่ทำของได้ถูกขนาดนี้ แต่จะใช้ได้นานเท่าไหร่ไม่รู้น่ะครับ เพราะถูกมากก็เจ๊งง่ายครับ เพราะของดีและถูกหายากครับในโลกใบนี้ แต่จะเดินให้มันต้องคืนวันเสาร์ครับ เปิดขายทั้งคืนครับ ไปช่วงสองทุ่มวันเสาร์กำลังดีครับ สินค้ามีให้เลือกมากมาย ราคาไม่แพง เพราะบางชิ้นนำเข้าจากอีหยิบครับ (ของไม่มีต้นทุนเลยขายถูกได้ 555)

ออฟไลน์ kaitak

• จงชนะความร้าย ด้วยความดี
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 12:51:15 »
ทั้งวีซีดีและหนังสือผมซื้อราคาอย่างละ29บาทที่บิ๊กซียังมีครับ
ปัญญา ประเสริฐกว่าทรัพย์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 01:26:45 »
ขอบคุณเฮียตี๋นะครับสำหรับข้อมูลครับ :114:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 12:12:29 »
ข้อมูลดีมีประโยชน์ครับ ต้องลองไปหาดูบ้างอยากได้ครับ :005:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 12:35:42 »

ขอบคุณข้อมูลครับ ผมเจอซีดีขายที่ โลตัสย่อยนะครับ น่าจะมีทุกที่นะครับ   แต่หนังสือผมโดนไปเต็มราคาครับ  129 แต่อ่านข้างในแล้วคิดว่าสมควรเก็บรักษานะครับ

ขอบคุณมากครับ   
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 01:27:22 »
ขอบคุนสำหรับข้อมูลดีดีนะครับ