ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1701 ครั้ง)

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 07:55:54 »
ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ.....
หลังจากวันก่อนผมและพี่ได้ไปหาพระอาจารย์แป๊ว
ท่านได้สักยันต์ครูให้ครับ(ยันต์9ยอด)
ผมกะว่าจะไปขอให้ท่านสักขึ้นยันต์ ต่อจากยันต์9ยอดให้เป็น29ยอดต่อเลยจะได้มั้ย
หมายถึงว่าบอกท่านต่อเลยได้มั้ยครับ
รึว่าต้องไปสักยันต์กับพระอาจารย์ท่านอื่น
ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

ขอบพระคุณครับ
ศิษย์สำนักเดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2552, 07:57:18 โดย salapao »

เกิดเป็นคน...อย่าคิดว่าตนเป็นเทวดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 08:08:12 »
รอท่านเมตตาเองดีกว่ามั๊ยครับ...

...เมื่อถึงเวลา ได้แน่นอนครับ.....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 09:11:47 »
บอกท่านได้ครับ แต่ท่านจะเมตตาลงอะไรให้ไม่แน่ใจน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 09:40:03 »
อดทนอีกสักนิด ถึงเวลาท่านจะให้ตามความเหมาะสมเองครับ โชคดีครับ  :001:

ออฟไลน์ rang

• ตติยะ
  • รักและเคารพ
    • MSN Messenger - rang_ruk@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 09:44:31 »
 :001:ขอขอบคุณพี่ ๆทุกคนที่ช่วยชี้แนะผมครับขอบคุณมาก ๆครับ และรบกวนสอบถามด้วยครับว่าต่อจากยันต์8ทิศนี้เรียกว่ายันต์อะไรครับ
รบกวนด้วยครับ
เป็นคนดีก็เป็นกันได้

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 09:45:52 »
รอท่านเมตตาเองดีกว่ามั๊ยครับ...

...เมื่อถึงเวลา ได้แน่นอนครับ.....

เห็นด้วยกับท่าน ack01

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 09:48:20 »
ท่านจะดูความอึดจากการสักยันต์ก่อน ถ้าเกิดอยู่ดีดีมาขอยันต์ที่สักนานๆหรือองค์ใหญ่ๆ

ท่านก็ยังไม่ให้เพราะไม่รู้ว่าจะทนไหวจนจบหรือปล่าว ถ้าสักมาก่อนเยอะแล้วท่านจะพิจารณาอีกทีครับ ...  :114:

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 10:15:48 »
ขอบพระคุณครับ ที่ชี้แนะครับผม

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 12:21:52 »
โดยส่วนตัวเลยนะครับ
ตอนได้เก้ายอดจาก พระอาจารย์แป๊ว เเล้ว
ต่อจากนั้นท่านจะเมตาให้ 7 ยอดต่อ ครับ
หรือบางคน ก็อาจจะได้สาริกาคู่ นะครับ

ส่วน 29 ยอด กะ แปดทิศ ผมก็รอท่านเมตตาอยู่เหมือนกันครับ อิอิ  :002:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 02:01:38 »
ช้าๆได้พร้าเล่มงามครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 09:26:44 »
ไปตามสเตปครับ เดี๋ยวพระอาจารย์ท่านจะเมตตาจัดวางให้ตามความเหมาะสมเองล่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2552, 09:27:06 โดย [= Jo_o* =] »
[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 01:31:32 »
:001:ขอขอบคุณพี่ ๆทุกคนที่ช่วยชี้แนะผมครับขอบคุณมาก ๆครับ และรบกวนสอบถามด้วยครับว่าต่อจากยันต์8ทิศนี้เรียกว่ายันต์อะไรครับ
รบกวนด้วยครับ

ยันองค์พระ นะครับผมได้เหมือนกันเลยนะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 01:39:35 »
ส่วนมากลูกศิษย์วัดบางพระ
ไปถึงถอดเสื้อหันหลังครับ ไม่ต้องขอ
เพราะพระอาจารย์ท่านจะสักยันต์ต่างๆมาให้ตามที่ท่านเห็ฯว่าสมควรครับ
ครูบาอาจารย์ย่อมเล็งเห็นและมอบสิ่งที่ดีและเหมาะสมที่สุดกับศิษย์เสมอครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ