ผู้เขียน หัวข้อ: มา.........นั่งสมาธิหน้าคอมกันไหมครับ  (อ่าน 2543 ครั้ง)

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
เพื่อนๆหลายๆคนคงเคยมีความคิดที่อยากจะลองนั่งสมาธิดูใช่ไหม..... วันนี้เรามาลองนั่งสมาธิกันไหมครับ เริ่มกันง่ายๆที่หน้าจอคอมพิวเตอร์กันเลยน่ะครับ ขออนุญาติแปะลิงค์น่ะครับ (ไม่มีเจตนาอื่นใดนอกจากให้เพื่อนๆศึกษาเรื่องการนั่งสมาธิน่ะครับ ถ้าผิดกฎก็ขออภัยน่ะครับ)
http://www.polyboon.com/worship/dhumma03_04.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2552, 01:36:41 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ตอบ: มา.........นั่งสมาธิหน้าคอมกันไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 02:24:09 »
กราบอนุโมทนาบุญกับพี่ตี๋ด้วยครับ

สาธุ ครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: มา.........นั่งสมาธิหน้าคอมกันไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 03:06:38 »
อนุโมทนาด้วยครับพี่ตี๋

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 04:55:03 »
อนุโมธนาด้วยครับผม

:114:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ก.ค. 2552, 06:25:58 »
http://www.polyboon.com/worship/dhumma03_04.html
อนุโมทนาด้วยนะครับเฮียตี๋  :001: