ผู้เขียน หัวข้อ: คล้องกล้องออกเดิน ตอน เป่ายันต์เกราะเพชร วัน เสาร์ ๕  (อ่าน 3250 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
    วันนี้ไปวัดสว่างอารมณ์ เพื่อ เข้าไปกราบนมัสการหลวงพ่อแป๊ะเจ้าอาวาสและเข้าพิธีเป่ายันต์เกราะเพชร ไปแต่เช้า พอมองป้ายประกาศบ่ายโมงโน้นงานนี้รอหลายชั่วโมงเลย งั้นเดินดูรอบวัดและขอเก็บภาพมาให้ชมครับ เชิญชมครับ

เข้ามาก็เจอด่านแรกทำบัตรก่อนเลยครับ เล่นมาซะเช้ายังไม่แจกพานครู รอก่อนเลย รับบัตรไปก่อน 666

พอลงทะเบียนแล้วก็ไปกราบนมัสการหลวงพ่อ หลวงพ่อท่านเมตตาให้ยันต์กับมะรุมทอง-เงิน ต่อเงินต่อทอง

โล่งเลยครับ มีเศียรเยอะมา ดูเองนะครับ บรรยายกลัวผิด 666

มีนอนโลงด้วย ผมกลัวเหมือนในหนัง ผมขอผ่านครับ

ทีมจู่โจมเตรียมทำงาน

ผมชอบพ่อแก่ปางนี้มากๆโหดดีชอบครับ

มาแต่เช้าเลยยังเงียบ ดีครับถ่ายรูปเต็มที่เลย
ภาพนี้สงสารเด็กๆจัง โดนใช้แรงงาน ผมล่ะยืนดูจนขนเสร็จ [shake]อ้าว!งงทำไมไม่ไปช่วยน้องเค้า
ทั้งคอกเลย น่า กิน ไม่ใช่ น่าสงสาร

จะได้ลอดโบสถ์ครั้งแรกในชีวิต

นี่ใต้โบสถ์นะนี่ เหมือนเขาวงกต

ทางออกครับ โชคดีไม่อุปสรรคในชีวิตแล้วเรา

หอระฆัง สูง และ สวยดีครับ

เริ่มมากันแล้ว คนอย่างเยอะ

กราบตามจุดตามขั้นตอน ครับ

ตอนนี้ต้องเข้าสู่พิธีและคงจะไม่สะดวกถ่ายรูปนะครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2552, 09:06:12 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอขอบคุณฯท่าน ชลาพุชะ ที่นำมาให้ชมครับ

:114:

ออฟไลน์ ที_lowrider

• กดเป็นโดด Hydraulic & Air suspension Car Thailand
  • ปัญจมะ
  • Young Engineer
    • MSN Messenger - kalakaloa@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณที่เก็บภาพมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ขอบคุณพี่ศักดาที่นำภาพมาฝากกันครับ

กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ
:054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2552, 11:07:07 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ ปาท่องโก๋

• ตติยะ
  • ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด
    • MSN Messenger - thongma4@hotmail.com
เอบางรูปไม่ขึ้นนี้แปลว่า เป็นที่เครื่องเราเครื่องเดียวไหมนี่ 07;

ไม่เสียสละ  ชัยชนะไม่เกิด 

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เป็นพิธีกรรมดีๆในวันดีๆเลยครับพี่
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
กราบนมัสการพระอาจารย์แป๊ะครับ และขอบคุณภาพสวยๆครับ

เกิดเป็นคน...อย่าคิดว่าตนเป็นเทวดา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณภาพมากครับท่านชลาพุชะ เก็บรายละเอียดมาเต็มที่เลยนะครับ ยินดีด้วยครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพบรรยากาศที่นำมาให้ชมนะครับ ...  :089:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณภาพสวยๆ ที่นำมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ขอบคุนครับพี่ ที่ถ่ายรูป บรรยากาศมาให้ชม

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ชลาพุชะ.. ช่วงคล้องกล้องออกเดินนี่เวิร์คจริงๆ...ไปไหนมาไหนก็เก็บภาพบรรยากาศมาฝาก... เป่ายันต์เกราะเพชร... ครอบคลุมทุกอย่าง...

สงสัยต้องต้องคล้องกล้องออกวิ่ง....ม่างซะแล้วววว... 
:009:

cho presley       

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านชลาพุชะมากครับสำหรับภาพบรรยากาศภาพงานวัดสว่างอารมณ์... :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
ขอบคุณพี่มากครับ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ @แปดเศียร@

• ปัญจมะ
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
ขอบคุณภาพบรรยากาศครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ ŽŽลูnxมูll๑J ŽŽ

• จตุตถะ
  • " คนเป็น " ควรศึกษาด้วยสติ
ขอบคุณ ท่าน ชลาพุชะ เอาภาพสวยๆๆมาให้ชม

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
ขอบคุณภาพสวยๆครับ
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง