ผู้เขียน หัวข้อ: รูปหล่อโบราณ ฐิตคุโน ก้นอุดทองคำครับ  (อ่าน 2232 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
เคยเห็นพระกริ่งฐิตคุโณ มาเยอะแล้ววันนี้มาชมรูปหล่อโบราณกันบ้างครับ เนื้อเดียวกับพระกริ่งครับพิเศษตรงมีแผ่นทองคำอุดก้นครับสร้างมาไม่น่าจะเยอะเพราะไม่ค่อยเห็นครับ
...

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2552, 11:24:58 โดย หอมเชียง »
มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: รูปหล่อโบราณ ฐิตคุโน ก้นอุดทองคำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 11:23:32 »
งามมากๆ เลยครับ บอกตรงๆ ว่าชอบเลย องค์นี้มาพร้อมกล่องสวยหรูเลยนะครับ ....  :016:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: รูปหล่อโบราณ ฐิตคุโน ก้นอุดทองคำครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 11:49:45 »
สุดยอดจริงๆครับท่านหอมเชียง นับถือครับ  :015:

ออฟไลน์ ICELAND

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 11:55:15 »
ไม่เคยเห็นที่ไหนมาก่อนเลยครับ สวยมากๆๆครับ :015:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ :089:

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 12:01:59 »
งามมากครับ :015:
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 12:59:26 »
ขอบคุณที่นำของเก่าหายากมาให้ชมนะครับ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 01:58:36 »
ขอบคุณพี่หอมเชียงมากครับสวยงามมาก

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 01:59:45 »
สุดยอดมากเลยครับผม  ของดีหายากนะครับ