ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามภาพยันต์จากหนังเรื่องจอมขมังเวทย์ครับ  (อ่าน 10302 ครั้ง)

ออฟไลน์ phoomcivil

• ทุติยะ
  • **
รบกวนถามรูปยันต์จากหนังไทยเก่าหน่อยนะครับ หวังว่าพี่ๆทุกคนยังคงจำกันได้นะครับ

ภาพยันต์จากเรื่อง จอมขมังเวทย์ ที่หลังของ พ.ต.ท.ธีระศักดิ์ (ทอม ดันดี)
ตามรูปที่ได้แนบมา
เป็นรูปยันต์อะไรหรอครับ พุทธคุณดีเด่นด้านไหนและยันต์นี้สักได้ที่ไหนครับ อาจารย์ท่านใดรับสักบ้าง   :002:

ด้วยความนับถือ
ขอบคุณครับ
 :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2552, 03:18:02 โดย phoomcivil »

• ทุติยะ
  • **
อ่าว รูปไม่ขึ้นอ่ะ ทำไงดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2552, 03:33:20 โดย phoomcivil »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
Browse... และเลือกภาพที่เราจะโพสครับ แล้วก็อัพโหลดภาพแล้วนำโค๊ดภาพเมื่อโหลดภาพเสร็จมาใส่

แค่นี้ก็เรียบร้อยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2552, 03:33:59 โดย a?xๅea?ๅeบๅJws= »

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดูเหมือนจะเป็นรูปฤาษีนั่งเสือ  ใช่อะเป่าครับ

• ทุติยะ
  • **
รูปนี้อ่ะครับ    

พี่ๆช่วยบอกหน่อยว่าเป็นรูปยันต์อะไร พุทธคุณดีด้านไหน แล้วที่ไหนรับสักยันต์นี้บ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มิ.ย. 2552, 06:27:12 โดย phoomcivil »

• ทุติยะ
  • **
รบกวนถามรูปยันต์จากหนังไทยเก่าหน่อยนะครับ หวังว่าพี่ๆทุกคนยังคงจำกันได้นะครับ

ภาพยันต์จากเรื่อง จอมขมังเวทย์ ที่หลังของ พ.ต.ท.ธีระศักดิ์ (ทอม ดันดี)
ตามรูปที่ได้แนบมา
เป็นรูปยันต์อะไรหรอครับ พุทธคุณดีเด่นด้านไหนและยันต์นี้สักได้ที่ไหนครับ อาจารย์ท่านใดรับสักบ้าง   :002:

ด้วยความนับถือ
ขอบคุณครับ
 :054:

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
โออออออออออ

สวย

ฤาษีนั่งเสือออออ

เด่นทางคงกระพันชาตรี

แต่คงหาสักยากนะครับ

ทางวัดบางพระไม่มีรายนี้ครับเท่าที่รู้
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อิอิ  ช๊อต นี้เอง   จำได้  :095:

• ทุติยะ
  • **
 :002: :002: :002:ขอบคุณพี่ๆมากครับ สำหรับทุกความคิดเห็น :002: :002: :002:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ด้วยความเคารพครับ ยันต์ในภาพยนตร์ต่างๆที่เราๆท่านๆเห็นกัน
เป็นการออกแบบ ของสำนักทางปธุมธานีครับผม ยันต์ที่เป็นรูปพ่อปู่นั่งเสือ วัดบางพระเราไม่มีครับ
ถ้าอยากได้ ก็คงต้องไปที่สำนักผู้ออกแบบ
แต่ราคาค่าครู ก็คงต้องเก็บเงินกันล่วงหน้าหลายเดือนละครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ด้วยความเคารพครับ ยันต์ในภาพยนตร์ต่างๆที่เราๆท่านๆเห็นกัน
เป็นการออกแบบ ของสำนักทางปธุมธานีครับผม ยันต์ที่เป็นรูปพ่อปู่นั่งเสือ วัดบางพระเราไม่มีครับ
ถ้าอยากได้ ก็คงต้องไปที่สำนักผู้ออกแบบ
แต่ราคาค่าครู ก็คงต้องเก็บเงินกันล่วงหน้าหลายเดือนละครับ

ตามนี้เลยครับท่าน
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ภาพยนต์ ก็คือภาพยนต์ ครับ....

...ชีวิตจริงก็คือชีวิตจริง...

...เกร็ดบางอย่างมีเค้าโครงจากเรื่องจริง....

....เรื่องบางอย่างก็เป็นการเติมแต่งเพื่อความสุนกสนานครับ....

....คิดไตร่ตรอง สืนค้น ประมวลผล แล้วเก็บเกี่ยวไว้เป็นประสบการณ์ของตัวเองนะครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ salapao

• ตติยะ
ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคน...อย่าคิดว่าตนเป็นเทวดา

ออฟไลน์ ganesha

• ตติยะ
    • อีเมล
จิงๆลายนี้  เป็นของ สำนักอาจารย์โกมินทร์เปลี่ยนเข็มนะครับ  ผมเห็นมานานแล้ว  แต่ลายแรกเริ่มดั้งเดิมจะเป็นฤาษี(พ่อแก่)ขี่เต่าครับ ลงเป็นหัวใจพระฤาษีบรมโกฎิ ผมสักไว้ที่สีข้างด้านซ้าย  ลายขี่เสือก็มี  ซึ่งตอนนั้นผมก็กะอยากจะได้ลายพ่อแก่ขี่เสือนั่นแหละ แต่ตอนนั้นผมคุยกับพ่อโกมินทร์ท่านยังไม่ได้แกะลายครับ  แต่ถ้าอยากสักจิงก็ไปขอได้ครับ  สำนักท่านอยู่ใกล้กับ ป.กุ้ง เผาที่ปทุมครับ  อยู่ตรงข้าม เยื้องแฟตลปลาทอง ปากซอยเป็นร้านอาหารชื่อ กนกแดง  มีป้ายสำนักที่ปากซอยครับ  เป็นสายฤาษี(สายเดียวกับ พ่อเยื่อ วงศ์น้อย  ที่ตำหนักสายสี่  และตำหนักของพ่อเชื้อ ปู่ฤาษี นารายณ์  แกว ม.เกริก ครับ  ปัจจุบัน เสียแล้วครับ)  เดิมมีการเข้าทรงสักครับ  สายนี้เมื่อก่อนเป็นที่รู้จักกันมากลองสอบถามจากคนรุ่นก่อนๆนะครับ  (อาจารย์ หนู กันภัย  สักจากสายนี้เกือบทั้งตัวครับ  แต่ไม่ทราบด้วยเหตุใด  ท่านไม่เคยเอ่ยถึงในประวัติท่านเลย  ผมก็งงๆ สังเกต จากลายตะขาบที่แขน อ.หนู ข้างนึงจะมีตะขาบอยู่  อ.โกมินทร์ท่านสักไปให้ครับ  ถ้าได้มีโอกาสเข้าไปลองไปถามข้อมูลดูแล้วกันครับ)  ค่าครูไม่แพงนะครับ  ยกพานครังแรก  259 มั้งครับถ้าจำไม่ผิด  แต่ถ้าจะเอาลายใหญ่ๆก็ลองถามค่าครูดูครับ
ปล.ส่วนลายที่ปรากฏในหนังนั้นไม่ทราบว่าทางทีมงานไปเอามาจากไหน  เพราะลายนี้เท่าที่ผมเคยเห็นมีแต่ที่นี่ครับ  ของ  อ.หนูก็ไม่มีครับ  ผิดถูกประการใดขออภัยไว้ด้วยคับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ภาพยนต์ ก็คือภาพยนต์ ครับ....

...ชีวิตจริงก็คือชีวิตจริง...

...เกร็ดบางอย่างมีเค้าโครงจากเรื่องจริง....

....เรื่องบางอย่างก็เป็นการเติมแต่งเพื่อความสุนกสนานครับ....

....คิดไตร่ตรอง สืนค้น ประมวลผล แล้วเก็บเกี่ยวไว้เป็นประสบการณ์ของตัวเองนะครับ....

เห็นด้วย ครับ พี่ หนังก็คือหนังก่อนจะสัก ควรคิดไตร่ตองศึกษาให้ดีก่อนสักนะครับ มิใช่ว่าเห็นก็จะไปสักตาม

ควรมีศรัทธา ก่อน อย่าไปตามแฟชั่น ...และควรใช้ความคิด ครับ ว่าในหนังกับเรื่องจริง นั้น หนังก็มีการเติ่มเติมเพื่อสนุกสนานครับ
อย่าไปดูหนังมากแล้วบ้าตาม .... ควรศึกษาดูให้ดีก่อน ครับ เดี๋ยวจะเพี้ยนๆ ไป

• ทุติยะ
  • **
ขอขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับ ถือว่าเป็นความรู้จากหลายๆท่าน :002:

จริงๆแล้วผมไม่ได้จะไปสักหรอกครับ แค่อยากถามเป็นความรู้ประดับตัวไว้ แต่ถ้ามีโอกาสก็อยากจะสักดูสักครั้งในชีวิต

เผอิญว่าจำภาพลายสักในเรื่องนี้ได้ เห็นแล้วชอบ สวย แปลกตา อ่ะครับ
 :002:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 03:16:33 โดย phoomcivil »

ออฟไลน์ หนุมานน้อย

• ตติยะ
    • อีเมล
เห็นด้วยกับคุณgottkung ครับ
น้อมคำนพครูบาอาจาริ
ด้วยสติครบถ้วนไม่มัวหมอง
ท่านประสิทธิ์วิชาตามคันลอง
มิให้ต้องศาตราและโภยภัย
ศิษย์คนใดไร้ละลึกถึงครูนี้
ต่อให้ได้ของดีมาจากไหน
คนเยี่ยงนี้เขาเรียกคน_ไร
ของที่จะมาค้มตัวมึ_